บุญกฐินสำเร็จแล้ว..ชมภาพหน้า 7.งานกฐิน-ปฏิบัติธรรม ประจำปี 2559 ..ขอกราบอนุโมทนาสาธุกับผู้ร่วมบุญทุกท่านค่ะ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ปฏิเสวามิ, 16 พฤษภาคม 2016.

แท็ก: แก้ไข
  1. ปฏิเสวามิ

ปฏิเสวามิ เป็นที่รู้จักกันดี

ภาพการบูรณะลงรักปิดทองคำแท้พระปางประทานพร
    10-11-12 พฤษภาคม 2559
    ณ วัดศรีสง่าสามัคคี ต.หนองสังข์ อ.แก้งคร้อ จ.ชัยภุมิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 สิงหาคม 2016
  2. ปฏิเสวามิ

ขอกราบสวัสดีพพี่ๆน้องๆชาวเว็บพลังจิตทุกท่านค่ะ เนื่องในปี 2559 นี้อีกไม่กี่เดือนก็จะถึงเทศกาลงานบุญเข้าพรรษาแล้ว ขวัญก็มีข่าวงานบุญอีกเช่นเคยที่จะขออนุญาติมาทำการประชาสัมพันธ์ให้ทุกท่านที่มีศรัทธา...ได้ร่วมบุญสร้างกฐินสามัคคีประจำปี 2559 ณ วัดศรีสง่าสามัคคี บ.หนองศาลา ต.หนองสังข์ อ.แก้งคร้อ จ.ชัยภูมิ กันอีกครั้งเป็นปีที่ 5 แล้วนะคะ

ซึ่งวัตถุประสงค์ของการทอดกฐินสามัคคีในปี 2559นี้.....ก็เพื่อช่วยทางวัดสมทบทุนหาปัจจัยเพื่อสร้างกุฏิกรรมฐานแด่พระสงฆ์ และศาลาเก็บของเอนกประสงค์ให้กับทางวัด สามารถร่วมบุญได้กองบุญละ 99 บาท เพื่อประโยชน์ในพระพุทธศาสนาและชาวบ้านสืบไปค่ะ

รายละเอียดเกี่ยวกับการร่วมเป็นเจ้าภาพองค์กฐิน - บริวารกฐินและกองบุญปัจจัยสมทบทุนสร้างกุฏิกรรมฐาน จำนวน 6 หลัง และศาลาเอนกประสงค์ จำนวน 1 หลัง สามารถอ่านรายละเอียดการร่วมบุญในส่วนต่างๆได้ดังนี้ค่ะ

รายละเอียดการร่วมเจ้าภาพองค์กฐิน - บริวารกฐิน
    และกองบุญปัจจัยสร้างกฏิและศาลาเอนกประสงค์

( บริวารกฐินแต่ละรายการ ทางวัดขาดแคลนและมีความจำเป็นต้องใช้มาก)​

1. เจ้าภาพผ้าไตรเอก(ผ้าไหมแท้) พร้อมพานแว่นฟ้าและที่ครอบไตร
    ขนาด 3 x 1.90 เมตร สังฆาฏิ 2 ชั้น สีกรักบวร : จำนวน 1 ไตร : ราคาไตรละ 22,000 บาท
    (มีเจ้าภาพแล้ว : คุณธีรชัย คุณยุพร คุณจิตรลดา เอื้อชลิตนุกูล )

2. เจ้าภาพไตรรอง (ผ้าโทรเรย์) พร้อมพานแว่นฟ้าและที่ครอบไตร
    ขนาด 3 x2.20 เมตร จำนวน 2 ไตร : ราคาทั้งหมด 4,000 บาท
    ( มีเจ้าภาพแล้ว : คุณธีรชัย คุณยุพร คุณจิตรลดา เอื้อชลิตนุกูล )

3. เจ้าภาพบาตรสเตนเลสเบอร์ 8
    จำนวน 1 ลูก : ราคา 1,000 บาท
    (มีเจ้าภาพแล้ว : คุณธีรชัย คุณยุพร คุณจิตรลดา เอื้อชลิตนุกูล )

4. เจ้าภาพร่มสัปทน
    จำนวน 1 คัน : ราคา 1,200 บาท (มีเจ้าภาพแล้ว คุณกชพรรณ พรเจริญทรัพย์ และครอบครัว
    นายพงศนาถ เลิศกิจประเสริฐ และครอบครัว )

5. เจ้าภาพตารปัตรพร้อมขาตั้งมุก

จำนวน 1 ชุด : ราคา 1,800 บาท (มีเจ้าภาพแล้ว คุณworach_s)

6. เจ้าภาพชุดโยธาเครื่องมือช่างสำหรับพระสงฆ์
    จำนวน 1 ชุด : ราคา 600 บาท (มีเจ้าภาพแล้ว : คุณธีรชัย คุณยุพร คุณจิตรลดา เอื้อชลิตนุกูล )

7. เจ้าภาพชุดหมอน - เสื่อ - มุ้ง - ผ้าห่ม
    จำนวน 1 ชุด : ราคา 1,500 บาท (มีเจ้าภาพแล้ว คุณประอรรัตน์ รัตนพรสมปอง)

8. เจ้าภาพย่ามพระ(ผ้าโทรเรย์อย่างดี) - รองเท้าพระ
    จำนวน 1 ชุด : ราคา 500 บาท (มีเจ้าภาพแล้วคุณธนกฤต แสน)

9. เจ้าภาพธงจระเข้ - นางมัจฉา
    จำนวน 1 ชุด : ราคา 200 บาท (มีเจ้าภาพแล้ว คุณทรงศักดิ์ ธำรงสิริวรานนท์)

10. เจ้าภาพชุดสังฆทานพร้อมอาสนะ
    จำนวน 9 ชุด : ราคาชุดละ 400 บาท (มีเจ้าภาพครบแล้ว)

11. เจ้าภาพโต๊ะพับเอนกประสงค์ ขนาด 75x180x75 ซม. (วัดขาดแคลนอย่างมาก)
    จำนวน 20 โต๊ะ : ราคาโต๊ะละ 1,000 บาท (มีเจ้าภาพแล้ว 1ตัว ขาดอีก 19 ตัว)

12. เจ้าภาพชุดกาแฟ - โอวัลติน - น้ำปานะสำหรับพระสงฆ์
    จำนวน 1 ชุดใหญ่ : ราคา 1,500 บาท (มีเจ้าภาพแล้ว คุณประอรรัตน์ รัตนพรสมปอง)

13. เจ้าภาพบันไดอลูมิเนียมแบบสไลด์ 2ชั้น
    ขนาด 10+10 ฟุต จำนวน 1 ชุด : ราคาชุดละ 3,900 บาท (มีเจ้าภาพแล้ว ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม)

14. เจ้าภาพเทียนทำน้ำมนต์อย่างดี(ไร้น้ำตาเทียน ทางวัดใช้สวดทำน้ำมนต์ทุกวัน)
    จำนวน 20 แพ็ค : 2,000 บาท (มีเจ้าภาพแล้ว คุณเชี่ยวชาญ พันธ์ศรี)

15. เจ้าภาพหลอดไฟเกลียว(รุ่นประหยัด) panasonic ขนาด 8 watts
    จำนวน 56หลอด : ราคาหลอดละ 100 บาท (มีเจ้าภาพครบแล้ว) (ใช้สำหรับติดตั้งหรือเปลี่ยนกรณีหลอดไฟชำรุด กับเสาไฟและโคมไฟรอบอุโบสถกว่า 20 ดวง ซึ่งทางวัดต้องใช้ในการให้แสงสว่างตลอด รวมทั้งการซ่อมแซมหลอดไฟที่ชำรุดเสียหายภายในวัด )

16. เจ้าภาพเตาแก๊สหุงต้ม หัวเตาเดียว สเตนเลส
    จำนวน 1 ชุด : ราคาชุดละ 2,500 บาท (มีเจ้าภาพแล้ว คุณณัฐปาลิน รายา)

17. เจ้าภาพชุดกลอนประตูห้องน้ำวัด (ใช้สำหรับเปลี่ยนซ่อมเวลากลอนห้องน้ำวัดชำรุดเสียหาย)
    จำนวน 100 ชุด : ราคาชุดละ 50 บาท (ยังไม่มีเจ้าภาพ//สามารถร่วมบุญกี่ชุดก็ได้ ตามกำลังศรัทธาค่ะ)

18. เจ้าภาพกระติกน้ำร้อน สำหรับพระสงฆ์และผู้ปฏิบัติธรรมที่วัด
    จำนวน 1 ชุด : ราคาชุดละ 700 บาท (มีเจ้าภาพแล้ว คุณ)จุฑามาศ รายา

19. เจ้าภาพถังต้มน้ำร้อนไฟฟ้า สเตนเลส คุณภาพดี
    จำนวน 1 ชุด : ราคา 3,700 บาท (ยังไม่มีเจ้าภาพ)

20. เจ้าภาพก๊อกน้ำทองเหลือง (ใช้สำหรับเปลี่ยนซ่อมเวลาก็อกน้ำที่วัดชำรุดเสียหาย)
    จำนวน 50 ชุด : ราคาก็อกละ 50 บาท (มีเจ้าภาพครบแล้ว 50ชุด)

22. เจ้าภาพเครื่องตัดหญ้า แบบสะพายบ่า (ทางวัดขาดแคลนไม่มีใช้ภายในวัดเวลาจำเป็น)
    จำนวน 1 เครื่อง : ราคาเครื่องละ 3,500 บาท (ยังไม่มีเจ้าภาพ)

23. เจ้าภาพสายยางรดน้ำแบบใส พลาสติกPVC อย่างหนา ขนาด 100 เมตร
    จำนวน 1 ชุด : ราคา 2,000 บาท (ยังไม่มีเจ้าภาพ)

24. เจ้าภาพน้ำยาขัดเงาพื้นกระเบื้องสำหรับศาลาการเปรียญ
    จำนวน 10 แกลอน : ราคาแกลอนละ 350 บาท (ยังไม่มีเจ้าภาพ)

25. เจ้าภาพธรรมาสน์ไม้เอนกประสงค์ สำหรับพระสงฆ์(ใช้ในปรัมพิธีเจริญพุทธมนต์ และงานพิธีต่างๆ)
    ขนาด กว้าง x ยาว x สูง : 2.3 x 1.8 x 1 เมตร จำนวน 6 ชุด
    ราคาชุดละ 1,000 บาท (ยังไม่มีเจ้าภาพ//สามารถร่วมบุญกี่ชุดก็ได้ค่ะ)

26. เจ้าภาพชุดบัลลาสต์ +สตาร์ทเตอร์ ฟิลิปส์ จำนวน 50 ชุด : ราคาชุดละ 120 บาท (ต้องการเจ้าภาพ 50 ชุด)

27. เจ้าภาพปัจจัยกองบุญกฐินสร้างกุฏิกรรมฐาน ราคาหลังละ 50,000 บาท จำนวน 6 หลัง : กองบุญละ 99 บาท : สามารถร่วมได้ไม่จำกัดจำนวนกองบุญ เพื่อสมทบปัจจัยสร้างกุฏิกรรมฐาน จำนวน 6 หลัง และศาลาเอนกประสง์ จำนวน 1 หลัง ถวายวัดค่ะ

หมายเหตุ...รายการบริวารกฐินต่างๆข้างบนที่แจ้งไว้นั้น เป็นสิ่งของที่มีความจำเป็นกับทางวัดอย่างสูงเลยค่ะ เพราะทางวัดต้องใช้ตลอด ซื้อหามาเข้าวัดตลอด ท่านใดที่ได้ร่วมบุญมานั้น จักได้อานิสงส์มากโดยตรงเพราะทางวัดขาดแคลนและได้นำสิ่งของเหลา่นี้มาใช้จริงๆภายในวัด และจักบังเกิดอานิสงส์ถึงผู้สร้างถวายอย่างรวดเร็วและมากมายค่ะ

ท่านใดมีจิตศรัทธาจะร่วมบุญได้ตามรายละเอียดด้านบนที่แจ้งไว้ได้เลยค่ะ หากท่านใดประสงค์จะร่วมบุญในรายการใด ก็สามารถโพสต์แจ้งความประสงค์หน้ากระทู้หรือ PM มาได้เลยค่ะ

โดยระยะเวลาการโอนปัจจัยเพื่อร่วมบุญ สามารถโอนได้นับแต่วันนี้ - 1 ตุลาคม 2559 นี้
    ( เพื่อนำปัจจัยมาซื้อของจัดเตรียมองค์กฐิน - บริวาร)

ผู้ที่ร่วมบุญทุกท่าน สามารถร่วมบุญโอนปัจจัยผ่านบัญชีของทางวัดได้โดยตรงที่

ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาแก้งคร้อ
    ชื่อบัญชี พระครูกิตติศักดิ์ พงษ์พรรณา
    เลขที่ 406 - 531151 - 3

ติดต่อสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมที่ 093 - 0052700 ขวัญ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กันยายน 2016
  3. ปฏิเสวามิ

ผู้ไม่ประสงค์ออกนามร่วมบุญสร้างกลอนประตูห้องน้ำ 1 ชุด 50 บาท

ขอกราบอนุโมทนาบุญค่ะ

4. ปฏิเสวามิ

ผู้ไม่ประงค์ออกนามร่วมบุญ 100 บาท

5. ปฏิเสวามิ

ยังเปิดให้ร่วมบุญค่ะ

6. ปฏิเสวามิ

บริวารกฐินสร้างหลอดไฟเกลียว จำนวน 50 หลอด
    ที่มีเจ้าภาพร่วมบุญสร้างถวาย ขอกราบอนุโมทนาสาธุค่ะ

(ซื้อมาเตรียมเรียบร้อยแล้ว)

7. ปฏิเสวามิ

ภาพการจัดทำพิมพ์ซองกฐินสามัคคี ปี59 ให้กับทางวัด

8. ปฏิเสวามิ

ยังเปิดให้ร่วมบุญอยู่ค่ะ

9. ปฏิเสวามิ

ภาพบรรยากาศแห่งความประทับใจ

พิธีทอดกฐิน - พิธีเททองหล่อหลวงพ่อโสธร (จำลอง)
    ณ วัดศรีสง่าสามัคคี ต.หนองสังข์ อ.แก้งคร้อ จ.ชัยภูมิ

17 พฤศจิกายน 2556

สิ่งที่ขวัญได้เห็นในวันนั้น....!!!

นอกจากความสนุกสนานรื่นเริงของชาวบ้านแล้ว คือความสุขและรอยยิ้มของทุกคน

ที่จะอยู่ในความทรงจำของพวกเค้าตลอดไป

10. ปฏิเสวามิ

คุณวรชัย หนึ่ง ร่วมบุญกฐินทาน 250 บาท

11. ปฏิเสวามิ

ผู้ไม่ประสงค์ออกนามร่วมบุญกฐิน 30 บาท

ขอกราบอนุโมทนาสาธุค่ะ

12. ปฏิเสวามิ

ยังเปิดให้ร่วมบุญอยู่ค่ะ สาธุ

13. ปฏิเสวามิ

คุณโพธิปัญญา ถาวร ร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างธรรมาสน์ไม้เอนกประสงค์ บริวารกฐิน จำนวน 1 ชุด 1,000 บาท

14. ปฏิเสวามิ

ยังเปิดให้ร่วมบุญอยู่ค่ะ สาธุ

15. Lek2010

Lek2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    Lek2010และเพื่อนๆร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินสามัคคีเพื่อ สมทบทุนหาปัจจัยเพื่อสร้างกุฏิกรรมฐานแด่พระสงฆ์ และศาลาเก็บของเอนกประสงค์ ณ วัดศรีสง่าสามัคคี บ.หนองศาลา ต.หนองสังข์ อ.แก้งคร้อ จ.ชัยภูมิ ในวันที่ 23 ตุลาคม 2559

จำนวน 50 บ

บัญชีผู้รับเงิน
    เลขที่บัญชี 4065311513 - พระครู กิตติศักดิ์ พงษ์พรรณา
    จำนวนเงิน
    จำนวนเงินที่ต้องการโอน 50.00 บาท

วันที่ทำรายการ 23/07/2559 - 21:19:26

16. singularity

singularity Active Member

16 มิถุนายน 2016
    ร่วมทำบุญบันไดอลูมิเนียมแบบสไลด์ 2ชั้น 100 บาทค่ะ
    โอน15.24 น.วันนี้ค่ะ

17. ปฏิเสวามิ

ขอกราบอนุโมทาสาธุค่ะ

18. ปฏิเสวามิ

19. ปฏิเสวามิ

ยังเปิดให้ร่วมบุญอยู่ค่ะ

20. ปฏิเสวามิ

ผู้ไม่ประสงค์ออกนามร่วมบุญสร้างบันไดอลูมิเนียม 2 ชั้น (บริวารกฐิน) 3,500 บาท และร่วมบุญกองกฐิน 500 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 สิงหาคม 2016