##########บันทึกบุญขอเชิญโมทนาบุญเพื่อสำเร็จพระอริยบุคคลเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย nanbatakeshi, 14 เมษายน 2022.

1. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

ปล่อยปลาท้องที่จะถูกฆ๋า ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทุกบุญได้ครับบุญใหญ่มหาอาจิณกรรมกุศลกรรม
    ขอท่านลุงพุฒิพญายมราชพระที่นิพพานทั้งหมดท่านลุงทุกท่านพระอริยบุคคลทั้งหมดใน31ภพภูมิและพระนิพพานทั้งหมดขอจงอนุโมทนาบุญสาธุทุกบุญกับกระผมและกระผมขอน้อมนำบุญทั้งหมดให้พระที่นิพพานทุกรูปจงโมทนาบุญสาธุด้วยเทอญสาธุครับและเป็นพยานให้กระผมตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ
    07/03/2566ปล่อยปลาท้องที่จะถูกฆ่าทุกตัว ขอเชิญร่วมทำบุญและโมทนาบุญได้ทุกบุญครับขอท่านลุงพุฒิเป็นพยานให้กระผมทุกบุญทุกคำอธิษฐานทุกคำพูดครับปิดทองพระพุทธรูปบูชาพระพุทธเจ้าบูชาพระธรรมบูชาพระอริยสงฆ์เมตตาพรหมวิหารต่อทุกท่านพร้อมจะช่วยเหลือถ้าลำบากพร้อมถวาย"สังฆทาน"หลวงปู่สุทัศน์ โกสโลพระ9นิ้วพระสงฆ์วัดกระโจมทองจ #ย้ำ#########กระผมได้ขอเมตตาให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานบูชาองค์พระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ปิดทองพระพุทธรูปของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################อย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    ทำบุญครั้งยิ่งใหญ่ -----ปล่อยปลาท้องที่จะถูกฆ่าทุกตัวขอให้อานิสงส์ส่งผลให้กระผมเป็นผู้ชายที่มีลักษณะเช่นเดียวกับสมเด็จองค์ปฐมและพระที่นิพพานทั้งหมดมีลักษณะมหาบุรุษ32เช่นองค์พระพุทธเจ้ามีสุรเสียงไพเราะร่างกายแข็งแรงสูงใหญ่ที่สุดหล่อหน้าตาดีที่สุดเช่นสมเด็จองค์ปฐมอายุเป็นอมตะเช่นสมเด็จองค์ปฐมพระที่นิพพานทั้งหมดวาจารูปร่างหน้าตาผิวพรรณบุคลิกทั้งหมดสง่างามองอาจเช่นองค์พระพุทธเจ้าทั้งหมดขอให้กระผมมีตำแหน่งทางโลกและทางธรรมรวยที่สุดใหญ่ที่สุดในทางที่ชอบและขอให้เป็นอย่างนี้ทั้งหมดตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับขอเชิญร่วมทำบุญทั้งหมดและโมทนาบุญสาธุได้ทุกบุญครับ
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด07/03/2566
    ##### ปล่อยปลาท้องที่จะถูกฆ่าทุกตัวขอให้อานิสงส์#####สังฆทานปล่อยปลาที่จะถูกฆ่าทั้งหมดการโมทนาบุญอุทิศบุญกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรที่อาฆาตจองเวรผมอยู่ส่งผลให้กระผมสำเร็จนิโรธสมาบัติทั้งหมด######ส่งผลให้กระผมสำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้นพระโสดาบัน-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดโสดาปัตติมรรค-ผล-อรหัตตมรรค-ผล-อนาคามีมรรค-ผล-สกิทาคามีมรรค-ผลสุกขวิปัสโก-ปฏิสัมภิทาญานทั้งหมด สำเร็จฌานโลกุตระระอภิญญา6สมาบัติ8ปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดในพระพุทธศาสนาจนถึงอภิญญาผลสมาบัติ-นิโรธสมาบัติ-ผลนิโรธสมาบัติในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่แดนพระนิพพานชาตินี้ครับ#######
    ข้าพเจ้าขออัญเชิญองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์, องค์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ, องค์หลวงพ่อปาน องค์พระอรหันต์ทุกๆพระองค์บนชั้นพระนิพพานเสด็จมารับสังฆทานประเคนของข้าพระพุทธเจ้าด้วยเทิด บุญกุศลทั้งหมดข้าพระเจ้ายกถวายพระองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าข้า
    07/03/66 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดกระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามเจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมเจ้ากรรมนายเวรพ่อแม่ปู่ย่าเจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      209.6 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      279.2 KB
      เปิดดู:
      12
      ขนาดไฟล์:
      257.4 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      130.1 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      274 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      246.3 KB
      เปิดดู:
      16
  2. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

ถวายสังฆทานหลวงปู่สุทัศน์ โกสโล วัดกระโจมทอง ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทุกบุญได้ครับบุญใหญ่มหาอาจิณกรรมกุศลกรรม
    สังฆทานขอท่านลุงพุฒิพญายมราชพระที่นิพพานทั้งหมดท่านลุงทุกท่านพระอริยบุคคลทั้งหมดใน31ภพภูมิและพระนิพพานทั้งหมดขอจงอนุโมทนาบุญสาธุทุกบุญกับกระผมและกระผมขอน้อมนำบุญทั้งหมดให้พระที่นิพพานทุกรูปจงโมทนาบุญสาธุด้วยเทอญสาธุครับและเป็นพยานให้กระผมตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ
    08/03/2566ชำระหนี้สงฆ์ต่อหน้าพระพักตร์สมเด็จองค์ปฐมพระอาทิตย์เต็มดวงหลังจากถวายเสร็จ ทำใจนิ่ง ถวายสังฆทานหลวงปู่สุทัศน์ โกสโลเจ้าอาวาสวัดกระโจมทองกทมต่อเนื่อง ขอเชิญร่วมทำบุญและโมทนาบุญได้ทุกบุญครับขอท่านลุงพุฒิเป็นพยานให้กระผมทุกบุญทุกคำอธิษฐานทุกคำพูดครับปิดทองพระพุทธรูปบูชาพระพุทธเจ้าบูชาพระธรรมบูชาพระอริยสงฆ์เมตตาพรหมวิหารต่อทุกท่านพร้อมจะช่วยเหลือถ้าลำบากพร้อมถวาย"สังฆทาน"หลวงปู่สุทัศน์ โกสโลพระ9นิ้วพระสงฆ์วัดกระโจมทองจ #ย้ำ#########กระผมได้ขอเมตตาให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานบูชาองค์พระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ปิดทองพระพุทธรูปของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################อย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    ทำบุญครั้งยิ่งใหญ่ -----ถวายสังฆทานวัดกระโจมทองกทมขอให้อานิสงส์ส่งผลให้กระผมเป็นผู้ชายที่มีลักษณะเช่นเดียวกับสมเด็จองค์ปฐมและพระที่นิพพานทั้งหมดมีลักษณะมหาบุรุษ32เช่นองค์พระพุทธเจ้ามีสุรเสียงไพเราะร่างกายแข็งแรงสูงใหญ่ที่สุดหล่อหน้าตาดีที่สุดเช่นสมเด็จองค์ปฐมอายุเป็นอมตะเช่นสมเด็จองค์ปฐมพระที่นิพพานทั้งหมดวาจารูปร่างหน้าตาผิวพรรณบุคลิกทั้งหมดสง่างามองอาจเช่นองค์พระพุทธเจ้าทั้งหมดขอให้กระผมมีตำแหน่งทางโลกและทางธรรมรวยที่สุดใหญ่ที่สุดในทางที่ชอบและขอให้เป็นอย่างนี้ทั้งหมดตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับขอเชิญร่วมทำบุญทั้งหมดและโมทนาบุญสาธุได้ทุกบุญครับ
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด08/03/2566
    ##### ถวายสังฆทานหลวงปู่สุทัศน์ โกสโลเจ้าอาวาสวัดกระโจมทองกทมขอให้อานิสงส์#####สังฆทานการโมทนาบุญอุทิศบุญกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรที่อาฆาตจองเวรผมอยู่ส่งผลให้กระผมสำเร็จนิโรธสมาบัติทั้งหมด######ส่งผลให้กระผมสำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้นพระโสดาบัน-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดโสดาปัตติมรรค-ผล-อรหัตตมรรค-ผล-อนาคามีมรรค-ผล-สกิทาคามีมรรค-ผลสุกขวิปัสโก-ปฏิสัมภิทาญานทั้งหมด สำเร็จฌานโลกุตระระอภิญญา6สมาบัติ8ปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดในพระพุทธศาสนาจนถึงอภิญญาผลสมาบัติ-นิโรธสมาบัติ-ผลนิโรธสมาบัติในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่แดนพระนิพพานชาตินี้ครับ#######
    ข้าพเจ้าขออัญเชิญองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์, องค์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ, องค์หลวงพ่อปาน องค์พระอรหันต์ทุกๆพระองค์บนชั้นพระนิพพานเสด็จมารับสังฆทานประเคนของข้าพระพุทธเจ้าด้วยเทิด บุญกุศลทั้งหมดข้าพระเจ้ายกถวายพระองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าข้า
    08/03/66 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดกระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามเจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมเจ้ากรรมนายเวรพ่อแม่ปู่ย่าเจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      144.4 KB
      เปิดดู:
      18
      ขนาดไฟล์:
      298.1 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      136.7 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      271.5 KB
      เปิดดู:
      22
  3. nanbatakeshi

ทำบุญถวายสังฆทานพระสงฆ์ต่อเนื่องทุกบุญถวายสังฆทานหลวงปู่สุทัศน์ โกสโล วัดกระโจมทอง จ.นนทบุรีขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทุกบุญได้ครับบุญใหญ่มหาอาจิณกรรมกุศลกรรม
    สังฆทานขอท่านลุงพุฒิพญายมราชพระที่นิพพานทั้งหมดท่านลุงทุกท่านพระอริยบุคคลทั้งหมดใน31ภพภูมิและพระนิพพานทั้งหมดขอจงอนุโมทนาบุญสาธุทุกบุญกับกระผมและกระผมขอน้อมนำบุญทั้งหมดให้พระที่นิพพานทุกรูปจงโมทนาบุญสาธุด้วยเทอญสาธุครับและเป็นพยานให้กระผมตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ
    20/03/2566ชำระหนี้สงฆ์ต่อหน้าพระพักตร์สมเด็จองค์ปฐมพระอาทิตย์เต็มดวงหลังจากถวายเสร็จ ทำใจนิ่ง ถวายสังฆทานหลวงปู่สุทัศน์ โกสโลเจ้าอาวาสวัดกระโจมทองกทมต่อเนื่อง ขอเชิญร่วมทำบุญและโมทนาบุญได้ทุกบุญครับขอท่านลุงพุฒิเป็นพยานให้กระผมทุกบุญทุกคำอธิษฐานทุกคำพูดครับปิดทองพระพุทธรูปบูชาพระพุทธเจ้าบูชาพระธรรมบูชาพระอริยสงฆ์เมตตาพรหมวิหารต่อทุกท่านพร้อมจะช่วยเหลือถ้าลำบากพร้อมถวาย"สังฆทาน"หลวงปู่สุทัศน์ โกสโลพระ9นิ้วพระสงฆ์วัดกระโจมทองจ #ย้ำ#########กระผมได้ขอเมตตาให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานบูชาองค์พระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ปิดทองพระพุทธรูปของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################อย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    ทำบุญครั้งยิ่งใหญ่ -----ถวายสังฆทานวัดกระโจมทองกทมขอให้อานิสงส์ส่งผลให้กระผมเป็นผู้ชายที่มีลักษณะเช่นเดียวกับสมเด็จองค์ปฐมและพระที่นิพพานทั้งหมดมีลักษณะมหาบุรุษ32เช่นองค์พระพุทธเจ้ามีสุรเสียงไพเราะร่างกายแข็งแรงสูงใหญ่ที่สุดหล่อหน้าตาดีที่สุดเช่นสมเด็จองค์ปฐมอายุเป็นอมตะเช่นสมเด็จองค์ปฐมพระที่นิพพานทั้งหมดวาจารูปร่างหน้าตาผิวพรรณบุคลิกทั้งหมดสง่างามองอาจเช่นองค์พระพุทธเจ้าทั้งหมดขอให้กระผมมีตำแหน่งทางโลกและทางธรรมรวยที่สุดใหญ่ที่สุดในทางที่ชอบและขอให้เป็นอย่างนี้ทั้งหมดตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับขอเชิญร่วมทำบุญทั้งหมดและโมทนาบุญสาธุได้ทุกบุญครับ
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด20/03/2566
    ##### ถวายสังฆทานหลวงปู่สุทัศน์ โกสโลเจ้าอาวาสวัดกระโจมทองกทมขอให้อานิสงส์#####สังฆทานการโมทนาบุญอุทิศบุญกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรที่อาฆาตจองเวรผมอยู่ส่งผลให้กระผมสำเร็จนิโรธสมาบัติทั้งหมด######ส่งผลให้กระผมสำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้นพระโสดาบัน-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดโสดาปัตติมรรค-ผล-อรหัตตมรรค-ผล-อนาคามีมรรค-ผล-สกิทาคามีมรรค-ผลสุกขวิปัสโก-ปฏิสัมภิทาญานทั้งหมด สำเร็จฌานโลกุตระระอภิญญา6สมาบัติ8ปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดในพระพุทธศาสนาจนถึงอภิญญาผลสมาบัติ-นิโรธสมาบัติ-ผลนิโรธสมาบัติในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่แดนพระนิพพานชาตินี้ครับ#######
    20/03/66 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดกระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามเจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมเจ้ากรรมนายเวรพ่อแม่ปู่ย่าเจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      418.4 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      160.2 KB
      เปิดดู:
      30
      ขนาดไฟล์:
      308.2 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      299 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      118.1 KB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      432.7 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      358.5 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      224.3 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      130.1 KB
      เปิดดู:
      22
  4. nanbatakeshi

ปล่อยปลาท้องที่จะถูกฆ๋า ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทุกบุญได้ครับบุญใหญ่มหาอาจิณกรรมกุศลกรรม
    ขอท่านลุงพุฒิพญายมราชพระที่นิพพานทั้งหมดท่านลุงทุกท่านพระอริยบุคคลทั้งหมดใน31ภพภูมิและพระนิพพานทั้งหมดขอจงอนุโมทนาบุญสาธุทุกบุญกับกระผมและกระผมขอน้อมนำบุญทั้งหมดให้พระที่นิพพานทุกรูปจงโมทนาบุญสาธุด้วยเทอญสาธุครับและเป็นพยานให้กระผมตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ
    27/03/2566ปล่อยปลาท้องที่จะถูกฆ่าทุกตัว ขอเชิญร่วมทำบุญและโมทนาบุญได้ทุกบุญครับขอท่านลุงพุฒิเป็นพยานให้กระผมทุกบุญทุกคำอธิษฐานทุกคำพูดครับปิดทองพระพุทธรูปบูชาพระพุทธเจ้าบูชาพระธรรมบูชาพระอริยสงฆ์เมตตาพรหมวิหารต่อทุกท่านพร้อมจะช่วยเหลือถ้าลำบาก #ย้ำ#########กระผมได้ขอเมตตาให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานบูชาองค์พระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ปิดทองพระพุทธรูปของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################อย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    ทำบุญครั้งยิ่งใหญ่ -----ปล่อยปลาท้องที่จะถูกฆ่าทุกตัวขอให้อานิสงส์ส่งผลให้กระผมเป็นผู้ชายที่มีลักษณะเช่นเดียวกับสมเด็จองค์ปฐมและพระที่นิพพานทั้งหมดมีลักษณะมหาบุรุษ32เช่นองค์พระพุทธเจ้ามีสุรเสียงไพเราะร่างกายแข็งแรงสูงใหญ่ที่สุดหล่อหน้าตาดีที่สุดเช่นสมเด็จองค์ปฐมอายุเป็นอมตะเช่นสมเด็จองค์ปฐมพระที่นิพพานทั้งหมดวาจารูปร่างหน้าตาผิวพรรณบุคลิกทั้งหมดสง่างามองอาจเช่นองค์พระพุทธเจ้าทั้งหมดขอให้กระผมมีตำแหน่งทางโลกและทางธรรมรวยที่สุดใหญ่ที่สุดในทางที่ชอบและขอให้เป็นอย่างนี้ทั้งหมดตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับขอเชิญร่วมทำบุญทั้งหมดและโมทนาบุญสาธุได้ทุกบุญครับ
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด27/03/2566
    ##### ปล่อยปลาท้องที่จะถูกฆ่าทุกตัวขอให้อานิสงส์#####สังฆทานปล่อยปลาที่จะถูกฆ่าทั้งหมดการโมทนาบุญอุทิศบุญกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรที่อาฆาตจองเวรผมอยู่ส่งผลให้กระผมสำเร็จนิโรธสมาบัติทั้งหมด######ส่งผลให้กระผมสำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้นพระโสดาบัน-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดโสดาปัตติมรรค-ผล-อรหัตตมรรค-ผล-อนาคามีมรรค-ผล-สกิทาคามีมรรค-ผลสุกขวิปัสโก-ปฏิสัมภิทาญานทั้งหมด สำเร็จฌานโลกุตระระอภิญญา6สมาบัติ8ปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดในพระพุทธศาสนาจนถึงอภิญญาผลสมาบัติ-นิโรธสมาบัติ-ผลนิโรธสมาบัติในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่แดนพระนิพพานชาตินี้ครับ#######
    27/03/66 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดกระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามเจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมเจ้ากรรมนายเวรพ่อแม่ปู่ย่าเจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

5. nanbatakeshi

28/03/2566ปล่อยปลาท้องที่จะถูกฆ่าทุกตัว ขอเชิญร่วมทำบุญและโมทนาบุญได้ทุกบุญครับขอท่านลุงพุฒิเป็นพยานให้กระผมทุกบุญทุกคำอธิษฐานทุกคำพูดครับปิดทองพระพุทธรูปบูชาพระพุทธเจ้าบูชาพระธรรมบูชาพระอริยสงฆ์เมตตาพรหมวิหารต่อทุกท่านพร้อมจะช่วยเหลือถ้าลำบาก #ย้ำ#########กระผมได้ขอเมตตาให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานบูชาองค์พระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ปิดทองพระพุทธรูปของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################อย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด28/03/2566
    28/03/66 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดกระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามเจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมเจ้ากรรมนายเวรพ่อแม่ปู่ย่าเจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      183.6 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      130.1 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      321.3 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      343.9 KB
      เปิดดู:
      18
      ขนาดไฟล์:
      240.1 KB
      เปิดดู:
      18
      ขนาดไฟล์:
      221.1 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      181.7 KB
      เปิดดู:
      13
      ขนาดไฟล์:
      256.7 KB
      เปิดดู:
      13
  6. nanbatakeshi

-ขอเชิญโมทนาบุญทั้งหมดทุกบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดทุกบุญได้ครับ-บุญใหญ่มหาอาจิณกรรมกุศลกรรม
    1/04/2566สังฆทานหลวงปู่สุทัศน์ โกสโลวัดกระโจมทองจ.นนทบุรี สังฆทานบ้านสายลมเจ้าอาวาสวัดท่าซุง จ.อุทัยธานี ขอเชิญร่วมทำบุญและโมทนาบุญได้ทุกบุญครับขอท่านลุงพุฒิเป็นพยานให้กระผมทุกบุญทุกคำอธิษฐานทุกคำพูดครับปิดทองพระพุทธรูปบูชาพระพุทธเจ้าบูชาพระธรรมบูชาพระอริยสงฆ์เมตตาพรหมวิหารต่อทุกท่านพร้อมจะช่วยเหลือถ้าลำบาก #ย้ำ#########กระผมได้ขอเมตตาให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานบูชาองค์พระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ปิดทองพระพุทธรูปของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################อย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด01/04/2566
    1/04/2566สังฆทานหลวงปู่สุทัศน์ โกสโลวัดกระโจมทองจ.นนทบุรี สังฆทานบ้านสายลมเจ้าอาวาสวัดท่าซุง จ.อุทัยธานีกราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดกระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามเจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมเจ้ากรรมนายเวรพ่อแม่ปู่ย่าเจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      288.2 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      254.4 KB
      เปิดดู:
      13
      ขนาดไฟล์:
      378.7 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      341.5 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      307.9 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      242.5 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      152.5 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      182.6 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      273.6 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      152.2 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      26.3 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      77.2 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      112.1 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      209.5 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      336.9 KB
      เปิดดู:
      18
      ขนาดไฟล์:
      299.7 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      188.6 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      98.3 KB
      เปิดดู:
      13
  7. nanbatakeshi

09/04/2566ปล่อยปลาท้องที่จะถูกฆ่าทุกตัว ขอเชิญร่วมทำบุญและโมทนาบุญได้ทุกบุญครับขอท่านลุงพุฒิเป็นพยานให้กระผมทุกบุญทุกคำอธิษฐานทุกคำพูดครับปิดทองพระพุทธรูปบูชาพระพุทธเจ้าบูชาพระธรรมบูชาพระอริยสงฆ์เมตตาพรหมวิหารต่อทุกท่านพร้อมจะช่วยเหลือถ้าลำบาก #ย้ำ#########กระผมได้ขอเมตตาให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานบูชาองค์พระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ปิดทองพระพุทธรูปของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################อย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด09/04/2566
    09/04/66 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดกระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามเจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมเจ้ากรรมนายเวรพ่อแม่ปู่ย่าเจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐม7บาทสังฆทานวัดท่าซุง8บาทขออุทิศบุญแก่พระที่นิพพานสมเด็จองค์ปฐมทุกรูปจงโมทนาบุญเมื่อโมทนาบุญแล้วขอจงเมตตาเป็นพยานให้กระผมท่านลุงพุฒิพญายมท่านลุงทุกท่านจงโมทนาบุญโปรดเป็นพยานให้กระผมทุกบุญทุกคำอธิษฐานเมื่อเป็นพยานแล้วกระผมขอสืบทอดพระพุทธศาสนาตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้และขอให้อายุของกระผมเป็นอมตะตลอดไปยิ่งกว่าอายุขัยหลายล้านเท่าอายุยืนเป็นอมตะตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับและขอให้กระผมสำเร็จโสดาปัตติผล-อรหัตตผล(มรรค-ผล)ทุกขั้นและสำเร็จปฐมฌาน-ผลอภิญญานิโรธสมาบัติในชาตินี้ทั้งหมดตลอดไปตราบกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดจงโมทนาบุญขอจงอโหสิกรรมตัดกรรมเข้าสู่พระนิพพานทั้งกระผมและทุกท่านในชาตินี้เลิกแล้วต่อกันด้วยเทอญขอให้กระผมมีตำแหน่งทั้งทางโลกทางธรรมยิ่งใหญ่ที่สุดตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ

ขนาดไฟล์:
      351.5 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      143.5 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      336.7 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      300.6 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      281.5 KB
      เปิดดู:
      18
      ขนาดไฟล์:
      347.3 KB
      เปิดดู:
      18
      ขนาดไฟล์:
      247.1 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      252.5 KB
      เปิดดู:
      15
  8. nanbatakeshi

ปล่อยปลาท้องที่จะถูกฆ๋าและถวายสังฆทานพระสงฆ์4รูปวัดในจ.สมุทรสาคร ขอเชิญโมทนาบุญได้ทั้งหมดและร่วมทำบุญทุกบุญได้ครับบุญใหญ่มหาอาจิณกรรมกุศลกรรม
    14/04/2566ปล่อยปลาท้องที่จะถูกฆ่าทุกตัว ขอเชิญร่วมทำบุญและโมทนาบุญได้ทุกบุญครับขอท่านลุงพุฒิเป็นพยานให้กระผมทุกบุญทุกคำอธิษฐานทุกคำพูดครับปิดทองพระพุทธรูปบูชาพระพุทธเจ้าบูชาพระธรรมบูชาพระอริยสงฆ์เมตตาพรหมวิหารต่อทุกท่านพร้อมจะช่วยเหลือถ้าลำบาก #ย้ำ#########กระผมได้ขอเมตตาให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานบูชาองค์พระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ปิดทองพระพุทธรูปของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################อย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด14/04/2566
    14/04/66 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดกระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามเจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมเจ้ากรรมนายเวรพ่อแม่ปู่ย่าเจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขออุทิศบุญแก่พระที่นิพพานสมเด็จองค์ปฐมทุกรูปจงโมทนาบุญเมื่อโมทนาบุญแล้วขอจงเมตตาเป็นพยานให้กระผมท่านลุงพุฒิพญายมท่านลุงทุกท่านจงโมทนาบุญโปรดเป็นพยานให้กระผมทุกบุญทุกคำอธิษฐานเมื่อเป็นพยานแล้วกระผมขอสืบทอดพระพุทธศาสนาตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้และขอให้อายุของกระผมเป็นอมตะตลอดไปยิ่งกว่าอายุขัยหลายล้านเท่าอายุยืนเป็นอมตะตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับและขอให้กระผมสำเร็จโสดาปัตติผล-อรหัตตผล(มรรค-ผล)ทุกขั้นและสำเร็จปฐมฌาน-ผลอภิญญานิโรธสมาบัติในชาตินี้ทั้งหมดตลอดไปตราบกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดจงโมทนาบุญขอจงอโหสิกรรมตัดกรรมเข้าสู่พระนิพพานทั้งกระผมและทุกท่านในชาตินี้เลิกแล้วต่อกันด้วยเทอญขอให้กระผมมีตำแหน่งทั้งทางโลกทางธรรมยิ่งใหญ่ที่สุดตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ

ขนาดไฟล์:
      193.8 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      356.1 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      323 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      349.1 KB
      เปิดดู:
      18
      ขนาดไฟล์:
      293.5 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      177.9 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      177.3 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      198 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      271.4 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      270.5 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      271.9 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      237.9 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      227.5 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      369.6 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      357.2 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      235.1 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      261.8 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      247.8 KB
      เปิดดู:
      16
  9. nanbatakeshi

ถวายสังฆทานหลวงปู่สุทัศน์ โกสโลวัดกระโจมทองจ.นนทบุรี ขอเชิญโมทนาบุญได้ทั้งหมดและร่วมทำบุญทุกบุญได้ครับบุญใหญ่มหาอาจิณกรรมกุศลกรรม
    15/04/2566 ถวายสังฆทานหลวงปู่สุทัศน์โกสโลวัดกระโจมทองจ.นนทบุรีเต็มกำลังอัตราขอเชิญร่วมทำบุญและโมทนาบุญได้ทุกบุญครับขอท่านลุงพุฒิเป็นพยานให้กระผมทุกบุญทุกคำอธิษฐานทุกคำพูดครับปิดทองพระพุทธรูปบูชาพระพุทธเจ้าบูชาพระธรรมบูชาพระอริยสงฆ์เมตตาพรหมวิหารต่อทุกท่านพร้อมจะช่วยเหลือถ้าลำบาก #ย้ำ#########กระผมได้ขอเมตตาให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานบูชาองค์พระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ปิดทองพระพุทธรูปของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################อย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด15/04/2566
    ##### ถวายสังฆทานหลวงปู่สุทัศน์โกสโลวัดกระโจมทองจ.นนทุบรีขอให้อานิสงส์#####สังฆทานปล่อยปลาที่จะถูกฆ่าทั้งหมดการโมทนาบุญอุทิศบุญกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรที่อาฆาตจองเวรผมอยู่ส่งผลให้กระผมสำเร็จนิโรธสมาบัติทั้งหมด######ส่งผลให้กระผมสำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้นพระโสดาบัน-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดโสดาปัตติมรรค-ผล-อรหัตตมรรค-ผล-อนาคามีมรรค-ผล-สกิทาคามีมรรค-ผลสุกขวิปัสโก-ปฏิสัมภิทาญานทั้งหมด สำเร็จฌานโลกุตระระอภิญญา6สมาบัติ8ปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดในพระพุทธศาสนาจนถึงอภิญญาผลสมาบัติ-นิโรธสมาบัติ-ผลนิโรธสมาบัติในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่แดนพระนิพพานชาตินี้ครับ#######
    15/04/66 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดกระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามเจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมเจ้ากรรมนายเวรพ่อแม่ปู่ย่าเจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขออุทิศบุญแก่พระที่นิพพานสมเด็จองค์ปฐมทุกรูปจงโมทนาบุญเมื่อโมทนาบุญแล้วขอจงเมตตาเป็นพยานให้กระผมท่านลุงพุฒิพญายมท่านลุงทุกท่านจงโมทนาบุญโปรดเป็นพยานให้กระผมทุกบุญทุกคำอธิษฐานเมื่อเป็นพยานแล้วกระผมขอสืบทอดพระพุทธศาสนาตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้และขอให้อายุของกระผมเป็นอมตะตลอดไปยิ่งกว่าอายุขัยหลายล้านเท่าอายุยืนเป็นอมตะตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับและขอให้กระผมสำเร็จโสดาปัตติผล-อรหัตตผล(มรรค-ผล)ทุกขั้นและสำเร็จปฐมฌาน-ผลอภิญญานิโรธสมาบัติในชาตินี้ทั้งหมดตลอดไปตราบกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดจงโมทนาบุญขอจงอโหสิกรรมตัดกรรมเข้าสู่พระนิพพานทั้งกระผมและทุกท่านในชาตินี้เลิกแล้วต่อกันด้วยเทอญขอให้กระผมมีตำแหน่งทั้งทางโลกทางธรรมยิ่งใหญ่ที่สุดตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ

10. nanbatakeshi

ปล่อยปลาท้องที่จะถูกฆ่า ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทุกบุญได้ครับบุญใหญ่มหาอาจิณกรรมกุศลกรรม
    17/04/2566ปล่อยปลาท้องที่จะถูกฆ่าทุกตัว ขอเชิญร่วมทำบุญและโมทนาบุญได้ทุกบุญครับขอท่านลุงพุฒิเป็นพยานให้กระผมทุกบุญทุกคำอธิษฐานทุกคำพูดครับปิดทองพระพุทธรูปบูชาพระพุทธเจ้าบูชาพระธรรมบูชาพระอริยสงฆ์เมตตาพรหมวิหารต่อทุกท่านพร้อมจะช่วยเหลือถ้าลำบาก #ย้ำ#########กระผมได้ขอเมตตาให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานบูชาองค์พระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ปิดทองพระพุทธรูปของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################อย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด17/04/2566
    17/04/66 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดกระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามเจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมเจ้ากรรมนายเวรพ่อแม่ปู่ย่าเจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐม7บาทสังฆทานวัดท่าซุง8บาทขออุทิศบุญแก่พระที่นิพพานสมเด็จองค์ปฐมทุกรูปจงโมทนาบุญเมื่อโมทนาบุญแล้วขอจงเมตตาเป็นพยานให้กระผมท่านลุงพุฒิพญายมท่านลุงทุกท่านจงโมทนาบุญโปรดเป็นพยานให้กระผมทุกบุญทุกคำอธิษฐานเมื่อเป็นพยานแล้วกระผมขอสืบทอดพระพุทธศาสนาตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้และขอให้อายุของกระผมเป็นอมตะตลอดไปยิ่งกว่าอายุขัยหลายล้านเท่าอายุยืนเป็นอมตะตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับและขอให้กระผมสำเร็จโสดาปัตติผล-อรหัตตผล(มรรค-ผล)ทุกขั้นและสำเร็จปฐมฌาน-ผลอภิญญานิโรธสมาบัติในชาตินี้ทั้งหมดตลอดไปตราบกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดจงโมทนาบุญขอจงอโหสิกรรมตัดกรรมเข้าสู่พระนิพพานทั้งกระผมและทุกท่านในชาตินี้เลิกแล้วต่อกันด้วยเทอญขอให้กระผมมีตำแหน่งทั้งทางโลกทางธรรมยิ่งใหญ่ที่สุดตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ

ขนาดไฟล์:
      342.5 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      266.8 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      467.5 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      226.4 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      276.9 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      256.4 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      233.8 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      356.8 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      357.9 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      224.9 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      405.2 KB
      เปิดดู:
      17
  11. nanbatakeshi

ขอเชิญโมทนาบุญสาธุทุกบุญและร่วมทำบุญทุกบุญได้ครับ"ปล่อยปลาท้องที่จะถูกฆ่าถวายสังฆทานชำระหนี้สงฆ์ถวายภัตตาหารเป็นกองกลางวัดหลวงปุ่สุทัศน์และพระสงฆ์วัดกระโจมทองจ.นนทบุรี" ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทุกบุญได้ครับบุญใหญ่มหาอาจิณกรรมกุศลกรรม
    22/04/2566ถวายสังฆทานหลวงปุ่สุทัศน์และพระสงฆ์วัดกระโจมทองจ.นนทบุรีปล่อยปลาท้องที่จะถูกฆ่าทุกตัว ขอเชิญร่วมทำบุญและโมทนาบุญได้ทุกบุญครับขอท่านลุงพุฒิเป็นพยานให้กระผมทุกบุญทุกคำอธิษฐานทุกคำพูดครับปิดทองพระพุทธรูปบูชาพระพุทธเจ้าบูชาพระธรรมบูชาพระอริยสงฆ์เมตตาพรหมวิหารต่อทุกท่านพร้อมจะช่วยเหลือถ้าลำบาก #ย้ำ#########กระผมได้ขอเมตตาให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานบูชาองค์พระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ปิดทองพระพุทธรูปของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################อย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด22/04/2566
    #####ถวายสังฆทานหลวงปุ่สุทัศน์และพระสงฆ์วัดกระโจมทองจ.นนทบุรี ปล่อยปลาท้องที่จะถูกฆ่าทุกตัวขอให้อานิสงส์#####สังฆทานปล่อยปลาที่จะถูกฆ่าทั้งหมดการโมทนาบุญอุทิศบุญกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรที่อาฆาตจองเวรผมอยู่ส่งผลให้กระผมสำเร็จนิโรธสมาบัติทั้งหมด######ส่งผลให้กระผมสำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้นพระโสดาบัน-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดโสดาปัตติมรรค-ผล-อรหัตตมรรค-ผล-อนาคามีมรรค-ผล-สกิทาคามีมรรค-ผลสุกขวิปัสโก-ปฏิสัมภิทาญานทั้งหมด สำเร็จฌานโลกุตระระอภิญญา6สมาบัติ8ปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดในพระพุทธศาสนาจนถึงอภิญญาผลสมาบัติ-นิโรธสมาบัติ-ผลนิโรธสมาบัติในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่แดนพระนิพพานชาตินี้ครับ#######
    22/04/66 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดกระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามเจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมเจ้ากรรมนายเวรพ่อแม่ปู่ย่าเจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      203.6 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      149.3 KB
      เปิดดู:
      13
      ขนาดไฟล์:
      205 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      196.1 KB
      เปิดดู:
      12
      ขนาดไฟล์:
      275.6 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      181.9 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      247 KB
      เปิดดู:
      13
    • ed3fe146-be44-4c66-bd59-ca385fb65834.mp4
      ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      69
    • 3c7bed59-18a0-4fa5-93bc-c227adb4dcae.mp4
      ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      60
      ขนาดไฟล์:
      147 KB
      เปิดดู:
      13
      ขนาดไฟล์:
      154.7 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      137.1 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      184.6 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      283.6 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      164.5 KB
      เปิดดู:
      13
      ขนาดไฟล์:
      183.1 KB
      เปิดดู:
      18
      ขนาดไฟล์:
      288.7 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      227.2 KB
      เปิดดู:
      13
      ขนาดไฟล์:
      264.7 KB
      เปิดดู:
      13
      ขนาดไฟล์:
      237.9 KB
      เปิดดู:
      13
  12. nanbatakeshi

25/04/2566ปล่อยปลาท้องที่จะถูกฆ่าทุกตัว ขอเชิญร่วมทำบุญและโมทนาบุญได้ทุกบุญครับขอท่านลุงพุฒิเป็นพยานให้กระผมทุกบุญทุกคำอธิษฐานทุกคำพูดครับปิดทองพระพุทธรูปบูชาพระพุทธเจ้าบูชาพระธรรมบูชาพระอริยสงฆ์เมตตาพรหมวิหารต่อทุกท่านพร้อมจะช่วยเหลือถ้าลำบากพร้อมถวาย"สังฆทาน"หลวงปู่สุทัศน์ โกสโลพระ9นิ้วพระสงฆ์วัดกระโจมทองจ #ย้ำ#########กระผมได้ขอเมตตาให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานบูชาองค์พระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ปิดทองพระพุทธรูปของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################อย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด25/04/2566
    25/04/66 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดกระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามเจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมเจ้ากรรมนายเวรพ่อแม่ปู่ย่าเจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      247.7 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      184.2 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      353.5 KB
      เปิดดู:
      12
      ขนาดไฟล์:
      313 KB
      เปิดดู:
      13
      ขนาดไฟล์:
      189.5 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      272 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      280.6 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      325 KB
      เปิดดู:
      12
      ขนาดไฟล์:
      322.8 KB
      เปิดดู:
      12
  13. nanbatakeshi

25/04/2566ปล่อยปลาท้องที่จะถูกฆ่าทุกตัว ขอเชิญร่วมทำบุญและโมทนาบุญได้ทุกบุญครับขอท่านลุงพุฒิเป็นพยานให้กระผมทุกบุญทุกคำอธิษฐานทุกคำพูดครับปิดทองพระพุทธรูปบูชาพระพุทธเจ้าบูชาพระธรรมบูชาพระอริยสงฆ์เมตตาพรหมวิหารต่อทุกท่านพร้อมจะช่วยเหลือถ้าลำบาก #ย้ำ#########กระผมได้ขอเมตตาให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานบูชาองค์พระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ปิดทองพระพุทธรูปของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################อย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด25/04/2566
    25/04/66 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดกระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามเจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมเจ้ากรรมนายเวรพ่อแม่ปู่ย่าเจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      353.5 KB
      เปิดดู:
      13
      ขนาดไฟล์:
      325 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      313 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      189.5 KB
      เปิดดู:
      13
      ขนาดไฟล์:
      247.7 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      272 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      184.2 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      280.6 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      322.8 KB
      เปิดดู:
      14
  14. nanbatakeshi

28/04/2566ปล่อยปลาท้องที่จะถูกฆ่าทุกตัว ขอเชิญร่วมทำบุญและโมทนาบุญได้ทุกบุญครับขอท่านลุงพุฒิเป็นพยานให้กระผมทุกบุญทุกคำอธิษฐานทุกคำพูดครับปิดทองพระพุทธรูปบูชาพระพุทธเจ้าบูชาพระธรรมบูชาพระอริยสงฆ์เมตตาพรหมวิหารต่อทุกท่านพร้อมจะช่วยเหลือถ้าลำบากพร้อมถวาย"สังฆทาน"หลวงปู่สุทัศน์ โกสโลพระ9นิ้วพระสงฆ์วัดกระโจมทองจ #ย้ำ#########กระผมได้ขอเมตตาให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานบูชาองค์พระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ปิดทองพระพุทธรูปของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################อย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด28/04/2566
    28/04/66 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดกระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามเจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมเจ้ากรรมนายเวรพ่อแม่ปู่ย่าเจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      344 KB
      เปิดดู:
      13
      ขนาดไฟล์:
      183.6 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      204.7 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      335.6 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      343.9 KB
      เปิดดู:
      13
      ขนาดไฟล์:
      313.9 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      205.2 KB
      เปิดดู:
      13
  15. nanbatakeshi

29/04/66ถวายสังฆทานเจ้าอาวาสวัดท่าซุงบ้านสายลมและพระสงฆ์วัดท่าซุงกทม.ขอเชิญร่วมทำบุญได้ทุกบุญและโมทนาบุญได้ทุกบุญครับ กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดกระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามเจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมเจ้ากรรมนายเวรพ่อแม่ปู่ย่าเจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      239.5 KB
      เปิดดู:
      12
      ขนาดไฟล์:
      263.3 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      219.8 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      218.5 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      115.3 KB
      เปิดดู:
      12
      ขนาดไฟล์:
      168.1 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      241.4 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      186.8 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      215.2 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      130.1 KB
      เปิดดู:
      14
  16. nanbatakeshi

ปล่อยปลากล่าวกับคนขายว่าพยายามเอาตัวมีลูก11ตัวปลาดุกที่จะถูกฆ่า ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทุกบุญได้ครับบุญใหญ่มหาอาจิณกรรมกุศลกรรม
    8/05/2566ปล่อยปลาท้องที่จะถูกฆ่าทุกตัว ขอเชิญร่วมทำบุญและโมทนาบุญได้ทุกบุญครับขอท่านลุงพุฒิเป็นพยานให้กระผมทุกบุญทุกคำอธิษฐานทุกคำพูดครับปิดทองพระพุทธรูปบูชาพระพุทธเจ้าบูชาพระธรรมบูชาพระอริยสงฆ์เมตตาพรหมวิหารต่อทุกท่านพร้อมจะช่วยเหลือถ้าลำบากพร้อมถวาย"สังฆทาน"หลวงปู่สุทัศน์ โกสโลพระ9นิ้วพระสงฆ์วัดกระโจมทองจ #ย้ำ#########กระผมได้ขอเมตตาให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานบูชาองค์พระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ปิดทองพระพุทธรูปของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################อย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด08/05/2566
    08/05/66 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดกระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามเจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมเจ้ากรรมนายเวรพ่อแม่ปู่ย่าเจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      211.7 KB
      เปิดดู:
      10
      ขนาดไฟล์:
      191 KB
      เปิดดู:
      10
      ขนาดไฟล์:
      199.2 KB
      เปิดดู:
      11
      ขนาดไฟล์:
      235.8 KB
      เปิดดู:
      10
      ขนาดไฟล์:
      215.3 KB
      เปิดดู:
      11
      ขนาดไฟล์:
      235 KB
      เปิดดู:
      10
      ขนาดไฟล์:
      198.9 KB
      เปิดดู:
      10
      ขนาดไฟล์:
      200.1 KB
      เปิดดู:
      10
      ขนาดไฟล์:
      130.1 KB
      เปิดดู:
      10
  17. nanbatakeshi

9/5/66ทำบุญภัตตาหารวัดกระโจมทองจ.นนทบุรีถวายสังฆทานเจ้าอาวาสวัดไทรนนทบุรีขอเชิญร่วมทำบุญได้ทุกบุญและโมทนาบุญได้ทุกบุญครับ กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดกระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามเจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมเจ้ากรรมนายเวรพ่อแม่ปู่ย่าเจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

18. nanbatakeshi

ปล่อยปลาท้องจำนวน10ตัวปลาดุกที่จะถูกฆ่ากล่าวกับคนขายว่าขอพยายามเอาตัวที่มีลูก ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทุกบุญได้ครับบุญใหญ่มหาอาจิณกรรมกุศลกรรม
    10/05/2566ปล่อยปลาท้องที่จะถูกฆ่าทุกตัว ขอเชิญร่วมทำบุญและโมทนาบุญได้ทุกบุญครับขอท่านลุงพุฒิเป็นพยานให้กระผมทุกบุญทุกคำอธิษฐานทุกคำพูดครับปิดทองพระพุทธรูปบูชาพระพุทธเจ้าบูชาพระธรรมบูชาพระอริยสงฆ์เมตตาพรหมวิหารต่อทุกท่านพร้อมจะช่วยเหลือถ้าลำบากพร้อมถวาย"สังฆทาน"หลวงปู่สุทัศน์ โกสโลพระ9นิ้วพระสงฆ์วัดกระโจมทองจ #ย้ำ#########กระผมได้ขอเมตตาให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานบูชาองค์พระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ปิดทองพระพุทธรูปของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################อย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด10/05/2566
    10/05/66 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดกระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามเจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมเจ้ากรรมนายเวรพ่อแม่ปู่ย่าเจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      130.1 KB
      เปิดดู:
      11
      ขนาดไฟล์:
      333.6 KB
      เปิดดู:
      10
      ขนาดไฟล์:
      348.8 KB
      เปิดดู:
      10
      ขนาดไฟล์:
      368.7 KB
      เปิดดู:
      10
      ขนาดไฟล์:
      387.1 KB
      เปิดดู:
      10
      ขนาดไฟล์:
      310.7 KB
      เปิดดู:
      10
      ขนาดไฟล์:
      261.9 KB
      เปิดดู:
      11
      ขนาดไฟล์:
      283.1 KB
      เปิดดู:
      11
      ขนาดไฟล์:
      244.5 KB
      เปิดดู:
      10
  19. nanbatakeshi

ปล่อยปลาท้องจำนวน11ตัวปลาดุกที่จะถูกฆ่ากล่าวกับคนขายว่าขอพยายามเอาตัวที่มีลูก ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทุกบุญได้ครับบุญใหญ่มหาอาจิณกรรมกุศลกรรม
    11/05/2566ปล่อยปลาท้องที่จะถูกฆ่าทุกตัว ขอเชิญร่วมทำบุญและโมทนาบุญได้ทุกบุญครับขอท่านลุงพุฒิเป็นพยานให้กระผมทุกบุญทุกคำอธิษฐานทุกคำพูดครับปิดทองพระพุทธรูปบูชาพระพุทธเจ้าบูชาพระธรรมบูชาพระอริยสงฆ์เมตตาพรหมวิหารต่อทุกท่านพร้อมจะช่วยเหลือถ้าลำบากพร้อมถวาย"สังฆทาน"หลวงปู่สุทัศน์ โกสโลพระ9นิ้วพระสงฆ์วัดกระโจมทองจ #ย้ำ#########กระผมได้ขอเมตตาให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานบูชาองค์พระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ปิดทองพระพุทธรูปของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################อย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด11/05/2566
    11/05/66 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดกระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามเจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมเจ้ากรรมนายเวรพ่อแม่ปู่ย่าเจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ
    ปล่อยชีวิตปลาที่กำลังถูกแทงสับจำนวน11ตัวกล่าวกับคนขายว่าพยายามเอาตัวที่มีลูกขอทุกท่านโมทนาบุญสาธุและรับบุญได้ทุกท่านคับเต็มกำลังได้นำปล่อยในเขตวัดศาลาแดงกทม.เขตสงฆ์น้อมจิตกราบโมทนาบุญสาธุทุกบุญพระอริยบุคคลบุญกรรมฐานวิปัสสนาญาณทั้งหมดคับทุกวันต่อเนื่องเป็นอาจิณกรรม(ขับรถเข้าไปในวัดศาลาแดงกทมแล้วปล่อยลงแม่น้ำต่อเนื่องทุกวันเป็นอาจิณกรรม)เมื่อกี้เห็นปลาดุกที่ปล่อยเงยหัวตั้งฉาก90องศากับน้ำเงยหัวขึ้นมาเหมือนขอบคุณแต่ถ่ายภาพไม่ทันครับด้วยอานิสงส์แห่งการช่วยชีวิตปลาและปลาขอบคุณขอให้กระผมและทุกท่านสำเร็จมรรคผลทุกขั้นโสดาปัตติผล-อรหัตตผลเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้คับขออุทิศบุญทั้งหมดนี้แก่เจ้ากรรมนายเวรที่บ้านที่ทำงานและทุกที่สถานสามสิบหนึ่งภพภูมิขอจงอโหสิกรรมตัดกรรมต่อกันตลอดไปคับ

ขนาดไฟล์:
      219.7 KB
      เปิดดู:
      13
      ขนาดไฟล์:
      222.1 KB
      เปิดดู:
      11
      ขนาดไฟล์:
      219.5 KB
      เปิดดู:
      10
      ขนาดไฟล์:
      293.8 KB
      เปิดดู:
      12
      ขนาดไฟล์:
      308.2 KB
      เปิดดู:
      12
      ขนาดไฟล์:
      275.8 KB
      เปิดดู:
      11
      ขนาดไฟล์:
      227.4 KB
      เปิดดู:
      11
      ขนาดไฟล์:
      291.6 KB
      เปิดดู:
      13
      ขนาดไฟล์:
      260 KB
      เปิดดู:
      11
  20. nanbatakeshi

ปล่อยปลาท้องจำนวน13ตัวปลาดุกที่จะถูกฆ่ากล่าวกับคนขายว่าขอพยายามเอาตัวที่มีลูกตั้งท้อง ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทุกบุญได้ครับทั้งสังฆทานและปล่อยปลาที่จะถูกฆ่าทุกตัวบุญใหญ่มหาอาจิณกรรมกุศลกรรม
    12/05/2566สังฆทาน หลวงปู่สุทัศน์ โกสโล วัดกระโจมทอง จังหวัดนนทบุรีปล่อยปลาท้องที่จะถูกฆ่าทุกตัว ขอเชิญร่วมทำบุญและโมทนาบุญได้ทุกบุญครับขอท่านลุงพุฒิเป็นพยานให้กระผมทุกบุญทุกคำอธิษฐานทุกคำพูดครับปิดทองพระพุทธรูปบูชาพระพุทธเจ้าบูชาพระธรรมบูชาพระอริยสงฆ์เมตตาพรหมวิหารต่อทุกท่านพร้อมจะช่วยเหลือถ้าลำบากพร้อมถวาย"สังฆทาน"หลวงปู่สุทัศน์ โกสโลพระ9นิ้วพระสงฆ์วัดกระโจมทองจ #ย้ำ#########กระผมได้ขอเมตตาให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานบูชาองค์พระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ปิดทองพระพุทธรูปของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################อย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด12/05/2566
    12/05/66 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดกระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามเจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมเจ้ากรรมนายเวรพ่อแม่ปู่ย่าเจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ
    ปล่อยชีวิตปลาที่กำลังถูกแทงสับจำนวน13ตัวกล่าวกับคนขายว่าพยายามเอาตัวที่มีลูกขอทุกท่านโมทนาบุญสาธุและรับบุญได้ทุกท่านคับเต็มกำลังได้นำปล่อยในเขตวัดศาลาแดงกทม.เขตสงฆ์น้อมจิตกราบโมทนาบุญสาธุทุกบุญพระอริยบุคคลบุญกรรมฐานวิปัสสนาญาณทั้งหมดคับทุกวันต่อเนื่องเป็นอาจิณกรรม(ขับรถเข้าไปในวัดศาลาแดงกทมแล้วปล่อยลงแม่น้ำต่อเนื่องทุกวันเป็นอาจิณกรรม)เมื่อกี้เห็นปลาดุกที่ปล่อยเงยหัวตั้งฉาก90องศากับน้ำเงยหัวขึ้นมาเหมือนขอบคุณแต่ถ่ายภาพไม่ทันครับด้วยอานิสงส์แห่งการช่วยชีวิตปลาและปลาขอบคุณขอให้กระผมและทุกท่านสำเร็จมรรคผลทุกขั้นโสดาปัตติผล-อรหัตตผลเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้คับขออุทิศบุญทั้งหมดนี้แก่เจ้ากรรมนายเวรที่บ้านที่ทำงานและทุกที่สถานสามสิบหนึ่งภพภูมิขอจงอโหสิกรรมตัดกรรมต่อกันตลอดไปคับ

• 1fb48940-b912-4d9f-8c74-f72a868a4dd2.mp4
      ขนาดไฟล์:
      2.8 MB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      255.9 KB
      เปิดดู:
      12
      ขนาดไฟล์:
      184.2 KB
      เปิดดู:
      12