ปิดรับบริจาค บวชเณช 2 รูป จำวัด ณ ที่พักสงฆ์เอี่ยมสำอางค์ ต.ริมสีม่วง อ.เขาค้อ จ.เพชรบูรณ์ ปิดรับ 21กย. @12น.

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์รุ่นจิ๋ว, 20 กันยายน 2021.

1. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    1Hy2FAHnhxLpQ66EFNUYZUjdx-1xgzQrgNgfRXpiRPHO&_nc_ohc=QCU7smGI7iYAX9jIj6e&_nc_ht=scontent.fbkk9-2.jpg

#บุญด่วน ‼️
    #พรุ่งนี้วันพระ
    #ชวนทำบุญเป็นเจ้าภาพบวชเณช 2 รูป

▪️ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพปลูกต้นกล้าในนาบุญ
    จำนวน 2 ต้นกล้า เพื่อศึกษาพระธรรม
    ตามคำสอนพระสัมมาสัมพุทธเจ้า

เมื่อบวชแล้ว จำวัด ณ ที่พักสงฆ์เอี่ยมสำอางค์ ต.ริมสีม่วง อ.เขาค้อ จ.เพชรบูรณ์

#สามารถร่วมเป็นเจ้าภาพได้ที่
    ธนาคารกสิกรไทย
    หมายเลข 017-1-56925-7
    พระมหานัฐพล เหมศิริ

☆ติดต่อประสานงานสอบถามได้ที่
    ➡️ เฟส ~ พระโต้ง พาทำดี
    ➡️ ไลน์ ~ welovedekdoi
    ➡️ เพจ ~ พระมหานัฐพล "พระโต้ง พาทำดี"
    ➡️ โทร ~ 092-9054289

#ปิดรับยอดบุญ วันที่ 21 กันยายน 2564
    เวลา 12.00น.

#หากมียอดบุญเกิดจำนวน ขอพิจารณานำไว้ถวายลูกเณร ในการศึกษาพระธรรม

อนุโมทนาบุญทุกท่านครับ
    ขอให้ทุกท่าน ได้รับความสุข ความเจริญ ยิ่งๆขึ้นไป..

อขออนุญาตโพสต์เพื่อบอกบุญ อนุโมทนาสาธุค่ะ
    https://www.facebook.com/1220359517999366/posts/4247487248619896/

ที่มา:

2. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ขอร่วมบุญ20บาท เเละขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุพระที่นิพานแล้วทุกรูปทุกบุญ1000ล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญบวชพระสงฆ์สามเณรทุกรูปเป็นมหาอาจิณกรรมโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบริษยาท่านที่ดีกว่าตนสูงกว่าตน อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ศัตรูผู้คิดร้ายทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวขอให้เขาเหล่านั้นแพ้ภัยและโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. MK2508

MK2508 เป็นที่รู้จักกันดี

หมู่คณะขอร่วมบุญบวชสามเณร2รูป จำวัด ณ ที่พักสงฆ์เอี่ยมสำอางค์ ต.ริมสีม่วง อ.เขาค้อ จ.เพชรบูรณ์
    A7B18235-23CB-46CD-833F-6A1664021C37.jpeg และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน