บราวนี่สุขภาพทำด้วยไมโครเวฟ ภายใน 2 นาที

ในห้อง 'เมนูอาหารและวิธีการทำอาหาร' ตั้งกระทู้โดย primnac, 19 เมษายน 2017.

1. primnac

primnac สมาชิก

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ ทุกคน
    เรามีเมนูขนม "บราวนี่สุขภาพทำด้วยไมโครเวฟ ภายใน 2 นาที" มาฝากค่ะ
    เหมาะสำหรับคนรักสุขภาพที่ชอบทานขนม แต่ไม่อยากอ้วน
    และคนที่ต้องการเริ่มต้นหัดทำขนมทานเอง
    เพราะเมนูนี้เป็นขนมที่ทำทานเองได้ง่ายๆ และใช้เวลาทำไม่เกิน 2 นาทีเองค่ะ

ส่วนผสม
    1.ข้าวโอ๊ตปั่น
    2.ผงโกโก้
    3.หญ้าหวานผง
    4.น้ำมันคาโนล่า
    5.น้ำเปล่า

วิธีทำ
    1.เทข้าวโอ๊ตปั่น, ผงโกโก้, หญ้าหวานผง, น้ำมันคาโนล่า และน้ำเปล่าลงในชามผสมที่สามารถนำเข้าไมโครเวฟได้
    2.คนส่วนผสมทั้งหมดให้เข้ากัน
    3.นำส่วนผสมเข้าไมโครเวฟ ใช้ไฟ 800 วัตต์ เป็นเวลา 1 นาที
    แค่นี้ก็ได้กินบราวนี่สุขภาพที่อร่อย และดีต่อสุขภาพ สามารถทานได้บ่อยๆ โดยไม่ต้องกลัวอ้วนค่ะ

ปล.ฝากติดตามชมวีดีโอแนะนำวิธีทำอาหารแบบง่ายๆ ในช่อง Youtube ของ " ครัวลองทำดู" ได้ตามลิงก์ด้านล่างนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
    https://www.youtube.com/channel/UCyiPtcRwNT5KzOjPe77Ojyg/videos

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 เมษายน 2017
  2. น้องนกลาบ ชื่อนี้สีชมพู

น้องนกลาบ ชื่อนี้สีชมพู ค ว า ม ต า ย คื อ ก า ร เ ริ่ ม ต้ น ข อ งชี วิ ต

รบกวนบอกปริมาณด้วยค่ะ ว่าใส่กี่กรัม กี่ถต.