เรื่องเด่น น้ำใจงาม "เชษฐ์ สไมล์บัฟฟาโล" ยกของทั้งหมดในโรงทาน ช่วยเหลือน้ำท่วมที่สกลนคร

ในห้อง 'ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์' ตั้งกระทู้โดย วิญญาณนิพพาน, 2 สิงหาคม 2017.

1. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51

อดีตร็อคเกอร์หนุ่มเตรียมยกข้าวของเครื่องใช้ทั้งหมดในโรงทานส่วนตัวนำไปช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม ที่ จ.สกลนคร

เมื่อวันที่ 30 ก.ค. วรเชษฐ์ เอมเปีย หรือ เชษฐ์ สไมล์บัฟฟาโล อดีตร็อคเกอร์หนุ่มสุดฮอต ประกาศยกข้าวของเครื่องใช้ทั้งหมดในโรงทานส่วนตัว นำไปช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม ที่ จ.สกลนคร

"ยกหมดห้องครับ ของในโรงทานเชษฐ์ สไมล์บัฟฟาโล มีเท่าไร จะขอนำไปช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม ที่ จ.สกลนคร และ บริเวณใกล้เคียง ทั้งหมดเลยครับ ท่านใดจะนำของมาสมทบ ได้ทุกอย่างครับ สัปดาห์หน้า รถจะมารับของครับ ขอบคุณครับผม"

ยกหมดห้องครับ ของในโรงทานเชษฐ์ สไมล์บัฟฟาโล มีเท่าไร จะขอนำไปช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม ที่ จ.สกลนคร และ บริเวณใกล้เคียง ทั้งหมดเลยครับ ท่านใดจะนำของมาสมทบ ได้ทุกอย่างครับ สัปดาห์หน้า รถจะมารับของครับ ขอบคุณครับผม..โรงทานผมอยู่ ต.หนองขยาด อ.พนัสนิคม จ.ชลบุรี ครับ

http://www.posttoday.com/ent/thai/506182

2. tharaphut

tharaphut เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนามิกับ"เชษฐ์ สไมล์บัฟฟาโล"น้ำใจงาม ยกของทั้งหมดในโรงทาน ช่วยเหลือน้ำท่วมที่สกลนคร