ธรรมะ..สุดฮา จากหลวงพ่อคูณ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย chingchamp, 7 พฤศจิกายน 2008.

1. chingchamp

chingchamp เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      332.6 KB
      เปิดดู:
      156
  2. โป๊ยเซียนสาว

โป๊ยเซียนสาว เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    555+
    หลวงพ่อแต่งเองจริงเหรอคะ เก่งจังค่ะ
    เคยไปที่นั้นเรื่องงานเลยแวะกราบท่านให้เขกกะโหลกมาเหมือนกันนะ แต่นานแระหละ แถมออกมาซื้อหวยรัฐบาลงวดนั้นถูกอีกต่างหาก อย่างนี้จะไม่ให้คนแห่ไปให้เขกเหรอคะท่าน คิกๆๆๆ

ขอบคุณน้องแชมป์จ๊ะที่หามาให้หัวเราะยามเช้า

3. slamb

slamb เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2007
    เคยโดนท่านเขกกระโหลกแล้ว ท่านเขกแรงจริงๆ อิๆ

4. ต้นโมก

ต้นโมก สมาชิก

อนุโมทนาคะ เคยให้ท่านเขกกระโหลกหลายครั้ง กะ กระเป๋าตังค์ คะ (กระเป๋าตังค์เห็นเค้าทำ เลยทำด้วย)

5. สรานุวัฒน์ นวลคำ

สรานุวัฒน์ นวลคำ Active Member

24 พฤษภาคม 2008
    แปลกเหมือนกันครับบารมีท่านสูงส่งจริง ๆ....เมื่อต้นปีที่ผ่านพี่ ๆ ที่ทำงานและคณะประมาณสิบกว่าคน ไปกราบหลวงพ่อคูณ ให้หลวงพ่อเคาะหัวให้ ขากลับได้ซื้อหวย เลขเดียวกัน ปรากฏว่าทุกคนที่ไปถูกทุกคนครับ อาจจะมีโชคพร้อมกันหรือบารมีของหลวงพ่อคูณช่วยก็ไม่อาจทราบได้นะครับ..หาพระที่ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบเหมือนหลวงพ่อคูณในยุคนี้มีน้อยครับ...อนุโมทนาครับ

6. rasetsacrifa

rasetsacrifa เป็นที่รู้จักกันดี

เคยไปเข้าค่ายที่วัดสวนแก้ว (มั้ง) พระพยอมท่านเทศน์ฮาจริงๆครับ ของแท้ ท่านบอกว่ารุ่นผมเป็น
    รุ่นสุดท้ายที่จะมาให้เข้าค่าย ธรรมะ ที่วัด เพราะว่าตอนนั้นท่านคว่ำบาตรรัฐบาล
    (เข้าค่ายเป็นโรงเรียน เป็นสายชั้นอ่ะครับ)

7. pucca2101

pucca2101 เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่เคยได้มีโอกาส ไปกราบท่านเลยค่ะ

8. siamgirl

siamgirl เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2007
    โห เเขกเเรงมากเรย งั้นพวกต่อไปคงต้องเอากะลามะพร้าวให้ท่านเขกเเล้วนะค่ะเนี่ย ถ้าชอบเเรงๆ อิอิ