ท้องอยู่ค่ะ >>แต่ฝันว่าแท้งลูกน่ากลัวมากช่วยด้วยค่ะ (ครั้งที่ 4 แล้ว)

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย hanajunglist, 7 มิถุนายน 2014.

1. hanajunglist

hanajunglist สมาชิก

ส่วนตัว มีลูกคนโตค่ะ อายุ จะ 6 ปีแล้วค่ะ ท้อง 2 (แท้งค่ะ) หลังแท้ง ฝันเห็นเด็ก ญ ยืนอยู่กับลูกคนแรกค่ะ และตอนนี้ท้อง 3 ค่ะ ท้องได้ 5 เดือนกว่า น้องเพศชาย เมื่อคืนค่ะ ฝันว่าอยู่ดีเราก็รู้สึกมีอะไรไหลออกมาพอใช้กระดาษซับก็เห็นเป็นลิ่มเลือดค่ะ หลังจากนั้นก็เริ่มเป็นชิ้นก้อนเลือด ชิ้นเล็กๆหลุดออกมา แล้วก็ตามด้วยเด็กค่ะ เป็นเด็กที่สมบูรณ์แล้วค่ะเพศชาย แต่เด็กที่หลุดออกมามี 3 คน คนแรก ตัวเล็กค่ะ เหมือน 3 เดือนกว่า ตัวยังงอหงิกอยู่ อีกคนสมบูรณ์ เพศชาย อีกคนเพศหญิงสมบูรณ์แต่เล็กกว่าเพศชาย และ ที่หลุดตามออกมา ก้คือ ตุ๊กตาเด็กเล่นผู้ ญ และ ถุงใสค่ะ ข้างในใส่น้ำกับพวงมาลัยไว้ สภาพเด็กที่เห็น คือตัวออกม่วงๆ มีคราบเลือดติดเต็ม หลับตา มีสายสะดือ น่ากลัวและติดตามากค่ะ

มันจะเป็นฝันไม่ดีหรือเปล่าค่ะ เพราะตั้งแต่ท้องนี้มา ฝันว่าแท้งถึง 4 ครั้งแล้ว
    และยิ่งเห็นที่ไหลออกมามีพวงมาลัยด้วย เลยไม่ค่อยสบายใจ

2. สันดานกรรม

สันดานกรรม เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2014
    เป็นกำลังใจให้นะครับ ขอให้ไม่เป็นไร สวดมนต์ไหว้พระ หาที่พึ่งทางใจฟังธรรมบ่อยๆ จะได้ไม่คิดมาก ถ้ามีโอกาสไปนั่งสมาธิปฏิบัติธรรมที่วัด ปิดวาจาสักแปดเก้าวัน นึกถึงพระพุทธเจ้าเป็นที่พึ่ง นึกถึงการให้อภัยและขอโทษ บ่อยๆ ช่วยเหลือเด็กด้อยโอกาส คงทำให้สบายใจขึ้นไม่มากก็น้อยนะครับ เพราะถ้ามาปรึกษาในที่แบบนี้ จะเครียดหนักกว่าเดิม บางคนก็ให้กำลังใจ บางคนอาจหวังดีแต่บางคำอาจทำให้จิตตก จนเครียด แล้วจะไปกันใหญ่นะครับ

3. Piagk3

Piagk3 เป็นที่รู้จักกันดี

จริงๆคุณน่าจะไปปรึกษาแพทย์ ก่อนที่จะตั้งครรภ์ เพราะคุณแท้งมาแล้ว 3 ครั้งไม่ควรปล่อยให้ตั้งท้องอีก มดลูกคุณอาจผิดปกติ ทำให้การตั้งครรภ์ล้มเหลว และสิ่งที่ตามมามันก็จะเกิดความหดหู่ผิดหวัง และเกิด จิตนาการต่างๆไป ทำให้สุขภาพจิตเสียเปล่าๆ ก็แนะนำให้คุณนั่งสมาธิ ทำอานาปานสติ สม่ำเสมอ จะช่วยให้จิตใจดีขึ้นไม่เครียด

4. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

ไปวัดที่มีพระปางนาคปรกนะครับ ไปไหว้ท่าน แล้วสวดคาถาประจำวันเสาร์ ยะโตหัง.....หาในเนทก็ได้นะครับ คาถาองคุลิมาลย์ นั่นแหละครับ แล้วจะปลอดภัยครับ... ถ้าอยู่กรุงเทพไปที่วัดนาคปรก ตลาดพลูเลยครับ....

5. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    แปลว่าโรคจะหาย

6. jibakunmk2

jibakunmk2 เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2013
    ฝันร้ายมักกลายเป็นดีครับ ยังไม่เกิด อย่าเพิ่งไปกังวล
    ดูแลสุขภาพ คิดแต่เรื่องดี มองโลกในแง่ดีครับ
    (f)