ท้องฟ้า...ดวงดาวและเธอ....

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย THE SUN, 13 กุมภาพันธ์ 2005.

1. THE SUN

THE SUN Active Member

<TABLE style="WIDTH: 472px; HEIGHT: 858px" height=858 width=472 align=center background=http://www.yimwhan.com/board/data_user/NgasaayMystyle/photo/cate_1/r7_2.jpg border=10><TBODY><TR><TD>
    ท้องฟ้า....ดวงดาว....และเธอ
    <O:p

ท้องฟ้าดูสวยงามมองนานยิ่งเพลิน
    ท้องฟ้าเจ้างามเหลือเกิน ให้เพลินคิดถึงใคร

*ฟ้าวันนี้เจ้าใสสว่าง ดวงดาวพร่างพราย
    มองดูให้นึกฝันไป ดาวกลายเป็นหน้าเธอ

**
    มองดวงดาวที่มีมากมาย ใจคิดถึงเธอ

มองดวงดาว ที่บนฟ้าไกล
    ใจยิ่งละเมอ อยากใฝ่คว้าดาว
    บนฝากฟ้า เป็นของเรา
    SOLO<O:p</O:p

<O:pอยากใฝ่คว้าดาว
    บนฝากฟ้า เป็นของเรา
    ( Repeat * &**2time )

[music]http://www.geocities.com/mystyle_extra/Tongfa_doundao_Tur.wma[/music]​

เพลงนี้ผมแต่ง เองร้องเอง

ดนตรีทุกชิ้นผมทำเองหมดครับ
    แค่ทำเพื่อใครคนหนึ่ง
    คงไม่ดีนักนะครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กุมภาพันธ์ 2005
  2. THE SUN

<MARQUEE>ฝากเป็นของขวัญวัน Valentine ไว้ด้วยนะครับ</MARQUEE>

3. THE SUN

แค่คิดถึงคนคนหนึ่ง
    <script language="javascript" type="text/javascript" src="http://www.geocities.com/to_myweb/Heart02.txt"></script>

4. endu

endu เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2004
    สวัสดีค่ะคุณแงซายเก่งจังค่ะทั้งร้องทั้งแต่งขอเก็บไว้ฟังนะ
    ดีใจที่ได้รู้จักคนดีดี คนเก่ง อย่างคุณแงซายในโลกออนไลน์นะคะ
    ขอให้มีความสุขในวันวาเลนไทน์และตลอดไปค่ะ

(bb-flower ​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2005
  5. THE SUN

<MARQUEE>ขอบคุณครับ <MARQUEE>คุณ Endu</MARQUEE></MARQUEE>
    <MARQUEE>Happy Valentine's Day</MARQUEE>

6. endu

ฮั่นแน่อยู่พอดีแวะมาฟังอีกรอบนะคะคุณแงซายแต่งเพลงเก่งนะแอบค่ายเทปหน่อยเดี๋ยวเค้าจับตัวไปค่ะ Happy Valentine's Day เช่นเดียวกันค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2005
  7. THE SUN

ไม่ได้ดีอะไรมากมายนะครับผม แค่อยากทำให้ใครบ้างคนครับ ฝากให้คุณ Endu ด้วยเลยนะครับ ถ้าพอฟังได้ครับ

8. endu

เก็บไปตั้งแต่ยังไม่ได้ฝากแล้วค่ะขอตัวก่อนนะคะเรียกผู้ร่วมงานประชุมตอน 13.30 น. ค่ะ

9. THE SUN

บายครับคุณ Endu ขอบคุณนะครับที่แวะมาครับ

<MARQUEE behavior=alternate>
    HAPPY VALENTINE'S DAY

</MARQUEE>

10. lady

lady สมาชิกใหม่

13 กุมภาพันธ์ 2005
    อิจฉา....

สวัสดี หนุ่มหล่อ กับสาวสวยค่ะ (rose) (rose) (rose) (rose)
    อิจฉาๆๆๆค่ะ ได้แต่แอบเก็บเพลงไปฟังนะคะ....เฮ้อ.....ค่ะ.. (ping-love
    ขอบอกว่าชอบมั๊กค่ะ (||)

ขอให้คนที่พี่แงซายตั้งใจมอบเพลงให้ ได้มาฟังเพลงนี้ ทุกวันทุกคืนนะคะ (kiss)

11. lady

lady สมาชิกใหม่

13 กุมภาพันธ์ 2005
    คิดถึง

คิดถึงคุณพี่ชาย คุณพี่สาวนะคะ ไปแระ ไปนอนแระค่ะ ไม่ค่อยมีที่ซน ไปนอนแย้วค่ะ

12. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    [b-hi] นึกว่านักร้องร้องครับ

13. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 พฤศจิกายน 2004
    สวัสดีครับคุณแงซาย คุณเอ็นดู คุณ สาวซน คุณซิปเปอร์ ดีมากครับขอให้มีความสุขทุกท่านครับ
    (bb-flower

14. THE SUN

สวัสดีครับคุณ Lady ดีใจจังครับที่พบที่นี่ครับ
    สบายดีนะครับไม่ค่อยได้พบกันนะครับ
    พี่ชายไม่ค่อยมีเวลาครับนานๆเข้า Net ที่ครับ
    คนที่เราทำเพลงให้ไม่ทราบจะมาฟังไหมครับ

สวัสดีครับคุณ Zipper ขอบคุณมากครับ

สวัสดีครับคุณผ่อนคลาย ขอบคุณนะครับ

15. ไรดิน่า

ไรดิน่า บุคคลทั่วไป

คุณแง............ไม่ยอมส่งเว็บให้เลยค่ะ จะไปหัดทำ BG ไม่ได้ไปเลยนะคะ ไปไม่ถูกอ่ะ
    ส่งมาทิ้งไว้ที่นี่ด้วยค่ะ พรุ่งนี้จะมาเก็บนะคะ

16. ไรดิน่า

ไรดิน่า บุคคลทั่วไป

มาฟังเพลงหลังวาเลนไทน์ อิอิอิ ...กลัวจะมีความรักกะเค้าน่ะค่ะ....มนต์ขลังวาเลนไทน์........ยังคงมีอิทธิพลสำหรับบางคน แต่ไรดิน่า.....รักเพื่อนมนุษย์ทุกคนค่ะ......

17. takrai

takrai Active Member

9 กุมภาพันธ์ 2005
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG] เก็บหัวใจที่หล่น อยู่มาฝากนะคะ..สวัสดีค่ะ..

18. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 พฤศจิกายน 2004
    สวัสดีครับ
    คุณแงซาย
    คุณเอ็นดู
    คุณไรดิน่า
    คุณตะไคร้
    คุณเลดี้
    คุณซิปเปอร์
    คุณแงซายครับ ผมเอาข่าวมาบอกครับ
    เวลานี้ที่ห็องรวมเพลงของสุเทพ ชรินทร์
    มีเพลงมาเพิ่ม เวลานี้รวมได้ 211 เพลงนะครับ
    เห็นคุณแงซายสนใจ ก็มาบอกให้ทราบน่ะครับ
    เพื่อนผู้สนใจอื่นขอเชิญนะครับ
    ตามลิ๊งค์ครับ
    (sing)​

19. THE SUN

ขอบคุณครับคุณผ่อนคลายเดี๋ยวตามไปไปเลยนะครับขอบคุณอีกครั้งครับ

20. ดาวหางสีเงิน

ดาวหางสีเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

มาฟังก่อนนอนค้าบผม [​IMG] ^^