ท่าใส่ ขุนแผน แล้วจะมี สเหน่ห์ จิงหรอครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย cananac11, 18 พฤษภาคม 2008.

1. cananac11

cananac11 สมาชิก

16 พฤษภาคม 2008
    ช้วย แนะนำหน่อย นะครับ ว่ารุ่นไหนดี ครับ

เหน คนบอกว่า ใส่แล้ว สาวเต็มเลย

2. DDS3334

DDS3334 เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2007
    มันอยู่ที่การกระทำของเรามากกว่าครับ พูดดีวาจาสุภาพ กริยาดี อ่อนน้อมถ่อมตน เกรงใจบุคคลรอบข้าง ทำในสิ่งที่สมควร สาวๆตรึมอยู่แล้ว อย่างอื่นเป็นองค์ประกอบเล็กน้อยครับกระผม

3. nongyao

nongyao เป็นที่รู้จักกันดี

รออ่านอยู่เหมือนกัน แต่ยังไม่มีใครให้ข้อมูลเป็นวิทยาทานมาเลย

4. พระศุภกิจ ปภัสสโร

พระศุภกิจ ปภัสสโร เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

7 พฤศจิกายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1

ไฟล์ที่แนบมา:

5. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ความจริงแล้วแต่บุญแต่กรรมครับ แต่ถ้าว่ากันด้วยขุนแผนนอกจากหลวงปู่ชื่นแล้วก็นี่เลย ครูบาคำเป็งครับ:cool:
    http://palungjit.org//showthread.php?t=110094&page=70

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤษภาคม 2008
  6. GoonS

GoonS เป็นที่รู้จักกันดี

เเล้วรุ่นขุนเเผนชมนางหลังม้าเสพนาง หลวงปู่ชื่น วัดตาอี
    รุ่นนี้ ดีป่าวครับ ใครเคยใช้มีประสบการณ์ยังไงเล่าให้ฟังมั่งนะครับ

7. คเนศวร

คเนศวร สมาชิกใหม่

19 พฤษภาคม 2008
    ใส่ก็ดีไม่ใส่ก็ดี ถ้ามีพระอยู่ในใจ ยังไงก็ได้

8. เพชรยอดขุนพล

เพชรยอดขุนพล Active Member

18 พฤษภาคม 2008
    ผมเคยเหน็บขุนเเผนชมนางหลังม้าเสพนาง หลวงปู่ชื่น วัดตาอี ครับ ประสบการณ์ไม่มี แต่ถ้าบ้านกร่างล่ะก็แน่นอนครับ

ส่วนยุคหลังๆ ต้องหลวงปู่กาหลงกับหลวงพ่อตัดครับ ใช้แล้วได้ผลดี แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยแขวนครับเพราะปวดหัวจริงๆ

9. Ka-Ra-Was

Ka-Ra-Was สมาชิก

15 พฤษภาคม 2008
    เล่าตามประสบการณ์ครับ
    แรกผมไม่ได้สนใจพระเครื่อง แต่สนจตุคาม
    หลังจากจตุคามซาลงก็ไปเห็น ขุนแผนม้าเสพนางของหลวงปู่ชื่นนี่แหละครับ
    ช่วงแรกที่พก (ไม่ได้เลี่ยม เพราะดูแล้วไม่ใช่พระ) ก็ดีคับเพศตรงข้ามเข้ามาคุยด้วยมากขึ้น
    รู้สึกชอบเลยตามหาวัตถุมงคลของหลวงปู่มาหลายรุ่น (เฉพาะสายเสน่ห์เท่านั้น)
    ลองใช้เองมาแล้วเกือบทุกรุ่น
    มะรุมมะตุ้ม นาคเกี้ยว ชมตลาด พรายกุมาร น้ำผึ้ง รับทรัพย์
    แรงดีทุกรุ่น แต่บางองค์เป็นเมตตา บางองค์เป็นเสน่ห์
    แล้วจึงติดใจพระเครื่องก็เก็บเลยมา
    จนล่าสุดได้ของหลวงปู่ธรรมรังษี มาครับ
    รู้สึกได้เลยแรงมาก ห้อยห้าวัน จันทร์-ศุกร์ เสาร์-อาทิตย์ต้องถอด
    เพราะห้อยนานๆจะปวดหัว

แต่หลังๆเลิกสายเสน่ห์ไปแล้ว ห้อยสายเสน่ห์แล้วไม่ค่อยมีตัง

สนใจรายละเอียด เพิ่มเติมก็ PM มาถามดูก็ได้ครับ

10. GoonS

เเล้วรุ่นเเละด้านสเน่เเรงๆมั่งหรอ เเนะนำหน่อยคับ ขอราคาไม่เเพง

ร้านไหนด้วยก็ดี ผมรู้จักเเต่ของสบามมงคลอ่ะ

11. tongsamuri

tongsamuri เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    ขุนแผนพลายกุมารของหลวงปู่ชื่นก็ดีนะคับ
    ช่วงนี้ไม่ค่อยได้นำขึ้นคอตอนนี้ใช้ขุนแผนน้ำผึ้ง
    แต่ตอนห้อยขุนแผนพลายกุมารพอกลับจากมหาลัยต้องถอดเลยจะปวดหัวทันทีเมื่อเข้าบ้านไม่รู้เกี่ยวป่าวแต่ตอนนี้ห้อยพระขุนแผนน้ำผึ้งไม่เป้นนะคับ

ปล.ถ้าสนใจก็ที่พี่ออยเลยคับน่าจะยังมีอยู่

12. GoonS

สรุปรุ่น ขุนเเผนชมนางหลังม้าเสพนาง ดีรึป่าวคับ
    เห็นบางคนก็บอกว่าดีอ่ะ

13. Ka-Ra-Was

Ka-Ra-Was สมาชิก

15 พฤษภาคม 2008
    ดีเพราะหลวงปู่เสกไว้ดีแล้ว (good)
    ไม่ดีเพราะลูกศิษย์ไปหลอกให้หลวงปู่เสก (one-eye)

ส่วนเช่าหาจากที่ไหน ต้องถามก่อนว่า คุณอยู่แถวไหน
    (วัตถุมงคลต้องไปเห็นเอง เลือกเอง ถูกใจกว่า)
    ผมจะได้แนะนำถูก (good)

14. GoonS

...งง โปรโมตอ่ะไร
    ผมยังไม่เคยมีซักองเลยอยากถามว่าเป็นยังไง
    ของดีไม่ว่านะ แต่ของที่สร้างขึ้นมาใหม่เรื่อยๆไม่มีวันหมดเนี่ย
    แหม สงสารคนที่เขาไม่รู้บ้าง บาปกรรม
    .ตรงนี้หมายความว่ายังไงหรอครับ ขยายความให้หน่อย
    ผมไม่เคยใช้พระขุนเเผนเลยนะ ไม่ค่อยเข้าใจเรื่องพระด้วย

15. เด็กวัดป่า

เด็กวัดป่า เป็นที่รู้จักกันดี

พระขุนแผนดีทุกรุ่นครับ ถ้าศรัทธาและเชื่อมั่น ที่สำคัญต้องยึดถือสีล 5 ให้บริสุทธิ์ ไม่ใช่ว่าจะบูชาพระท่านมาเพื่อจะช่วยในการผิดศีลนะครับ
    มีข้อคิดฝากไว้อีกอย่างครับ สำหรับยุคนี้สมัยนี้ เจอขุนแผนญี่ปุ่น รุ่นใหญ่ๆ ของโตโยต้า หรือขุนแผนยุโรป รุ่นเบนซ์ S classสปอร์ต หรือพวกเฟอรารี่ ก็แจ่มเลยครับ บวกกับพญาบัตรเครดิต รุ่น Platinum ของทุกๆค่าย รับรองใช้ได้ดีทุกรุ่นครับ เอ้ย... เกี่ยวกันไหมเนี๊ยะ

16. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยกับเด็กวัดป่ามากๆครับ ขุนแผนรุ่นพวกนั้น ขลัง ดัง ดี เด่น สุดๆทุกรุ่นเลยขอรับ สาธุ

17. tongsamuri

tongsamuri เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006

อิอิเห็นด้วยคับแล้วก็มานเป็นจิงๆด้วยคับ

18. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ของแบบนี้ถามก็ไม่รู้ผลหรอกครับ
    ต้องลองเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2008
  19. วารินทร์ นานา

วารินทร์ นานา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมใช้มาหลายรุ่นก็เงียบนะ ใครกรุณาช่วยบอกทางทีครับ ทั้งหลวงปู่ชื่น อ.เปล่ง ครูบาสุบิน พรายทองคำของสยามมงคลก็ใช้ มีคาถากำกับนะ

จะเป็นพระคุณ...

20. นาคะวะรัง

นาคะวะรัง เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    เพิ่มเติมข้อมูลซักเล็กน้อย ครับ...ผมเคยอ่านประวัติเกี่ยวกับที่มาของพระพิมพ์ "ขุนแผน" ว่าเพราะเหตุใดจึงเรียกพระพิมพ์นี้ว่า "ขุนแผน"

สาเหตุที่เรียกว่า"ขุนแผน" ก็เพราะว่า พุทธคุณที่อยู่ในองค์พระพิมพ์ "ขุนแผน" (รุ่นเก่า) นั้นแทบจะเรียกได้ว่า "ครบเครื่อง" เพราะมีทั้ง เมตตา แคล้วคลาด คงกระพัน บรรดาผู้ที่นำไปใช้เลยเปรียบเปรยไว้เหมือนกับ "ขุนแผน" พระเอกในวรรณคดี ซึ่งเก่งทั้งเรื่องรบ และ เรื่องรัก ครับ

ปัจจุบัน พระพิมพ์"ขุนแผน" ถ้าเป็นรุ่นเก่าก็เช่าไม่ลงครับ (เพราะแพงมาก)...พระเกจิอาจารย์ในยุคปัจจุบันก็มีหลายรูปที่ สร้างพระพิมพ์ "ขุนแผน" แล้วก็มีประสบการณ์มากมายก็หลายรูป ครับ

ลองสืบค้นประวัติตามที่คุณสนใจ...เผื่อจะได้ของดีไว้บูชาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤษภาคม 2008