ท่านใดสนใจเรียนไพ่ยิปซี กับท่านอาจารย์ได้ฤกษ์ สอนจบเข้าใจนำไปใช้ได้

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย นายเอ็ม, 17 กุมภาพันธ์ 2011.

1. นายเอ็ม

นายเอ็ม เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2009
    ขอแจ้งข่าวให้ทุกท่านทราบครับ
    เนื่องจากมีคนสอบถามมาหลายท่านเรื่องการเรียนไพ่ยิปซี ตอนนี้อาจารย์ได้ฤกษ์ทำการสอนการดูดวงด้วยไพ่ยิปซีอีกครั้งหนึ่งแต่จะเปิดสอนช่วง 16 ก.พ. 54 - 16 มิ.ย. 54 นี้เท่านั้นนะครับสำหรับปีนี้
    หลังจากนั้นว่ากันใหม่ปีหน้า
    หากสนใจสามารถติดต่อ ที่ 082-082-4900
    MSN หรือ E-mail: dairerk@hotmail.com ครับ
    สำหรับผู้ที่มาเรียนยังรับรองผล สามารถพยากรณ์ได้แน่นอน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กุมภาพันธ์ 2011
  2. นายเอ็ม

อาจารย์ได้ฤกษ์พยากรณ์ดวงการกุศลครับ
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=j_vYB4TQwig]YouTube - MBK CHINESE NEW YEAR.mp4[/ame]

3. นายเอ็ม

รับเชิญพยากรณ์รายการเคเบิ้ลทีวี
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=wdKJdbJdonc]YouTube - ได้ฤกษ์ 10-11-10.mp4[/ame]

4. jinnich

jinnich เป็นที่รู้จักกันดี

ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่คะ แล้วใช้เวลาเรียนกี่วัน

5. นายเอ็ม

ติดต่อสอบถามตามเบอร์โทรที่ให้ไว้เลยครับ ....เป็นเบอร์ของอาจารย์ได้ฤกษ์ครับผม

6. สายฝนฉ่ำเย็น

สายฝนฉ่ำเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    สมัครด้วยคนนนนนนนนน จร้า.....(แต่รองบก่อน อิอิ)

7. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    มาแจ้งค่าเรียนค่ะ

<DIR>3000 2 วัน สถานที่และเวลา แล้วแต่นัดกันตามสะดวก เก็บครั้งเดียวไม่การเก็บเพิ่ม เรียนเท่านี้คุณสามารถพยากรณ์ได้เลย อ.นั่งยันนอนยันมาค่ะ

</DIR>

8. นายเอ็ม

คนนี้ต้องเรียนหลายศาสตร์ นะคับเก็บเงินไว้เยอะ ๆ ทำซะทีหน้าที่น่ะ 555 ผมเอาใจช่วยคับพี่อ้อ

9. จิดา

จิดา เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    อาจารย์ใจดีค่ะ สอนเข้าใจง่ายด้วย เรียนเสร็จ ฝึกฝนบ่อยๆ เก่งแน่ๆจร้าา

10. dear_04

dear_04 Active Member

อาจารย์จะมีหนังสือประกอบการสอนให้ 1 เล่ม ขณะสอนอาจารย์ก็จะมีไพ่สำรับเล็กๆมาแสดงหน้าไพ่ให้ดูในแต่ละใบ พร้อมคำอธิบายเกี่ยวกับสัญลักษณ์ที่สำคัญในหน้าไพ่ ซึ่งหาอ่านไม่ได้จากที่ไหน เป็น 2 วันที่คุ้มค่า แล้วก็ไม่น่าเบื่อ เตรียมปากกา ซ้อมเขียนมาให้คล่องๆ อิอิ
    เพิ่มเติมสำหรับคนที่มาต่อราคานะคะ ขอร้องว่าอย่าต่อเลย ถ้าเทียบกับวิชาความรู้ที่อาจารย์ตั้งใจสอน ไม่แพงจริงๆค่ะ

:cool:

11. primrose

primrose เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2006
    มีคนต่อรองค่าเรียนด้วยหรอ ..... ???

จะบอกให้ว่า ลองเสิร์ชถามพี่กูเกิ้ลดู แล้วจะทราบว่า เรียนแบบส่วนตัวกับ อ.ท่านอื่น ค่าเรียนหมื่นกว่า ถ้าเรียนแบบที่เปิดเป็นคอร์สค่าเรียนจะอยู่ที่ 4000 ขึ้นไป

หลังจากเรียนแล้วมีปัญหาอะไรสงสัย ถาม อ. ได้ตลอด ทั้งทางเอ็ม หรือทางหน้าเวบของ อ. ได้อีก

ตั้งแต่เรียนกับ อ. จนถึงวันนี้ แต่ได้แง่คิดอะไรหลาย ๆ อย่าง
    จากการที่มีโอกาสได้ร่วมงานกับ อ. ทั้ง 2 ครั้ง ทำให้ทัศนคติเกี่ยวกับหมอดู และการดูดวงเปลี่ยนไปอย่างมาก
    ที่ อ. บอกว่าถ้าได้รับการติดต่อให้ไปช่วยงานการกุศลแล้ว ต้องไปนะ ห้ามปฏิเสธ ...
    ยังคิดอยู่ว่า ใจสัย จะมีวันนั้นหรอ ... อย่างที่เคยบอก อ. ไว้ ตั้งแต่ที่ไปเรียนกับ อ. ว่า
    ไม่ได้คิดจะมานั่งดูดวงเป็นอาชีพ แค่อยากมีอะไรไว้เอนเตอร์เทนลูกค้าเท่านั้น
    แต่ถ้ามีวันนั้นจริง วันที่จะได้ใช้วิชาที่ อ. ถ่ายทอดให้เป็นประโยชน์กับผู้อื่น ก็จะทำค่ะ ...

12. moondance2

moondance2 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2006
    เตรียมข้อมือไปจดกันให้ดีนะครับ

55 5

13. ได้ฤกษ์

ได้ฤกษ์ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

31 กรกฎาคม 2010
    ขอบคุณน้องนายเอ็มที่ช่วยกระจายข่าวครับ :d

14. ได้ฤกษ์

ได้ฤกษ์ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตามที่พี่นิพพานแจ้งไว้ให้ละครับ
    แต่มีเพิ่มเติมหน่อย ทุกคนจะมาเรียนต้องมีข้อกำหนดเป็นสัญญากันก่อน 4 ข้อนะครับ เพราะ ทุกคนที่มาเรียนผมมาขอไว้ทุกคน

15. ได้ฤกษ์

ยินดีครับพี่ สายฝนฉ่ำเย็น
    แต่ปีนี้ก็จะสอนแค่ ตามระยะเวลาที่บอกครับ
    ถ้าหลังจากนี้ว่ากันใหม่ปีหน้าครับ

16. ได้ฤกษ์

หวาดดีครับ จิดา กลับมาเที่ยวไทยแลนดืก็อย่าลืมไหว้พระให้ชุ่มช่ำหัวใจนะครับบบ

ปล.คุณจิดา เป็นลูกศิษย์พิเศษ สอนออนไลน์ประอยู่กันคนละฝากทวีป
    ว่างๆเล่าวิธีการสอนให้คนอื่นๆที่เขาสนใจฟังมั่งก็ได้น๊า yimm

17. ได้ฤกษ์

วิธีการสอน โดยทั่วตามนั้นครับ
    มีตำราให้ 1 เล่ม แล้วก็อธิบายหน้าไพ่ ตามที่จำเป็นต้องรู้เพื่อให้เข้าใจ
    วิชาไม่ได้อยู่ในตำราแต่ประเด็นอยู่ในหน้าไพ่ ก็จะถ่ายทอดให้เข้าใจ
    จะได้พยากรณ์ได้อ่ะครับ

18. ได้ฤกษ์

ครับผมตามที่คุณใจสัยบอก เรียนกันไปแล้วใช่ว่าจะจากกัน เพราะเมื่อใช้ สามารถสอบถามได้ ตลอดตลอด เป็นธรรมดาต้องมีติดขัดบ้าง ก็ยินดีตอบเสมอนะครับ ไม่หวงแต่เอาวิชาไปใช้ให้ดีๆ

สำหรับการดูดวงสำหรับผมนะครับ
    ไม่ว่าดูด้วยการเสียค่าดู หรือดูด้วยการกุศล ก็ต้องเต็มที่
    ไม่มีลิมิตชีวิตเกินร้อย 555 อันนี้คอนเซปของนายเอ็มเขาขอยืมมาใช้หน่อย
    วิชาครูบาอาจารยืให้มาอย่างเต็มที่เราก็ต้องเต็มที่กับวิชาเช่นกัน

19. ได้ฤกษ์

รู้สึกจะจำฝังใจนะภูมินะ
    ให้จดจะได้จำ เมื่อจำก็เข้าใจ แล้วเห็นคุณค่าของการให้จดหรือยัง

ปล.สำหรับท่านอื่นๆก็อย่าลืมเตรียมข้อมือไว้ให้ดีนะครับเพราะน้องเขาพูดจริง อิอิ
    หาคนค่อยนวดแบบภูมิไว้ก็ได้

20. นายเอ็ม

ให้ยืมครับ....5555อยากจะบอกเรื่องราวของทุกท่านนะครับ เพราะสิ่งที่เห็นมันอาจแตกต่างจากคนอื่น แม้ว่าอาจารย์ได้ฤกษ์จะพยายามจะสอนวิชาไพ่ยิปซีให้ ขนาดถึงส่งไพ่พร้อมกับหนังสือให้เลย แต่ผมเกเรครับ ไม่ค่อยได้ใช้ไพ่เท่าไหร่ พยากรณ์ทีไรอ่านไพ่ไม่ออก มืดมนทุกที พูดออกมาไม่ได้เลย จำต้องวางมือบนไพ่หลับตา อธิฐานถึงองค์พิฆเนศและก็บอกเรื่องราวของเค้าออกไป กับอาจารย์ได้ฤกษ์ก็ตามผมเห็นภาพกายซ้อนท่านเป็นมหาฤาษีองค์หนึ่ง ซึ่งพระฤาษีก็เป็นครูของคนทั่วไป และ คนที่ต้องการศึกษาหาความรู้ในอดีตอยู่แล้ว จึงเห็นว่าการประสิทธิประสาทวิชาแห่งศาสตร์การดูไพ่ยิปซี จึงมีความศักดิ์สิทธิเสริมด้วยฤทธานุภาพ แห่งครูบาอาจารย์ สิ่งหนึ่งคือจิตวิญญาณแห่งการถ่ายทอดความรู้นั้นแหละคือองค์ประกอบสำคัญ เมื่อลูกศิษย์ของอาจารย์ได้ฤกษ์ ได้ศึกษาจากอาจารย์ก็สามารถดูไพ่ได้จิง คำพูดของหลายท่านก็ได้กล่าวมาแล้ว ทุกคำพูดจึงเป็นตัวการรันตีว่า ท่านอาจารย์ได้ฤกษ์แม่นจริง สอนจริง แม้ว่าใครได้อ่านก็อย่าพึ่งเชื่อผม ขอให้ท่านได้พิสูจน์เสียก่อนจึงตัดสินใจว่า ความจริงเล่านี้ใช่หรือไม่อย่างไร บอกตามตรงผมไม่เคยดันใคร แต่ถ้าเกิดจะดันต้องใช่คนที่ดูแม่น และมีคุณธรรมจริง ๆ ดูแม่นแต่เรียกเก็บเงินบานกระจายและกอบโกยแต่รายได้ ผมก็ไม่สนับสนุนเหมือนกัน ดังนั้นการมองคน จึงมองที่ความแม่นยำ บนคุณธรรมประจำใจนั่นเอง ....นายเอ็ม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2011