ท่านผู้ทั้งหลายช่วยแนะนำด้วยคะ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย janyaluk, 6 กรกฎาคม 2010.

1. janyaluk

janyaluk สมาชิก

ดิฉันกับน้องสาวแฟนได้ไปดูดวงด้วยกัน อาจารย์คนที่1เป็นอาจารย์ไพ่ยิปซี ทักน้องสาวแฟนว่ามีคนตายโหงในบ้านใช่ไหมก็ คนที่ตายคือ บิดาซึ่งจมน้ำตายไป 11ปีแล้วแล้วมารดาซึ่งแข็งแรงก็พึ่งมาตายไปเมื่อ 1ปีกว่าแล้วซึ่งเขาบอกว่าเพราะเอาพ่อไว้นานเกินเขาเลยเอาแม่ไปด้วย เขาบอกให้เอาไปลอย เพราะถ้าไม่เอาไปจะมีรูปตั้งเพิ่มขึ้นไปอีก ตอนแรกก็ไม่เชื่อเท่าไร ก็ไปดูกันอีกแต่ที่ไปดูจะไปดูเรื่องการลงทุนทำร้านอาหารกันไม่ได้ตั้งใจไปดูเรื่องของบิดามารดาเลย คนที่ทักคนที่2 ท่านเป็นแม่ชี ก็ทักเหมือนคนแรก คนที่ 3 เป็นแม่เพื่อนของน้องสาวแฟนดูไพ่ป๊อกก็ทักเหมือนกัน ดิฉันกับลูกนอนอยูในห้องเดี่ยวกับกระดูกบิดามารดาแต่เราก็คิดว่าเขาเป็นพ่อแม่เขาต้องปกป้องเรา แล้วเราก็มาคุยกันทางด้านสามีก็ยอมแต่น้องสาวสามีคนที่3ไม่ยอม สามีมีพี่น้อง 3คน แต่ดิฉันก็อยู่บ้านกับน้องสาวคนที่2 ตัวดิฉันเองเป็นห่วงสามีคะ เราควรจะทำอย่างไรดีคะแล้วที่บ้าน

2. ตายแน่!

ตายแน่! เป็นที่รู้จักกันดี

นั่งสมาธิรักษาศีลให้ทานปฏิบัติธรรมครับ

ช่วยได้แน่เพราะผมก็เคยย่ำแย่แต่ได้พุทธศาสนาฉุดไว้ครับ

3. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    จริงๆทางศาสตร์แห่ง ฮวงจุ้ย ห้ามเอากระดูกบรรพบุรุษ มาไว้ห้องนอนหรือห้องทำงาน ครับ !!!!

เพราะอยู่กันคนละภพภูมิแล้ว จะส่งผลลบต่อการเป็นอยู่ของคนในบ้าน

แนะนำให้เอาไว้ในสถานที่หรือห้องอันควร แยกต่างหากจากคนอาศัยหรือหิ้งพระ โต๊ะหมู่บูชา

ถ้าหาที่ในบ้านไม่ได้ ให้เอาไปบรรจุเจดีย์ที่วัด แล้วไปทำบุญบังสกุลทุกวันสงกรานต์ ครับ

4. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    เห็นด้วยตามที่คุณNirvana<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3509761", true); </SCRIPT> ได้กล่าวเอาไว้ครับ

ถ้าจะนำกระดูกเอาไว้ในบ้าน ขอแนะนำให้ตั้งบูชาในห้องครัวและวางในต่ำแหน่ง ขวางบ้าน

ห้ามหันไปทางหน้าบ้านหรือหลังบ้าน

เคล็ดลับเพื่อให้ท่านเป็นผู้ดูแล อาหารการกิน ความเป็นอยู่ของ ลูกหลานในบ้านครับ

5. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ตามข้างบนเลยค่ะ วิธีที่พี่ ๆ เขาแนะนำ