ทำไมช่วงใกล้วันเกิดเราทีไร เพื่อนชอบฝันว่าเราตาย

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ศศิลักษณา, 6 มิถุนายน 2007.

1. ศศิลักษณา

ศศิลักษณา สมาชิก

ช่วงใกล้วันเกิดเราสองปีมานี้ เพื่อนเราฝันไม่ดีเกี่ยวกับเราทุกที ปีที่แล้วเพื่อนคนนึงฝันว่าเราจมน้ำตายแล้วมาหา ส่วนวันนี้เพื่อนโทรมาบอกว่า เมื่อคืนฝันปะมาณเหมือนว่าเราเป็นผีมาหาเค้า แล้วพยายามจะเข้าห้องเค้าแต่เค้าไม่ให้เข้า ไม่ทราบว่าการที่เป็นอย่างนี้ช่วงวันเกิดมาสองปีแล้ว มันหมายความถึงอะไรที่ไม่ดีรึเปล่าคะ แล้วจะแก้ไขยังไง กลัวมากๆค่ะ ใครรู้ช่วยหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

2. munee

munee เป็นที่รู้จักกันดี

เขาว่าฝันร้ายจะกลายเป็นดีครับ ถ้าเพื่อนฝันว่าเราอ้วนท้วนสมบูรณ์ดีเราจะเจ็บป่วยครับ

3. 6953697

6953697 เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    เพื่อนฝันแแบบนี้เขาต่ออายุให้ค่ะ แต่ถ้าไม่สบายใจให้ไปมูลนิธิซื้อโลงศพบริจาคจะได้โชคดี

4. Mrs.DeWalt

Mrs.DeWalt เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">ไม่ตอ้งกังวลนะคะเพราะความฝันนั้น เจ้าตัวไม่ได้ฝันเองคะ ที่จริงเเล้วถ้าเราฝันเองก็คือจิต-สติ-สมาธิของเราเองเตือนเเละบอกเราล่วงหน้า เเละถ้าหนูเป็นคนที่สวดมนต์เเละนั่งสมาธิทุกวันก็ยิ่งจะเเม่น เเละสติจะเตือนเราล่วงหน้าว่าเกิดอะไรขึ้นกันตัวเราเองคะ
    </TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

5. ศศิลักษณา

ศศิลักษณา สมาชิก

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบนะคะ ตอนนี้ก็ทำบุญอยู่บ่อยๆ จะพยายามนั่งสมาธิด้วยค่ะ แต่ไม่เคยสำเร็จเลย รู้สึกกลัวข้างหลังเวลาหลับตาอ้ะค่ะ หุหุ

6. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    นอนสบาย

กลัวข้างหลังแล้วไม่กลัวข้างหน้าหรือครับ ถ้านั่งแล้วกลัวก็นอนสมาธิซิครับหลังติดที่นอนก็ไม่ต้องกลัวแล้ว นอนสมาธิก็ดีนะครับหลับตอนไหนก็ไม่รู้ หลับสบายแถมยังได้กุศลด้วย:cool:

7. juniezkitty

juniezkitty เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ ปอ ตำมะลัง ขอบคุณนะคะเมื่อกี้เพิ่งไปอ่าคำตอบที่โพสไว้คุณเข้ามาตอบอ่ะค่ะ