ถึงผู้ใผ่ธรรมทุกท่าน

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย csประกายพรึก, 19 สิงหาคม 2008.

1. csประกายพรึก

csประกายพรึก เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2006
    สวัสดีครับ เพื่อนๆ ธรรมะ ทุกคนและท่านผู้ทรงคุณทุกท่าน
    ห่างหายไปหลายปีครับ ช่วงนั้นผมไม่เข้าใจว่า ที่นี่เป็นบอร์ดสำหรับใคร...
    เพราะมีการโจมตีกันอย่างหนักเลย ใครที่เป็นสมาชิกใหม่คงจะงง ในเรื่องของอดีตครับ... ก็ไม่เป็นไรครับ วันนี้ผ่านมาเห็นทุกอย่างกลับสู่ภาวะ ปกติก็รู้สึกชื่นใจครับ เมื่อเรามีความรัก ความเมตตา และการให้อภัย ที่แห่งนั้นก็จะกลายเป็นที่ ที่น่าอยู่นะครับ

และขอเป็นกำลังใจให้ผู้ฝักใฝ่ใคร่ปฏิบัติธรรมทั้งหลายครับ พักหลังมานี้ผมไม่ค่อยได้ฝึกอะไรเท่าไหร่ จึงไม่ค่อยกระเตื้อง ไม่มีประสบการณ์ใหม่ๆ มาเป็นอุทาหรณ์ครับ ยังยุ่งอยู่กับเรื่อง ของปุถุชนอยู่ ครับ

ช่วงปิดเทอมใหญ่ปีก่อน ผมไปบวชที่สิงบุรีจำชื่อวัดไม่ได้ ครับหลวงพ่อบอกว่า ผมยังมีเรื่องวุ่นวายทางโลกอีกมาก ตอนนี้ครูบาอาจารย์ยังไม่เปิดทางให้ คิดว่าหลวงพ่อน่าจะหมายความว่า อินทรีย์5 ยังไม่พร้อมก็เป็นได้ครับ แต่ที่สังเกตได้คือ

หลังสึกมา มีเรื่องวุ่นๆ จริงๆครับ เฮ้อ...! แต่ก็ไม่ท้อครับ ผ่านอุปสรรคครั้งนี้ไปได้ ก็ว่ากันอีกทีครับ

วันนี้แค่นี้ก่อนครับ

ขอให้เจริญในธรรมครับ