ถวายสมเด็จโต วัดท่าหลวง จ.พิจิตร งานบุญที่ยิ่งใหญ่ ล่าสุด 23 ต.ค.53

ในห้อง 'สมเด็จโต พรหมรังสี' ตั้งกระทู้โดย สรณัง, 24 ตุลาคม 2010.

1. สรณัง

สรณัง เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเจี๊ยบและคณะได้ไปถวายสมเด็จโตที่วัดท่าหลวง จ.พิจิตร เมื่อวันที่23 ตุลาคม 2553 ที่ผ่านมา ซึ่งที่นี่มีศาลาที่ใหญ่มากเกือบ 2 ไร่ ซึ่งก็มีประชาชนชาวพิจิตร มาเป็นจำนวนมาก จนเ็ต็มศาลา ทุกคนได้มาเห็นบารมีสมเด็จโต ก็ตกใจ เพราะท่านเหมือนมาก การถวายครั้งนี้ผมขออธิฐานไม่ให้ฝนตก ก็เป็นไปตามนั้นครับ ฝนไม่ตกเลย มีเพี่ยงแต่ตกเบาๆ เหมือนพรมน้ำมนต์ครับ แค่ประมาณ 5 นาทีก็หยุดตก ท่านที่อยู่ทางภาคเหนือ มาชมบารมีท่านได้ที่วัีดนี้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      3.4 MB
      เปิดดู:
      135
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      125
      ขนาดไฟล์:
      4.4 MB
      เปิดดู:
      101
      ขนาดไฟล์:
      4.5 MB
      เปิดดู:
      127
      ขนาดไฟล์:
      4 MB
      เปิดดู:
      142
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 พฤศจิกายน 2010
  2. ปุณณา

ปุณณา เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2010
    อนุโมทนาสาธุด้วยค่ะ

ถ้ามีโอกาสจะแวะไปกราบท่านสมเด็จโตฯ ที่วัดท่าหลวงนะคะ

3. poon-pan

poon-pan เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผมไปกราบมาแล้ว รวดเร็วทันใจดีจริง เมื่อวันที่ 25 ตค นี้เองครับ เผอิญ ติดต่อกับพี่อมตะธรรมอยู่เรื่อย ๆ ครับ เลยทราบข่าวของพี่เค้า

บอกเพื่อน ได้เลยว่า องค์จริงสวยงามมาก เสมือนมีชีวิต ตู้ประดิษฐานก็สวยงาม
    มีพานพระบรมสารีริกธาตุด้วย ประทับใจมาก

ทำบุญกับพี่อมตะธรรมแล้ว ได้อะไรดีหลายอย่าง ๆ เยอะมากครับ อยากเชิญชวนให้เพื่อนๆ สมาชิกเข้ามาสัมผัสด้วยตัวเอง สำหรับตัวผมเองประทับใจมาก นับว่ามีบุญที่ได้มาร่วมสร้างบุญกับพี่ อมตะธรรมครับ

ถ้าใครพลาดครั้งนี้ไม่เป็นไร ไว้รอวันที่ 5 ธค นี้ ที่วัดในอ่างทอง ไปร่วมทำบุญและถวายรูปปั้นสมเด็จโต ได้ ส่วนตัวผมตั้งใจไปกันหมดบ้าน มี พ่อ แม่ ลูก ลูก ปู่ ย่า รวมทั้งหมด 6 ชีวิตครับ

สาธุ สาธุ สาธุ

4. poon-pan

poon-pan เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พี่อมตะธรรม ครับ ตอนที่ผมได้กราบสมเด็จโต ที่วัดท่าหลวง

ผมได้สวด พระคาถาชินบัญชร ถวายแด่สมเด็จโต เลยเห็นว่า ยังไม่มี ป้ายบทเจริญมนต์ชินบัญชร ครับ ไม่ทราบว่า พี่มีความคิดเห็นอย่างไรบ้างครับ