ตะกรุดยันต์เกราะเพชร รุ่นใหม่ที่ไหนดีครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย nontaburi, 24 ตุลาคม 2010.

1. nontaburi

nontaburi เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    เอาราคาไม่แรง ไม่เกิน1000บาท
    หรือเนื้อเงินไม่เกิน1500บาท
    จะเอามาเข้าคู่กับตะกรุดคอหมาเนื้อเงินครับ
    ขอบคุณครับ

2. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกรุดยันต์เกราะเพ็ชร ผมบูชามาจากวัดบางนมโค จ.อยุธยา ดอกละ 100 บาทครับ ออกเมื่อปี 48 เมื่อช่วงเดือน พ.ค. ที่ผ่านมายังมีอยู่ครับ

3. นรสีหย์

นรสีหย์ เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2010
    หลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐี ราม2
    หลวงพ่อสายทอง วัดพรหมนิวาส อยุธยา
    ไปเอาได้เลย อันนี้ว่ากันแบบจารมือนะ หลวงพ่อจารเอง
    ดอกละไม่กี่ตังค์ ไม่เกิน 500 มั๊ง
    ยันต์เกราะเพชรนี่ดีหลวงพ่อเชิญ วัดโคกทองท่านมั่นใจที่สุด
    แต่สำหรับผมดื่มเหล้าไม่ได้นี่เลยใช้ของดีไม่ได้เลย
    เคยถามหลวงพ่อสายทอง ท่านตอบว่ามีอักขระอยู่3ตัวที่ทำให้ดื่มเหล้าไม่ได้
    เคยเกือบสักแล้ว ดีที่ถามก่อน

4. Single Club

Single Club เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    ตะกรุดเกราะเพชร หลวงพ่อเฉลิม วัดพระญาติ
    ตะกรุดเกราะเพชร อาจารย์ปุ้ม วัดศาลาแดง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      28.4 KB
      เปิดดู:
      1,142
  5. nontaburi

ขอบคุณครับ
    พระอาจารยืองค์ไหนในปัจจุบันที่สืบทอดจากสายหลวงพ่อปานแท้ๆบ้างครับ
    จะเอามาคุ่กับดอกนี้ ของหลวงพ่อแย้มวัดตะเคียน

6. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    ของผมขอแนะนำครับ ตะกรุดยันต์เกราะเพชร ของหลวงพ่อมี วัดมารวิชัย ครับ หายากสักหน่อย แต่ดีครับ ท่านสืบทอดมาจากหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค องค์นี้เป็นศิษย์ของจริงครับ ไม่ใช้แอบอ้าง หรืออุปโลกน์ ขึ้นมาครับ

7. กวาวชไม

กวาวชไม เป็นที่รู้จักกันดี

แนะนำของหลวงพ่อบุญมาก วัดโพธิ์ตลิ่งชัน บางระมาดครับ

8. teera-chang

teera-chang เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    ตอนแรกคิดว่าจะไม่เล่า แต่ว่าไม่อยากให้ไปเช่าแพงๆ และไม่รู้ยันต์ที่เขียนเป็นยันต์เกราะ

เพชรจริงๆไหม ตัวยันต์เกราะเพชรนั้น แม้ว่าจะเขียนด้วย บทพระพุทธคุณเหมือนกันและ

ชักยันต์เป็นเกราะเหมือนกันแต่ว่าไม่ใช่จะเรียกยันต์เกราะเพชรทั้งหมด ยันต์เกราะเพชรจะมี

ตัวเฉพาะเป็นจุดตายอยู่ ๑ จุด ไปหาดูได้ไม่ต้องให้เสี้ยนไม้เอ๋ยเซียนพระที่ไหนดู เปิดหา

ดูรูปยันต์จากพี่กู(เกิ้ล)ได้ ส่วนเรื่องเช่าไปเช่าจากวัดบางนมโคตามที่มีคนบอกไว้ด้านบน

ก็ได้ ถ้าไม่มั่นใจว่าดีจริง ก็ไปเช่าน้ำมันสังคโลกกับน้ำมันชาตรี (ของหลวงปู่ปานทำไว้

หลวงพ่อฤาษีลิงดำไปนำมาไว้ให้ลูกศิษย์ไว้ใช้) ทาแล้วไปเข้าพิธีที่วัดท่าซุง(เฉพาะ

เสาร์ ๕ )หรือที่วัดไหนก็ได้ผลไม่ต่างกัน

9. nontaburi

ขอบคุณมากครับ น้ำมันสังคโลกกับน้ำมันชาตรี หาเช่าที่ไหนหรือครับ

10. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

วัดท่าซุงยังมีครับ ที่บ้านสายลมก็น่าจะมีน่ะครับผม

11. magictao

magictao เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกรุดเกราะเพชรหลวงปู่แสวง วัดสว่างภพ อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี ราคาอาจจะแพงไปสักนิด

12. teera-chang

teera-chang เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    ให้พี่กู(เกิ้ล)อีกนั้นละช่วย พิมพ์ คำว่า วัดท่าซุง เดี๋ยวก็เจอเวปของวัดท่าซุง หาคำว่า

วัตถุมงคล รู้สึกว่าทางวัดจะจัดส่งให้ด้วยนะ

13. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกรุดเกาะเพชร หลวงพ่อเฉลิม วัดพระญาติ อยุธยา ครับ

14. มหาใจเย็น

มหาใจเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อเฉลิมอีกเสียงครับผมก้อมีอยู่ไม่แพงด้วยครับ

15. nontaburi

ผมได้ของที่วัดบางนมโคมาแล้วครับ รุ่นใหม่ที่ว่าแต่คนไปเช่าให้เค้าถามหลวงพี่ที่วัดที่ดูแลตู้ถึง
    น้ำมันสังคโลกกับน้ำมันชาตรี ที่คุณ teera-chang บอกไว้
    ไม่มีใครรู้จักเลยครับ หาจากไหนหรือครับ

16. T~PREACH

T~PREACH เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010
    น้ำมันสังคโลก นี้เป็นของมีชื่อมากสมัยหลวงพ่อปาน ถือเป็นน้ำมันมนต์เเก้ได้สารพัด น้ำมันสังคโลกดังมากคู่กับการเป็นหมอถอนคุณไสยของหลวงพ่อปานเลยทีเดียว เเต่ทำมัยมาเดี๋ยวนี้คนไม่รู้จักกัน เเม้เเต่พระวัดบางนมโคเองยังไม่รู้จัก น่าเสียดายจริงๆ

17. T~PREACH

T~PREACH เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010
    ในอยุธยา เห็นที่ยังมีทำกันอยู่ มีหลวงพ่อสายทอง วัดพรหมนิวาสวรวิหาร หลวงพ่อจารเองนะ ความยาวประมาณ4นิ้วเศษ บูชาประมาณ300

18. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

นั้นนะสิ ยิ่งน้ำมันชาตรียิ่งต้องรู้จักนะครับ

19. จงอาง

จงอาง เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกรุดมงคล 9 ออกเมื่อปี 2529 เป็น 9 ยันต์วิเศษ หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย

ตะกรุดมงคลเก้า หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย อยุธยา ปลุเสก 1 ไตรมาส ออกเมื่อปี 2529
    ตะกรุดมงคล 9 เป็นตะกรุดจารมือโดยลูกศิษย์ที่หลวงพ่อมีครอบครูให้เป็นคนจาร เมื่อจารเสร็จแล้วก็นำไปให้หลวงพ่อมีปลุกเสก บนตัวตะกรุดตอกโค๊ดเป็นคาถามงคล 9 คือ “อะ สัง วิ สุ โล ปุ สะ ภุ พะ” ดอกละ 1 ตัวอักขระ

รวมชุดเป็นพระคาถาที่ครบบทพอดี

ยันต์ทั้ง 9 ยันต์ที่ลงในตะกรุดแต่ละดอกมีดังนี้ครับ
    1) เกราะเพชร
    2) เมตตามหานิยม
    3) พรหมสี่หน้า
    4) นะหน้าทอง
    5) ป้องกันอาวุธพันชนิด
    6) ยอดพระนิพพาน
    7) ปัจเจกกะโพธิ์
    8) เฑาะว์พุทธะ
    9) นะพระไตรปิฎก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ธันวาคม 2010
  20. khwan

khwan เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2006
    ที่ใช้อยู่เป็นของหลวงพี่สมปอง วัดท่าซุงครับ
    ตะกรุดเงิน 1 ดอก (ท่านแจกครับ)
    ตะกรุดทองคำ 12 ดอก
    ตะกรดนาค 9 ดอก

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      142.4 KB
      เปิดดู:
      459