ดูดวงเรื่องการเรียน+การศึกษาต่อ หรือ การสอบเข้าบรรจุราชการ ต้องปรึกษาหมอดูเจ้าไหนจึงจะดีค่ะ ?

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ผีเสื้อน้อย, 29 ตุลาคม 2019.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ผีเสื้อน้อย

ผีเสื้อน้อย สมาชิกใหม่

สอบ สอบ.jpg
    หนูเป็นคนหนึ่งที่ทุกข์ใจ และมีปัญหาชีวิต เกี่ยวกับเรื่องเรียนหรือเรื่องสอบมาตลอด เรียกว่าไม่เคยสมหวังเรื่องแบบนี้เลย จนรู้สึกเบื่อหน่ายท้อแท้ในชีวิตจังเลยค่ะ พยายามหาคำตอบให้กับชีวิตตนเอง โดยหาไปหมอดูมาหลายเจ้า ส่วนใหญ่ก็จะตอบเหมือนกันว่า สอบได้+สมหวัง แต่พอเอาจริงๆ ผิดหวังทุกที จึงอยากต้องการหาหมอดูที่สามารถชี้ชัด+ฟันธง ได้อย่างแน่นอนว่า ดวงชะตาของหนูจะมีโอกาสหรือมีสิทธิ์ที่จะสอบได้บรรจุเป็นข้าราชการไหม ? หรือต้องเบนเข็มไปประกอบสัมมาอาชีพอะไรจึงจะดีที่สุด

หนูขอเล่าประวัติตนเองย่อๆ นะคะ : หนูเรียนจบ บริหารธุรกิจ ม.รามคำแหง สมัยเรียนจบเร็วกว่าเพื่อนแค่ 3 ปี ก็จบ ป.ตรี ตอนนั้นอายุ 21 ปีค่ะ เพราะหนูเป็นคนขยัน+ทุ่มเท มีความพยายามอ่านมากกว่าคนอื่นๆ และมีผู้หลักผู้ใหญ่เคยพูดเคยสอนหนูว่า คนเราถ้าขยัน+มุ่งมั่น ทำอะไรก็จะประสบความสำเร็จ แต่คงใช้ไม่ได้กับตัวหนู อย่างสมัยเรียนมัธยมขยันสม่ำเสมอ และไม่เคยเกเรไม่เคยโดดเรียน พอจบ ม.6 ก็อยากทำให้พ่อ+แม่ภูมิใจ โดยการไปสมัครสอบเข้ามหาวิทยาลัย (Admission) หวังว่าถ้าสอบติดคณะดีๆ มหาวิทยาลัยที่มีชื่อเสียง คงทำให้พ่อ+แม่ดีใจ แต่สุดท้ายก็สอบเข้าไม่ได้ สุดท้ายก็ต้องมาเรียนรามค่ะ แม้จะตั้งใจจนเรียนจนจบ ป.ตรี เพียง 3 ปี ดูเหมือนน่าจะเร็วกว่าคนอื่น ก็ทำให้หนูคาดหวังว่าจะต้องประสบความสำเร็จเร็วกว่าคนอื่นๆ เช่นกัน ไปตระเวนสอบหน่วยงานราชการมาแทบทุกที่ ขยันอ่านหนังสือ+เตรียมตัวมาดี ขนาดไปเข้าคอร์สติวสอบบรรจุตามสถาบันติว ก็ยังไม่ได้อยู่ดี เรียกว่า พยายามสอบมาตลอด 5-6 ปี ก็ไม่สมหวังคว้าน้ำเหลว แล้วอย่างนี้หนูจะทำยังไงต่อกับชีวิต พอจะมีหมอดูใจดีท่านไหนบ้างมั้ยค่ะ ที่จะบอกได้ว่าดวงชะตาอย่างหนู ควรเดินหน้าเพื่อสอบบรรจุข้าราชการให้ได้ หรือต้องไปทำมาหากินอะไรดีจึงจะเหมาะสมกับดวง และตัวหนูเกิด 14 ธันวาคม พ.ศ. 2535 เวลา 00.50 น. อยากรู้จังมีใครเกิดวันเดียวกับหนูบ้างมั้ย และมีชีวิตเจอเรื่องแย่ๆ เหมือนกันหรือเปล่า หรือมีใครที่ดวงชะตาแย่กว่าหนูอีก ใครก็ได้ช่วยหาคำตอบในชีวิตให้หนูที...???

2. สมศรีเจ้า

สมศรีเจ้า สมาชิก

18 พฤษภาคม 2012
    แม่หนูเอ๋ย...อายุยังน้อย โอกาสในชีวิตยังมีอีกเยอะ ไม่ต้องไปเครียด เส้นทางชีวิตจะประสบความสำเร็จยังมีอีกหลายเส้นทาง พยายามค้นหาตัวเองให้เจอนะจ๊ะ...เอาใจช่วย
    เจ้าของกระทู้อย่างคุณ ผีเสื้อน้อย ชื่อน่ารักมาก

3. View Sea

View Sea สมาชิกใหม่

1 มิถุนายน 2018
    คุณน้องขา...

" ชีวิตไม่สิ้นก็ต้องดิ้นกันไป เพราะถ้าชีวิตไม่ดิ้นก็ต้องสิ้นใจ "

4. ดวงตา ดวงใจ

ดวงตา ดวงใจ สมาชิกใหม่

พื้นฐานดวงชะตา เจ้าของกระทู้นี้ ผูกดวงตามตำรับโหราศาสตร์ไทย พบว่า
    คุณเป็นคนเกิด ลัคนาสถิตราศีกันย์ = เป็นคนละเอียดอ่อน+ประณีต+พิถีพิถัน และจริงจังกับชีวิตและรักความก้าวหน้า และชอบพบปะเพื่อนฝูงหรือออกงานสังคม ฯลฯ
    ซึ่งถ้าถามว่าดวงรับราชการได้ไหม ถ้าเน้นเรื่องราชการ ต้องดูตำแหน่งดาวอาทิตย์ (ดาว ๑) ซึ่ง ดาว ๑ สัมพันธ์กับภพสหัสชะ+ภพลาภะ และดาว ๑ เดิม มาจากภพวินาศ ถ้าจะให้แปลความหมาย โอกาสสอบราชการได้คงยาก ยกเว้น ต้องอาศัยเส้นสายทางสังคมหรือผู้หลักผู้ใหญ่ฝากให้หรือต้องยอมเสียเงินวิ่งเต้นจึงจะได้ และปีที่มีโอกาสมากที่สุด คือ ปี 2566 เพราะตอนนั้น ดาว ๕ เล็งดวงชะตาจะให้คุณสูงสุด ถ้ายังไม่ถึงเวลาคงได้แต่รอและทำใจ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2019
  5. ผีเสื้อน้อย

ขอบคุณนะค่ะ สำหรับคำทำนาย ของคุณพี่สมาชิก
    "ดวงตา ดวงใจ" หนูไม่ทราบว่าคุณพี่เป็นหมอดูหรือเปล่า?...แต่ก็ต้องขอบคุณจริงๆค่ะ แต่อยากจะรู้เพิ่มเติมอีกว่า ถ้าดวงหนูมีโอกาสรับราชการ ไม่ต้องรอถึงปี 2566 ได้ไหม เพราะครอบครัวญาติพี่น้องก็ไม่ได้มีเส้นสายอ่ะค่ะ ก็เลยไม่รู้ว่าพอจะมีวิธีทำให้สมหวังในการสอบราชการได้เร็วกว่านี้บ้างมั้ยค่ะ

6. The Point

The Point สมาชิกใหม่

16 กุมภาพันธ์ 2018
    จีน 1.jpg
    เจ้าชะตาเพศหญิง : ดิถี ธาตุไม้หยาง เกิดฤดูหนาว ปีวอก ถือว่าดวงแข็งแกร่งเกินไป ซึ่งรูปดวงแบบนี้ ขาดธาตุไฟกับธาตุดิน เป็นธาตุให้คุณ ส่วนธาตุน้ำ+ธาตุไม้ เป็นธาตุให้โทษ
    อยากบอกว่าดวงแบบนี้ เหมาะทำอาชีพอิสระ จะดีกว่า ไม่เหมาะรับราชการ ควรตัดใจเสียเถอะ ถ้าหันมาค้าขาย เกี่ยวกับอาหารประเภทมีความร้อน เช่น ปิ้ง+ย่าง ต่อไปจะตั้งตัวได้

{ ผมนายเกม...ลูกศิษย์ซินแสเจ๋ง }

7. ลำแสงสว่าง

ลำแสงสว่าง สมาชิก

ถึงคุณ ผีเสื้อน้อย

ผมชื่อ ปาล์ม ได้เข้ามาอ่านในกระทู้ของคุณ เข้าใจในความรู้สึกของคุณ เพราะผมก็เคยรู้สึกเช่นคุณมาก่อน เบื่อหน่าย+เซ็งกับชีวิต อยากสอบติดราชการให้ได้ ซึ่งตอนนี้ผมสมหวังแล้วครับ ได้รับราชการสมใจ โดยผมได้ไปปรึกษาและขอคำชี้แนะอาจารย์หมอดูท่านหนึ่ง ชื่อว่า " อาจารย์ อู๋ สมการ " ท่านดูดวงด้วยศาสตร์ตำราหมากรุกจีน ท่านดูดวงให้ผมได้อย่างแม่นยำ และแนะนำเคล็ดลับ+ปรับดวง+ปรับธาตุและปรับฮวงจุ้ยให้ บอกผมว่า ดวงผมถูกกับทิศตะวันออก ควรมุ่งหน้าไปสอบทางภาคตะวันออก ผมก็ได้มาสอบทางภาคตะวันออก ตอนนี้รับราชการ อยู่ที่ จ. ชลบุรีแล้วครับ ทุกวันนี้ผมฝากเนื้อฝากตัวเป็นลูกศิษย์อาจารย์เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ถ้าคุณสนใจลองไปปรึกษา อาจารย์ อู๋ สมการ ดูซิครับ ไม่แน่คุณอาจจะสมหวังเหมือนผมก็ได้ เอาใจช่วยนะครับ...เจ้าของกระทู้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2019
  8. ผีเสื้อน้อย

ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ และบรรดาแม่หมอ+พ่อหมอ ทุกคนที่ช่วยเข้ามาตอบ และให้คำแนะนำ เดี๋ยวจะขอติดต่อเป็นการส่วนตัว เพื่อนัดหมายขอดูดวงเพิ่มเติมนะค่ะ

9. จับใจจัง

จับใจจัง สมาชิกใหม่

สิ่งศักดิ์สิทธิ์มีจริง ช่วงเสาร์-อาทิตย์ที่ผ่านมา เดินทางไปวัดเจดีย์ ไปไหว้
    "ไอ้ไข่"

เรื่องงานมาค่ะ อยากบอกว่าขนลุก ตอนนี้ได้งานแล้วค่ะ หลังจากตกงาน
    ช่วง Covid-19 ประมาณ 3 เดือน ไปสมัครงานไว้หลายที่
    ได้แต่สัมภาษณ์แต่ก็เงียบหาย
    รอแล้วรอเล่า สุดท้ายมีบริษัทขนส่งที่สมัครทิ้งเอาไว้ โทรศัพท์เข้ามาวันนี้ บอกว่าคุณได้งานแล้ว
    และให้มาเริ่มงาน ในวันที่ ๑ ต.ค. ๒๕๖๓ ตัวเราเองดีใจสุดๆ เลยล่ะ

ก็เลยมา POSTบอกต่อ เพื่อนๆ สมาชิก
    เราคิดว่า ที่เราสมหวัง เป็นเพราะอิทธิฤทธิ์ปาฏิหาริย์และพลังของ
    "ไอ้ไข่"

ถ้าเกิดใครมีปัญหาเหมือนเรา ลองเดินทางไปไหว้"ไอ้ไข่"สักครั้ง

ไม่แน่นะ พอคุณกลับมา อาจจะสมหวังก็ได้นะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้