ช่วยเหลือพระผ่าตัดตา

ในห้อง 'ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์' ตั้งกระทู้โดย สีกาอร, 6 กันยายน 2024 at 17:15.

1. สีกาอร

สีกาอร เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2006
    https://www.facebook.com/rourmdouychouysaamjangwhaadchaidantai/posts/pfbid0c3Vayr1gm6hYorB7eqvCNqoPXLYZ5sbLnUJojBVotcKKUnESxMLGnqdDw9Fpfz75l
    ขออนุญาตบอกบุญช่วยค่าผ่าตัดตาให้กับพระปลัดพงษ์นราธรในวันที่ 12 กันยายน 2567 ที่ใกล้จะถึงนี้ เนื่องจากท่านมีปัญหาถุงน้ำใต้ตาทำให้มองไม่ค่อยเห็น หากไม่รับการผ่าตัดคุณหมอบอกว่าท่านจะได้รับผลกระทบหลายอย่างตามมา คิวรอรับการผ่าตัดคือ รพ.เอกชนค่ะ รพ.รัฐบาลคิวยาวถึง 3 เดือนข้างหน้าซึ่งท่านไม่สามารถรอได้จริงๆ ตอนนี้สุขภาพร่างกายท่านก็แย่ ปีนี้ท่านป่วยหนักตลอดทั้งปีเลยค่ะ ที่ผ่านมาท่านทำและท่านสู้เพื่อเด็กชาวเขาเด็กดอยยากจนที่ขาดโอกาส ท่านช่วยเยอะมาก ช่วยหางบไปสร้างถนนให้กับหลายๆ หมู่บ้านบนดอยจนพวกเค้าได้มีถนนใช้กัน วันนี้ท่านตกทึกข์ได้ยากและลำบากมาก ญาติโยมท่านใดอยากจะร่วมช่วยปัจจัยค่าผ่าตัดตาให้กับท่านมาช่วยกันนะคะ ท่านเป็นพระปฎิบัติดีค่ะ ทางเพจบอกบุญช่วยโครงการของท่านมานานหลายปี
    ก่อนหน้านี้ท่านก็ไปยืมเงินญาติโยมมาหลายเจ้าเลยเพื่อเป็นค่ารักษาขาปลายประสาทอักเสบ เป็นหนี้หลายแสนบาท ก็ต้องมาเจอกับปัญหาตาต่ออีก สงสารท่านค่ะ ท่านก็แทบไม่มีใครแล้ว อีกหนึ่งบุญสะอาดค่ะ วันนึงเมื่อท่านกลับมาแข็งแรงเหมือนเดิมแล้วท่านจะได้มีเรี่ยวมีแรงและมีกำลังใจที่จะทำเพื่อสังคมและเพื่อพระพุทธศาสนาต่อไป อนุโมทนาบุญค่ะ 1f64f.png 1f64f.png 1f64f.png
    ค่าผ่าตัดที่จะเกิดขึ้นในวันที่ 12 กันยายนนี้ประมาณ 30,000 บาทค่ะ หนี้เก่าที่ท่านไปหยิบยืมญาตโยมมาหลายเจ้าที่ไปจ่ายค่ารักษาตัว หนี้เก่าอยู่ที่ 228,000 บาทค่ะ
    ขอเป็นกำลังให้หลวงน้องให้ผ่านช่วงเวลาที่ลำบากนี้ไปให้ได้ ขอให้การผ่าตัดที่กำลังจะเกิดขึ้นผ่านไปด้วยดี เมื่อหายดีแล้วค่อยมาสู้กันต่อนะ
    พระปลัดพงษ์นราธร ธมมาวุโธ (พงษ์นราธร ไกรนรา)
    ธนาคารกรุงไทย
    984-9-53389-7
    adl9oDC6eDAq8ljEwcvdbj57EwHpKc_Ks1WfaZI&_nc_ohc=aDtUUuoY_UkQ7kNvgGtdUuw&_nc_ht=scontent.fbkk29-6.jpg

2. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ขอร่วมบุญครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา: