ช่วยอธิฐานให้ด้วยค่ะ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย สุปราณี (ปู), 10 กรกฎาคม 2010.

1. สุปราณี (ปู)

สุปราณี (ปู) เป็นที่รู้จักกันดี

ดิฉัน สุปราณี ซาบุเกโร่ ค่ะ ดิฉันมีความฝันอยากเปิดร้านขายเสื้อผ้า และมีพื้นที่เป็นสองชั้น ชั้นบนดิฉันอยากทำเป็นสถานปฏิบัติธรรม สวดมนต์ ทำสมาธิ และเป็นห้องสมุดศึกษาธรรมะค่ะ แต่แรงเงินไม่มี ดูมีโอกาสแต่ยังมาไม่ถึง จึงยังเริ่มลงมือไม่ได้สักที ด้วยว่าทางมาเก๊าไม่มีวัดไทย การจะปฏิบัติ และศึกษาอย่างจริงจังก็ไม่มี จึงอยากจะเริ่มทำขึ้นมา เพื่อรวมคนในมาเก๊า ที่นับถือศาสนาพุทธ ให้กลับมาจริงจังกับการเรียนรู้วิถีพุทธให้มากขึ้นน่ะค่ะ อย่ากให้สำเร็จจริงๆ แต่ยังขาดแรงใจอยู่ค่ะ ขอช่วยแผ่บุญให้ด้วยนะค้ะ เรื่องเงินดิฉันไม่ต้องการค่ะ แต่ขอให้อธิฐานขอเผื่อให้เท่านั้นค่ะ ดิฉันก็พยายามอยู่เช่นกันค่ะ ขอพระคุ้มครองทุกท่านค่ะ อนุโมทนาค่ะ

2. วสุธรรม

วสุธรรม พลังรักอมตะ

14 พฤศจิกายน 2008
    ขอสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในสากลจักรวาล
    โปรดประทานพร ให้คุณพบความสำเร็จในสิ่งดีที่มุ่งหวัง
    โดยเร็วที่สุดครับ
    วสุธรรม

3. สันโดษ

สันโดษ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขออนุโมทนาจิตอันเป็นกุศลทุกประการค่ะ

ขอให้คุณ สุปราณี ซาบุเกโร่

สมความปราถนาในการสืบทอดพระศาสนาต่อไปค่ะ

4. radha

radha เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมอนุโมทนาบุญและเอาใจช่วยให้สัมฤทธิ์ผลโดยไวค่ะ

คุรสุปราณีนึกน้อมถึงบุญที่เคยสร้างมาทุกๆวัน นะคะ
    "นึกถึงว่าตัวเราคือต้นบุญ แล้วนึกน้อมแผ่ไป ให้ผู้ที่เคยร่วมสร้างบารมีด้วยกัน จะอยู่ภพเดียวกันก็ดี หรือต่างภพก็ดีร่วมจิตอนุโมทนาบุญ และร่วมเป็นกองทัพบุญให้กับเรา" ลองดูนะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      78.7 KB
      เปิดดู:
      44
  5. JINKLE

JINKLE เป็นที่รู้จักกันดี

ขอส่งกำลังใจให้คุณสุปราณี ซาบุเกโร่ ประสบควมสำเร็จในการเผยแผ่พระพุทธศาสนาต่อไปนะคะ

6. ChainQLel2

ChainQLel2 เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2009
    ขอให้พลังศรัทธา เปรียบเหมือนรองเท้านำพาไปสู่ทางสว่าง ขอให้สติปัญญา เปรียบดังดาบและโล่ห์ใช้ฟันฝ่าอุปสรรคทั้งปวง ขอให้ความจริงจงนำพา ด้วยจิตคารวะ ขออนุโมทนาให้สำเร็จสมหวังทุกประการครับ

7. nuttyty

nuttyty เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2009
    ขอเบิกบุญส่วนหนึ่ง ให้คุณ สุปราณี ซาบุเกโร่

ขอเบิกบุญส่วนหนึ่ง ให้คุณ สุปราณี ซาบุเกโร่ ได้ทำตามความฝันที่ตั้งใจไว้ และขอร่วมบุญในการตั้งใจครั้งนี้ด้วย ขอให้สมหวังตามที่ตั้งใจครับ

8. Jera

Jera เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวเเผ่เมตตาให้ครับ

9. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ขอให้สำเร็จสมความตั้งใจค่ะ

10. ragpon

ragpon เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2007
    สิ่งใดที่พึ่งสำเร็จแล้วด้วยใจ ด้วยวาจา ด้วยการกระทำ ขอผลบุญนี้จงเป็นกำลังให้ฝ่าฟันอุปสรรค์ให้รอดพ้นและสำเร็จในสิ่งใดๆที่ปราถนาโดยฉับพลันเทอญ
    ขออนุโมทนาครับ

11. ปาฏิหาริย์

ปาฏิหาริย์ เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาครับ
    ขอให้ความปรารถนาที่ดีงามของคุณจงสำเร็จผลด้วยเถิด

12. th258258

th258258 เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้าขอใช้บุญบารมีทั้งหมดทั้งอดีตกาลจนถึงปัจจุบันส่งผลให้คุณสุปราณี ซาบุเกโร่ จงสำเร็จในด้านการงาน การเงิน และขอให้สำเร็จทุกประการ โดยเฉพาะความปราถนาที่อยากจะสร้างสถานปฏิบัติธรรม สวดมนต์ ทำสมาธิ และเป็นห้องสมุดศึกษาธรรมะ ข้าพเจ้าขอให้มีปาฏิหาริย์จากสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั่วทั้ง3ภพช่วยให้เขาได้สร้างสถานปฏิบัติธรรมตามที่เขาตั้งใจด้วยเทอญ

เดี๋ยวผมจะสวดมนต์ขอพรจากทั่วทั้ง3ภพ ทำให้ความตั้งใจเป็นจริงนะครับ ผมสวดมนต์ทุกบทแล้วแต่บางวันถึงไม่สวดออกเสียงก็ได้ยินไปถึงมหาจักวาลนับสิบ เพียงแค่นึกก็ได้ยินไปถึงมหาจักวาล พรของคุณคงจะประสบความสำเร็จนะ ขอบคุณครับที่ทำให้ผมนึกโครงการอะไรดีๆเกี่ยวกับการสร้างอายุพระพุทธศาสนาโดยให้ทันสมัยแต่ได้แก่นแท้ของธรรมะที่แท้จริง ไว้ผมคิดให้เกือบเสร็จสมบูรณ์ผมจะมาบอกครับ

เทพสังหรณ์

13. มีแปปเดียว

มีแปปเดียว เป็นที่รู้จักกันดี

สีเลนะ สุคะติง ยันติ สีเลนะ โภคะสัมปะทา
    สิเลนะ นิพพุติง ยันติ ตัสมา สีลัง วิโสทะเย

14. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อถึงเวลา ทุกอย่างย่อมบังเกิด ถ้าคุณเคยสร้างสมมา สิ่งที่คุณคิดและหวังย่อมง่ายดาย ปาฎิหาริย์ที่แท้จริงอยู่ในตัวคุณ ขอให้คุณได้ดั่งใจปรารถนา อนุโมทนาค่ะ

15. alexiz

alexiz Active Member

15 กรกฎาคม 2006
    เอาใจช่วยครับ.......................

16. boo_bsp

boo_bsp เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญค่ะ
    ขออธิษฐานให้สำเร็จ ด้วยความราบรื่นในเร็ววันน่ะค่ะ

17. ลูกท่าน

ลูกท่าน เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2009
    คุณสุปราณี ซาบุเกโร่ ต้องทำสำเร็จในเร็ววันนี้ครับ
    ผมเชื่อมั่นด้วยแรงบารมีและความตั้งจิตมั่นของตัวคุณเอง
    รวมไปถึงพลังมหาบุญของเพื่อนๆ พี่น้องๆ กัลยาณมิตรทั้งหลาย
    ในเวปพลังจิตนี้ รวมทั้งตัวผมเองด้วยครับ

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยอีกแรงหนึ่งครับ

18. ali-kk

ali-kk เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2010
    ขอให้ประสบความสำเร็จตามที่ได้ตั้งใจไว้ค่ะ เป็นกำลังใจให้อีกคนค่ะ สู้ๆๆ
    denceedenceedenceedenceedenceedenceedenceedenceedenceedencee

19. chonnipa

chonnipa เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    ขอให้พี่ปูคิดสิ่งใดก็ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการนะคะ สาธุ สาธุ

20. batman9

batman9 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอบารมีครูบาอาจารย์และสิ่งศักดิ์สิทธิ์
    ทั้งหลายส่งผลให้พี่ทำสำเร็จค่ะ
    สาธุ สาธุ สาธุ
    (เป็นกำลังใจให้ค่ะ แค่คิดจะทำก็ได้บุญแล้วค่ะ)