ช่วยกันเช่าพระของหลวงพ่อฤาษีฯรายได้ทั้งหมดมอบให้ทางเวปเป็นค่าใช้จ่ายต่างๆ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Pattana, 6 กรกฎาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    สืบเนื่องจากกระทู้นี้ครับ

ผู้ให้เช่าบูชามงคลวัตถุและอื่นๆ เจียดรายได้ช่วยบำรุงเวบด้วยดีไหมคะ ([​IMG] 1 2 3)

กระผมจึงขอตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา เพื่อนำพระเครื่องของพระเดชพระคุณพระราชพรหมยาน หรือหลวงพ่อฤาษีฯวัดท่าซุง มาให้ผู้ที่เคารพ
    และศรัทธาในองค์หลวงพ่อได้เช่าบูชากัน โดยจะนำรายได้ทั้งหมดที่ได้จากในกระทู้นี้ (โดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น)
    มอบให้กับทางเวปพลังจิต เพื่อนำไปเป็นค่าใช้จ่ายในการบำรุงรักษาและดูแลเวป เช่น ค่าโฮสต์ ค่าซ่อมแซมบำรุงรักษา Server
    ตามแต่ที่ผู้ดูแลเวปจะเห็นสมควร เพื่อให้เวปนี้สามารถดำเนินการต่อไปได้ โดยที่พวกเราทุกคนสามารถใช้ ประโยชน์จากเวปนี้ได้
    โดยสะดวกเหมือนเช่นที่ผ่านมาโดยทั่วกัน

กระทู้นี้กระผมได้ตั้งขึ้นเอง โดยได้รับแรงบันดาลใจจากคุณเอื้อม(ยายผีป่า)และมีความคิดนี้เป็นเดิมอยู่แล้ว
    โดยที่ทีมงานผู้ดูแลเวปมิได้มีส่วนเกี่ยวข้องหรือชี้นำใดๆทั้งสิ้น ดังนั้นหากมีความเสียหายเกิดขึ้นอย่างหนึ่งอย่างใด
    ต่อทางทีมงานผู้ดูแลเวป กระผมจะขอรับผิดชอบแต่เพียงผู้เดียวครับ

2. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ต้องขอออกตัวกันก่อนนะครับว่า หลังจากที่กระผมได้ทราบประวัติของพระเดชพระคุณหลวงพ่อฯและได้อ่านหนังสือต่างๆของท่าน
    ทำให้กระผมนั้นเกิดศรัทธาในองค์หลวงพ่อฯเป็นอย่างยิ่ง จึงได้ติดตามอ่านหนังสือคำสอน และตามเก็บวัตถุมงคลของหลวงพ่อทุกๆ
    อย่างตามที่กำลังของตัวเองจะทำได้ และขอแจ้งให้ทุกท่านได้ทราบกัน ณ ที่นี้ไว้เลยว่า วัตถุมงคลต่างของหลวงพ่อฯนั้น ผมได้เริ่มเก็บ
    เอาก็ตอนที่วัตถุมงคลของท่านได้ปรับราคาขึ้นเป็น 16 เท่าหมดแล้ว ดังนั้นวัตถุมงคลที่ผมมีอยู่ทั้งหมดนี้ ผมไม่เคยได้มาในราคา
    10,20,30 หรือ 100 บาท เหมือนกับสมัยที่ท่านยังมีชีวิตอยู่นะครับ ดังนั้นทุกอย่างที่ผมมีอยู่ผมจึงรู้คุณค่าและหวงแหนมาก

ดังนั้นเมื่อผมนำมาให้ท่านได้เช่าบูชากันในราคาที่หลายท่านอาจจะบอกว่าสูงไปนั้น ก็ขอโปรดอย่าตำหนิกระผมเลยครับ
    เพราะว่าเป็นสิ่งที่ผมค่อนข้างหวงแหน และกระผมก็มิได้นำเงินมาเข้ากระเป๋าตัวเอง แต่จะนำเงินจำนวนนี้นำไปมอบให้กับทางทีมงาน
    ผู้ดูแลเวปต่อไป ท่านใดที่เห็นด้วยกับกระผมก็ขอให้ช่วยๆกันนะครับ

บางส่วนที่จะนำมามอบให้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กรกฎาคม 2007
  3. Pattana

เนื่องจากกระผมเป็นผู้ที่จะจัดส่งพระให้กับท่านที่ร่วมกันบริจาคให้กับการช่วยเหลือทางเวป ดังนั้นเพื่อความสะดวกในการตรวจสอบ ยอดเงิน
    กระผมจึงขออนุญาติใช้บัญชีส่วนตัวของกระผมเอง ซึ่งเป็นบัญชีธนาคารกรุงไทย เพราะง่ายต่อการใช้ Internet Banking
    ในการตรวจสอบยอดเงินโดยบัญชี่ที่ใช้คือ

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทย
    สาขาย่อย ก.ฟ.น.เพลินจิต
    ชื่อบัญชี นายพัฒนา เอกพจน์
    เลขที่บัญชี 092-1-00973-9

ท่านไม่จำเป็นต้องนำ Slip มาโพสท์ เพียงแต่เมื่อโอนแล้วให้แจ้งจำนวนเงิน วันที่และเวลาที่โอน พร้อมกับชื่อที่อยู่ในการจัดส่งพระให้กับกระผมด้วย ท่านใดไม่ต้องการให้ใครทราบชื่อ-นามสกุลจริงก็โปรด PM บอกให้ผมทราบด้วยครับ เพราะผมจะทำบัญชีรายชื่อของท่านและจำนวนเงินมาลงให้ทุกท่านได้ร่วมกันอนุโมทนาสาธุกันครับ

4. Pattana

สมบัติพ่อให้อย่างแรกที่จะนำมาลงคือ พระคำข้าว พิมพ์แขนจุด บัวหลายจุด
    สวยๆ ชัดๆ หลายท่านบอกว่าเป็นพระคำข้าวในกลุ่มรุ่นแรกๆ ขอได้โปรดพิจารณาเอานะครับ
    องค์นี้ขอมอบให้กับผู้ที่ร่วมบริจาคเงินจำนวน 2,000 บาทครับ
    คุณ Komodo จองแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2007
  5. Pattana

องค์ที่ 2 เป็นพระคำข้าว พิมพ์เดียวกันกับองค์แรก
    ขออภัยด้วยที่ภาพไม่ค่อยชัดเพราะถ่ายเมื่อสักครู่นี้เอง
    มอบให้กับผู้ที่ร่วมบริจาคจำนวน 2,000 บาท เช่นกันครับ
    คุณ Berm_KT จองแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2007
  6. Pattana

สำหรับเงินที่ท่านได้โอนมาเข้าบัญชีผมนั้น ผมจะนำมาแจ้งให้ทราบเป็นระยะๆ
    และจะโอนเข้าบัญชี ของผู้ดูแลเวป ภายในวันที่ 5 สิงหาคม 2550 หรืออาจจะเร็วกว่านั้นถ้าหากว่าได้จำนวนเงินตามยอดที่ผมได้ตั้งเป้าไว้ ขึ้นอยู่กับว่าอย่างไหนจะถึงก่อน

หรือถ้าหากทางเวปมีความจำเป็นต้องใช้เงิน ผมก็สามารถที่จะโอนเงินนี้ให้ได้ก่อนกำหนดที่ตั้งไว้ได้เช่นกันครับ

ถ้าหากท่านไว้วางใจผม ก็ขอให้โปรดช่วยกันสนับสนุนช่วยเหลือกันต่อไปนะครับ ขอย้ำอีกครั้งว่าเงินทุกบาทที่ได้จากกระทู้นี้ จะนำไปมอบให้กับทางผู้ดูแลเวป โดยผมไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ

7. Pattana

ยังมีพระสวยๆอีกหลายรายการ รอให้ผมถ่ายรูปมาก่อนนะครับ

8. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    ขอบูชาองค์นี้ครับ ผมชยาคมน์ ธรรมปรีชาครับ ส่วนเงินผมขอโอนให้สิ้นเดือนได้ไหมครับ เพราะเดือนนี้ผมบูชาองค์ปฐม รุ่น 3 เพื่อร่วมสร้างพระอุโบสถที่นี่แล้วครับ http://www.palungjit.org/board/showthread.php?p=559315&page=14

หากพี่มีพระหางหมากให้บูชาด้วย ผมขอจององค์นึงนะครับ (ผมไม่อยากบูชาที่อื่น เราะกลัวของปลอมและผมดูไม่เป็นครับ) เดือนนี้เดือนผมครับ ผมเลยอยากให้รางวัลแก่ตัวเองบ้างครับ แม้ช่วงนี้จะไม่ค่อยมีเงิน เพราะว่างงาน แต่ผมมีความสุขครับที่เดือนเกิดของผมมีอะไรดีๆหลายอย่าง ไม่ว่าจะเป็นการได้เจอเพื่อนที่ดีในเว็บพลังจิต ได้เห็นสังคมชาวพุทธที่ดีในเว็บนี้ ได้เห็นความเอื้ออาทรต่อกัน รวมได้ได้อาราธนาองค์ปฐม รุ่น 3 พระคำข้าว และพระหางหมากที่หลวงพ่อฤาษีปลุกเองขึ้นคอผม (โดยเงินที่ผมบูชาพระทั้ง 3 องค์ได้ใช้ในการสร้างพระอุโบสถและบำรุงเว็บไซต์พลังจิต ซึ่งเป็นการสืบสานพระพุทธศาสนาให้ครบ 5,000 ปี)

ขออนุโมทนาเพื่อนๆชาวพุทธทุกท่านด้วยครับ

ปล.ผมส่งเบอร์ติดต่อให้พี่ Pattana ทาง PM นะครับ

9. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    22
    สิ่งที่คุณPattana ได้กระทำอยู่นี้นับเป็นบุญกุศลอย่างยิ่ง เรื่องเสียหายที่จะเกิดขึ้นแก่เว็บพลังจิตไม่มีแน่นอน ดังนั้น ไม่ต้องกังวลครับ ผมและทีมงานเว็บพลังจิตขออนุโมทนาบุญกับคุณ Pattana และผู้มีจิตศรัทธาบูชาวัตถุมงคลของหลวงพ่อพระราชพรหมยาน ทุกๆ ท่านด้วยครับ นับว่าเป็นการช่วยเหลือเว็บพลังจิตอีกทางหนึ่งให้สามารถดำเนินงานต่อไปได้

.

10. Pattana

ไม่มีปัญหาครับ ส่วนพระหางหมากนั้น ผมมีอยู่ครับ แต่ยังไม่ได้ถ่ายรูปนำมาลง
    อยากได้แบบไหนครับ พิมพ์พิเศษหรือพิมพ์ธรรมดาทั่วไป หรืออยากได้ในสภาพแบบไหน(ราคาจะต่างกัน) บอกกันได้เลยครับ

คิดว่าวันนี้จะนำภาพมาให้ชมกันครับ

11. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    ราคาที่พอสู้ไหวก็ไม่เกิน 3,000 ครับพี่ สภาพขอสมบูรณ์นิดนึงครับ เพราะจะอาราธนาห้อยคอและเก็บไว้ให้ลูกหลานครับ

ช่วงนี้ก็ท่องคาถาเงินล้านของพ่อฤาษีลิงดำไปเรื่อยๆครับ ถ้าผมมีวาสนาคงมีโอกาสชมบารมีองค์พ่อครับ (แค่ผมคิดจะหาเงินมาบูชาองค์พ่อ เจ้านายก็โทรมาแนะนำที่หาเงินให้เลยครับ ทั้งที่นายทำเองก็ได้ ยังไงเดี๋ยววันนี้ผมจะรีบไปติดต่องานด่วนเลยครับ แล้วดึกๆผมขอชมบารมีด้วยนะครับ)

ถ้าพี่สะดวกผมรบกวนพี่โทรหาผมตามเบอร์ที่ผมส่ง PM ไปให้ได้ไหมครับ เรื่องราคาบูชาครับ เพราะผมจะสอบถามข้อมูลพี่ดสินใจนิดนึงครับ และคงตัดสินใจทางโทรศัพท์ได้เลยครับ

รบกวนพี่นิดนึงนะครับ

อนุโมทนาครับ

12. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ขออนุโมทนาในกุศลจิตเจตนาอันดียิ่ง ของคุณพัฒนา
    ที่สืบสานแนวความคิดของคุณเอื้อม(ยายผีป่า)
    จนออกมาเป็นรูปธรรม นำมาเป็นกระทู้ ที่น่ายกย่องและสรรเสริญ

ขออำนาจเทวาอารักษ์ จงปกปักษ์พิทักษ์รักษา
    คุณพัฒนา และผู้มีจิตศรัทธาที่ร่วมกุศลในครั้งนี้
    ให้มีความสุข ธรรมรักษา มีดวงตาเห็นธรรม
    นำพาชีวิตให้พ้นทุกข์ ได้โดยทั่วกัน สาธุๆๆ

13. Komodo

145
    พี่พัฒนาครับ

พระคำข้าวและพระหางหมากแบบมีพระธาตุงอกมาด้วยมีให้บูชาหรื่อเปล่ายลมครับ เห็นมีคนแนะนำว่า ที่บ้านสายลมมีให้บูชาครับ แต่อยากบูชาผ่านพี่เพื่อนำเงินมาบำรุงเว็บมากกว่าครับ

อนุโมทนาครับ

14. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG]ยกมาจากกระทู้http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=83468&page=3

คุณวุฒิพล ได้ทำการเปิดบุญที่ ๑๐๐๐ บาท โดยคุณขุนท้าวเป้ฯผู้นำพระมาให้เช่าบูชาเพื่องานช่วยเหลือเวบตามที่คุณพัฒนาชี้แจงค่ะ คุณขุนท้าวยังมีอีก ๔ องค์ตามที่ชี้แจงในลิ้งค์ที่ให้ข้างต้นค่ะ

ท่านที่บูชามงคลวัตถุจากคุณขุนท้าว จะสะดวกโอนเข้าบัญชีคุณ พัฒนาก็ยินดีค่ะ หรือบัญชีคุณตั้มศักดิ์ ที่เป็ฯบัญชีของเวบอยู่แล้วคือบัญชีนี้ค่ะ

บัญชีสำหรับโอนเงินเพื่อบำรุงเว็บพลังจิตครับ

บัญชีธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาสะพานใหม่ดอนเมือง
    ชื่อบัญชี นายณัฐพัชร จันทรสูตร
    เลขที่บัญชี 081 - 247448 - 7

ส่วนของที่ยายจะนำมาให้บูชาเพื่อสมทบร่วมกับผู้ประสงค์ดีท่านอื่นๆ ขอให้ยายเสร็จธุระก่อนนะคะ นอกจากงานเลี้ยงลูกแล้ว ยังมีงานชุมชน และงานทำแผ่นพับคาถาแจก รวมทั้งวางพล็อตทำนิตยสารธรรมะและสาระของเวบพลังจิต มีท่านใดทราบหรือยังคะ

15. Pattana

มีครับ หลายท่านเคยได้รับจากผมไปฟรีๆ
    ถ้าหากว่าผมได้พิจารณาแล้วว่าเขามีความดีพอที่จะได้
    ผมก็จะขอมอบให้ฟรีเลยครับ

16. Pattana

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pattana [​IMG]
    ไม่มีปัญหาครับ ส่วนพระหางหมากนั้น ผมมีอยู่ครับ แต่ยังไม่ได้ถ่ายรูปนำมาลง
    อยากได้แบบไหนครับ พิมพ์พิเศษหรือพิมพ์ธรรมดาทั่วไป หรืออยากได้ในสภาพแบบไหน(ราคาจะต่างกัน) บอกกันได้เลยครับ

คิดว่าวันนี้จะนำภาพมาให้ชมกันครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

พระคำข้าวและพระหางหมากที่นำมาลงในนี้ สูงสุดผมจะลงไว้ไม่เกิน 2,000 บาทครับ ซึ่ง 2,000 บาทนี้ ส่วนใหญ่จะเป็นพิมพ์พิเศษ หรือสวยๆที่อาจหายาก ถ้าเป็นแบบทั่วไปคงไม่ถึงครับ และสำหรับท่านที่อยากช่วยเหลือทางเวป แต่จำกัดอยู่ที่ไม่เกิน 1,000 บาท ก็จะจัดให้เช่นกัน โปรดอดใจรอครับ

เดี่ยวถ้ามีเวลาจะโทรหานะครับ

17. Pattana

พระคำข้าวและพระหางหมากแบบที่มีพระธาตุงอกออกมา ผมไม่มีครับ มีแต่พระคำข้าวพิมพฺพิเศษที่ติดพระบรมสารีริกธาตุ ที่บ้านซอยสายลมและที่วัดยังมีให้บูชา องค์ละ 3,200 บาท ครับ ผมเองมีอยู่อย่างละองค์ จึงขอเก็บไว้บูชาเองก่อนครับ ส่วนท่านใดที่มีอยู่หลายองค์จะช่วยสงเคราะห์ ผ่านในกระทู้ ก็จะขอบพระคุณยิ่งครับ

18. Pattana

ขอบคุณพี่ Moutain ที่มาให้กำลังใจ รวมทั้งท่านอื่นๆที่ไม่ได้กล่าวถึงด้วยครับ

ส่วนเรื่องการโอนเงินนั้น เอาเป็นว่าท่านใดสะดวกบัญชีไหน ก็ให้โอนเข้าบัญชีนั้นได้เลยครับ มีให้เลือก 2 บัญชีดังนี้นะครับ

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทย
    สาขาย่อย ก.ฟ.น.เพลินจิต
    ชื่อบัญชี นายพัฒนา เอกพจน์
    เลขที่บัญชี 092-1-00973-9

บัญชีธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาสะพานใหม่ดอนเมือง
    ชื่อบัญชี นายณัฐพัชร จันทรสูตร
    เลขที่บัญชี 081 - 247448 - 7

ท่านใดที่โอนเข้ากรุงไทย ขอให้แจ้งบอกจำนวนเงิน วันเวลาที่โอน ไม่ต้องแนบสลิปมาครับ

ส่วนท่านใดที่โอนเข้าไทยพาณิชย์ ขอให้นำสลิปมาแสดงหรือรอให้พี่ตั้มแจ้งยืนยันยอดเข้ามา แล้วผมจะส่งพระไปให้ครับ

19. Pattana

พระหางหมากองค์ที่ 1 ครับ มอบให้กับผู้ที่บริจาค 1,700 บาท
    ไม่ต้องรีบร้อนครับ พระทุกองค์ที่ผมลง ท่านใดที่เชี่ยวชาญในการดูพระ ขอเชิญเข้ามาวิจารณ์และติชมได้เต็มที่ครับ ไม่ต้องเกรงใจผม เพื่อความมั่นใจของผู้ที่จะได้รับไปครับ (พี่มหาหิน ถ้าหากว่ามีเวลา ก็มาติดชมกันหน่อยก็จะเป็นพระคุณครับ)
    ปัจจุบันพระหางหมากยังมีให้เช่าบูชาทั้งที่วัดและที่บ้านสายลมในราคา 1,600 บาท (ไม่แน่ใจว่าเราจะสามารถเลือกได้หรือไม่) แต่ผมนำมาให้ท่านในราคา 1,700 บาท ให้ไปพร้อมกับเอกสารใบอาราธนาครับ ค่าส่งทั้งหมดผมออกให้ครับ

พระหางหมากองค์ที่ 1 มอบให้กับผู้ที่บริจาค 1,700 บาท
    (คุณหมอ noi จองแล้วครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กรกฎาคม 2007
  20. Pattana

พระหางหมากองค์ที่ 2
    1,700 บาท
    คุณ Berm_KT จองแล้วครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้