คุณ อาชวิน พอ เถอะครับ เลิก เถอะ ครับ อย่าดันทุรังอีก ต่อไปเลย ครับ

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย siritach, 26 ตุลาคม 2007.

1. siritach

siritach เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2005
    คุณ อาชวิน พอ เถอะครับ เลิก เถอะ ครับ อย่าดันทุรังอีก ต่อไปเลย ครับ

ยังจำได้มั้ยที่บอกว่า มีรูปถ่าย มนุษย์ต่างดาว แต่ไม่มี เครื่อง สแกนเนอร์ เลย เอามาโพส ไม่ได้
    ตอนที่ ผม ไป หา คุณครั้งแรกที่ อตก. นะ ผม ขอดูรูป คุณ บอกผมว่า รูป อยู่ที่ บู๊ท ซอย ละลายทรัพย์
    พอครั้งหลัง ไปหา ที่ ซอย ละลายทรัพย์ ก็บอกผมว่า ลืมไว้ที่โรงงาน
    ..
    1 ปีกว่า ๆ แล้ว ยังไม่เห็น มีรูป มนุษย์ ต่างดาวที่คุณ ถ่ายด้วยกล้องวงจรปิด ไว้เลย สักภาพ สงสัย เครื่องสแกนเนอร์ นี่ หายาก มากๆ แต่ เอ ถ่ายด้วยกล้อง วงจร ปิด นี่น่า จะเป็น VIDEO นะ....

จับโกหกไม่ยาก หรอกครับ
    แต่เฉพาะ คน ที่เคยไปให้ ตรวจดู อดีตชาติมา แล้วเท่านั้น
    เพราะถ้าไปตรวจอีก รอบ แก อาจจะพูดไม่ตรง กับ ครั้งแรก ที่บอกไป ว่า ชาติ ที่ แล้ว เกิดเป็น อะไร

ตรวจพลังออร่า คนละ 100-200 บาท แล้วบอกว่าเป็นค่าใช้จ่ายในการเช่าบู๊ธ โถ่ถัง มีคนไปให้ตรวจ เยอะ มากถึงขนาดต้องมีบัตรคิว
    ตอนที่ผม เคยไป นะ รอ ทีละ 2-4 ชม. เลยละ ดู คร่าวๆ กะเอานะ วันนึ่ง ต้องมีไม่ต่ำ กว่า 12 คน
    เอา200 บาท มา คูณ จำนวนคน นะ แล้วคูณ ด้วย จำนวนวัน 30 วัน เพราะ 1เดือน มี 30 วัน จะได้เป็นจำนวนเงิน เฉลี่ย ของแต่ละเดือน หัก ค่าเช่า แล้ว เงินที่เหลือไป ไหนละ
    เป็น อาชีพ ที่ลงทุนสุงมากๆๆๆๆๆๆๆ คือมีโต๊ะ1 ตัว เก้าอี้ 2ตัว และค่าเช่า บู๊ท เดือนนึงคงไม่เกิน 7 พัน หรอกนะค่าเช้า แต่ราย ได้นี่สิ หลาย หมื่น ต่อ เดือน

จะทำอะไร ก็ทำไป เถอะ นรกนะมีจริง

2. siritach

siritach เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2005
    อ้อ คนที่จะทดสอบ ความสามารถ ของ คุณ ตาที่3 นะ แล้วโดน บ่ายเบี่ยง
    ผม มี สิ่งเปรียบเทียบ นะ
    ถ้า คุณ อยู่ กทม. ขับ รถยนต์ได้ และเก่งมากๆ
    แต่ วันหนึ่ง คุณไป อยู่ ต่างจังหวัด คุณขับรถยนต์ ไม่เป็น เพราะ ไม่ใช่ กทม. ความสารถด้านนี้เลยหายไป -- มันเป็นไปไม่ได้ อยู่ แล้ว---
    คน เรานะ ถ้า ทำอะไรเป็น และ ยิ่งทำ ทุกๆวัน ด้วยแล้วนะ ไม่ว่าจะอยู่ที่ไหน ก็สามารถที่จะทำได้โดยง่าย
    ส่วนอาชวิน ที่โดนท้าแล้วทำไม่ได้นะ แล้ว บ่ายเบี่ยง รู้ไว้เถอะ ว่าเขานะทำไม่ได้ จริงๆ เพราะ ถ้าทำได้ คงทำไปนาน แล้ว ไม่มานั่ง ให้คนอื่น ด่าแบบ ถอน หงอก เล่นกันหรอก

พวกสาวก ตาที่3 นี่ก็ จริงๆ ถามจริงๆ เหอะ คุณได้อะไร จาก เขา เห็นมีแต่เสียเงินให้ เขา แล้วยัง ต้องไป ไหว้เขา อีก เห้อ
    ผม ไม่ได้มีพรรคพวก ในเวป นี้ นะ เช็คดูได้

3. นพสร

นพสร เป็นที่รู้จักกันดี

อุ้งอิ้งไม่รู้เรื่อง อุ้งอิ้งแค่ผ่านมา

4. วิมม์

วิมม์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2005
    .
    สงกะสัย เรื่องจะยาว ไป เลย ไม่ค่อยเข้าใจว่าเกิดอารายขึ้น.....................

แต่ที่แน่ ๆ งานนี้ คนมีส่วนได้เสีย คง(b-evil) (b-evil) (b-evil) แต่....ไม่ยิ้มอย่างนี้หรอกนะ(b-no) (b-no) (b-no)

5. Mrs.DeWalt

Mrs.DeWalt เป็นที่รู้จักกันดี

ป้าเหมือนกันคะ เเค่ผ่านมา คนเเกอย่างป้าอ่านเเล้ว--งง--คะ

6. สิกขิม

สิกขิม เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2005
    หากไม่เคยรู้จักประพฤติด้วยตนเองแล้ว เราไม่กล่าวพาดพิงผู้ใด

สำหรับชายผู้นี้ เปี่ยมด้วยจิตวิทยาในการปอปั้นและสร้างอุปาทานแก่ผู้
    มีพื้นความเชื่อและความชอบ ด้านเหนือโลกเหนือธรรมชาติ

พร้อมอุปโลกให้ตัวตนในโลกจินตนาการ ซึ่งเขาเหล่านั้นอยากมีและอยากเป็นเกิดขึ้นโดยมายาจิตที่สร้างเป็นมายาภาพ

ก่อนจะล้วงปัจจัยจากกระเป๋าคนเหล่านั้น อย่างแนบเนียนมาช้านาน

7. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ siritach. ถ้าคุณไปอ่าน กระทู้ ที่เสนอ โดย ดุณ sodalith
    ผมยอมรับข้อเสนอนั้น
    เพียงแต่มีสองข้อ ที่ค้างอยู่ก่อนที่ ยังไม่จบ
    คือ1. ลงคะแนน ประชาธิปไตย ว่า ผม เลวอย่างที่ว่า หรือ เปล่า
    โดยขอโวต จาก สมาชิกบอร์ด ทั้งหมด..คะแนน ที่ออกมา เป็นที่ พอใจ..ที่ คนในบอร์ด เขาคิดอย่างไร กับผม

2. เขาหาว่า ผม ไม่มีตาทิพย์ ไม่มีอำนาจพลังจิต
    ผม จึงขอให้ สมาชิกโหวต อีกครั้ง..ว่า เชื่อว่า ผม มีพลังจิต มีตาทิพย์ หรือไม่...ลองไปดู คะแนนโหวต ด้วยครับ ว่า ผม ผ่านหรือเปล่า

คนที่ สัมผัสอะไร ไม่ได้ ก็ไม่เชื่อ..ก็ไม่ว่า กัน..แต่มาว่า คนอื่นไม่มีพลัง
    คนที่ มาสัมผัสกับผม.เขาสัมผัสได้..ก็ โหวตให้ผม เท่านั้น เอง
    ผมไปแล้ว..มีคนบอกว่า คุณ เขียนถึงผม.. ผม จึงกลับมาอ่าน..และขอตอบ ณ ที่ นี่
    และขอให้มีใจเป็น ประฃาธิปไตย พอ ที่ จะรับ ผล ของ การโหวต
    ไม่ใช่ เอาความคิด ของ คนๆๆเดียว มาตัดสิน

ผม กลับไปที่ เวป ใหม่
    จะไม่เล่นที่นี่ อีก ต่อ ไป..เสนอว่า อยู่คนละประเทศ..อย่าได้ ข้ามแดนกัน

แล้ว ไง.....ฝ่ายนี้ ก็ตามไปรังควานถึงที่..ไม่หยุด แปล ว่า อะไร
    ใช้ ชื่อในเวปว่า Fuk U..ซึ่งเป็นคำที่ หยาบมาก ที่แปลว่า ..เย็ด.....ม่

และถ้อยคำที่เสียดสี เหมือนกับที่เขียน บนนี้
    คุณ ลองกลับไปดูก็ได้ ที่ one.pimolnews.net
    กระทู้ โรงเรียน รุ่นแรก เปิดแล้ว ข้อที่ 7
    แต่ไม่เป้นไร..พรุ่งนี้ ก็จะแจ้ง เวปมาสเอตร์ ลบ คำ เสนียด สุด ชั่วช้า และ ข้อความ ที่เลวนั้นออกไป

ถ้าไม่เลิก ผม จะกลับมา..และซัดกันใหม่..ให้เวบ พังไป
    ผม สู้สุด ตัว..วิศวกร ที่ ทำงานโครงการใหญ่ๆๆ..เจอ ผู้คน มานับหมื่น
    ไม่ย่น อยู่แล้ว

ช่วยถาม ฝ่ายที่ โจมตีผม..จะหยุด หรือ ยัง
    มาว่า ผม ฝ่ายเดียวไม่ได้
    ผมไม่ตอบ อะไรคุณ ในข้อความ ที่ คุณ ก็ ว่าผมไว้มาก
    เพราะไม่ต้องการ ทะเลาะกับใครเพิ่ม

8. Chaiyaboon

Chaiyaboon เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    ยิ่งแถ สีข้างยิ่งถลอก

ยิ่งแถ คนยิ่งจับได้ว่าโกหก

ยิ่งแถ คนยิ่งรำคาญ

ยิ่งแถ คนยิ่งเห็นว่าเป็นตัวตลก

ยิ่งแถ คนยิ่งเห็นธาตุแท้

ยิ่งแถ ก็ยิ่งเสื่อม

9. Misspink777

Misspink777 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2007
    5 5 5... ตอบได้กระจ่างมากกกกกกกค่ะ 12 ปันนา
    ไชยบูลย์ เปลี่ยนรูปใหม่แล้ว ดู โนแน๊ะ ขึ้นนะ

10. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

แทบทุกคน ที่ ขึ้นมาค้าน เพราะ ส่วนใหญ่มีอคติ เป็นการส่วนตัว
    เคยมีเรื่องกัน แล้วเก็บไว้ในใจ.การเอาความคิด ของตนที่มีอคติ มาตัดสินคน..เป็นเรื่องที่ ถูกต้องหรือ

ผมไม่เคยบอกว่า ผม เก่ง..ไม่เคยบอกว่า ผมเป้นคนพิเศษ
    แต่ มีบางคนบอกว่า ผม เลว ผม โกหก เอาเงิน ชาวบ้าน

ผมก็ให้ สมาชิกทั้งหมด ที่ สัมผัสกันมานานแสดงมติอกมา
    แล้ว เห็นหรือไม่ ว่า..
    มีคนเชื่อว่า..ผมไม่ได้เลว มากกว่า คนที่เชื่อว่า ผม เลว ..หลายเท่านัก
    ให้คนอื่นตัดสินซิครับ..อย่าเอาตัวเองคนเดียว ตัดสิน

ท้ามาอีกว่า ผมมีตาทิพย์ ใหม
    คนที่เคยมาสัมผัสกับผมได้..ก็มาลงมติ เชื่อว่า ผม มีตาทิพย์ มีจำนวนมากกว่า หลายเท่า..ก็แสดงว่า เขาเชื่อว่าผมมีตาทิพย์ จริงๆๆ

หัวใจของประชาธิปไตย.ที่ ถือว่า มติ ของ คนส่วนใหญ่..นั้น เป็นเรื่องที่ ถูกต้อง

ทั้งสองกรณีย์ เหมือนผม ถูกซักฟอกในสถา
    แล้วมีการ ลงมติ..คะแนน ของผู้ออกเสียง ผม ได้ มาก และชนะขาด

หัวใจหลัก ของ ประชาธิปไตย ของ คุณ siritach อยู่ที่ไหน
    โตมาป่านนี้แล้ว

ผมบอกว่า ผม จะไปที่เวป ใหม่..จะไม่มายุ่งที่ นี่
    และต่างคน ต่างอยู่
    ไม่มีการโต้ตอบ..สักพัก เรื่อง ที่ วุ่นวายนี้ก็จะหายไปเอง

แต่ฝ่ายคุณ ยังเล่นไม่เลิก ยัง โจมตี ขับไล่ ผม เหมือน หมู เหมือน หมา
    เมื่อมีการ ตอบโต้ กลับมา ก็ พูด เอาข้างเดียว
    ว่า คนไม่มีสัจจะ..ว่า จะไปแล้ว กลับมาทำไม
    คนที่มีสมอง มีปัญญา..เคยผจญมามาก
    จะนิ่งให้ คนอื่น ตีอยู่ข้างเดียว..เป็นไปได้ หรือ

ผมบอกแล้ว ผม จะไป แต่ถ้า ยัง โจมตีผม อยู่
    ยังข้ามเขตไปที่ เวป ใหม่ และ ตอแย..แบบไม่เลิก

ผมก็จะอยู่ที่นี่แหละ
    สู้กันจนเวป พังกันไปข้าง
    ไม่เห้นจะเป้นไร
    เมื่อ คนที่ต้องการ จะรบ ต่อ ผม ก็จะรบ

11. chatyamn

chatyamn เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    อืม......ไม่รู้เป็นมากันอย่างไรก็เข้ามาอ่าน.....

12. The Third Eyes

ที่จริง ผู้ที่จะแก้ปัญหานี้ได้
    ถ้าไม่ทำตามที่ คุณ sodalite เสนอไว้

คือ เวปมาสเตอร์ คุณ วีระชัย
    ใครขึ้นกระทู้ที่โจมตีกันขึ้นมา ก็ ลบทิ้งหมด ไม่ว่าฝ่ายไหน จะขึ้นมา
    เมื่อไม่เรื่อง โจมตี กันบนจอ
    เรื่องก็จะหายไป เอง
    จอก็จะสะอาดขึ้น

ขอให้เวปมาสเตอร์พิจารณา

13. The Third Eyes

อีกเรื่องที่ชัดเจนมาก
    คำถามว่า คนที่ เห็นด้วยกับผม..ไม่เห็นมีใคร เสนอ ความเห็นขึ้นมา

ถ้าดูดีดี..จะเห็นว่า มีเหมือนกัน
    แต่พอขึ้นมา ก็ด่า เขาเหมือนหมู เหมือน หมา..ว่า เป็น ลูกกะเป๋ง..หรือ มีผลประโยชน์ ร่วมกัน
    เขาก็รู้ว่า กลุ่มที่ต่อต้านผม เป็น กลุ่มอันธพาล

และใน สามัญสำนึกปกติ
    ใครที่ไหน อยากจะยุ่งกับ อันธพาล
    เขาลงคะแนนมาให้ ก็ แสดงว่า ให้ ความเห็นมาแล้ว ว่า เขาคิดแอย่างไร

ไปดู คะแนน ซะมั่ง ซีครับ
    บางคนดูแล้ว ก็ อ้างว่า
    เฮ้ย..ตัวเลข เป็น ของคน กลุ่ม เดียว
    อีกเกือบแสนคน ไม่ได้ มาลง
    ตัวคะแนนใช้ไม่ได้
    อย่างนี้ หรือ..เรียกว่า คนมีคุณธรรม มี จริยธรรม
    ถ้า ฝ่ายที่ โจมตี หยุด ผมก็จะหยุด
    อยากให้ผม หยุด ก็ อย่าโจมตี

ผมไม่เคยขึ้นมาโจมตี ด่าใครก่อน
    ที่ ขึ้นมา ก็ เพื่อ โต้ตอบ เท่านั้น

14. Chaiyaboon

อาชวินกำลังทำตัวเหมือนใครบางคน ที่โดนซักฟอกเรื่องคอรัปชั่น

เขาคนนั้นยุบสภาทิ้ง แล้วบอกว่ามาสิ เลือกตั้งกันใหม่ ดูคะแนนผมสิ

อย่ามาซักฟอกผม เพราะผมมีคะแนนเยอะ

อย่างนั้นหรือครับ

หึ หึ

15. Chaiyaboon

แบบนี้เหรอ เรียกว่าประชาธิปไตย

หึ หึ

สงสัยนักวิชาการคงต้องเผาตาราทิ้งหมดซะแร้ว

หึ หึ

16. Chaiyaboon

อาชวินเมื่อไหร่จะเลิกนิสัยให้ป้ายสีคนอื่นซักที

ถ้าอาชวินต้องการให้ข้ามไปที่เวปนายกาหลิบจริง ๆ ล่ะก็

ผมจะจัดให้ครับ

17. จารย์จ่อย

จารย์จ่อย สมาชิก

เวรกรรม เวรกรม อมิตพุท

18. สี่จุด

สี่จุด เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    12 punna ....you're the great....

19. สิกขิม

สิกขิม เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2005
    ไม่เคยโจมตีใครก่อนเช่นนั้น จริงหรือ?

เคย ใส่ไคล้ผู้อื่นลับหลังเขาหรือไม่?

20. วาโกะจัง

วาโกะจัง Active Member

หยุดทะเลาะกันได้แล้วค่ะ

จากที่ติดตาม ที่คุณ 2 คนทะเลาะกัน โตเถียงกันด้วยถ้อยคำรุนแรง จนกระทั่งหลังๆ เริ่มมีถ้อยคำหยาบคายนั้น ทำให้ดิฉันซึ่งติดตามอ่าน มีความรู้สึกไม่ดีเป้นอย่างมาก ที่เห็นเวบพุทธศาสนาแห่งนี้ เริ่มกลายเป็นเวบที่คนด่ากันด้วยถ้อยคำรุนแรงมากขึ้นเรื่อย ๆ เลยรู้สึกไม่สบายใจ การที่จะมีคนออกมาแฉคุณตาที่สาม ก็เป็นเรื่องดี แต่คุณก็อย่าลืมว่า ควรใช้ถ้อยคำที่สุภาพนะคะ เพราะนี่คือเวบพุทธศาสนา และคุณตาที่สาม ก็อายุมากแล้ว ก็วางตัวให้เหมาะสมด้วยนะคะ อย่าให้เด็กด่าถอนหงอกได้ ใครจะด่า ก็ด่าไป อย่าไปบ้าตาม ดิฉันเป็นคนกลางที่ไม่เข้าข้างใครนะคะ เพราะอ่านดูแล้วก็ไม่พอใจทั้ง 2 คนที่ทำให้เวบแปดเปื้อนค่ะ