คือผมว่าจะไป ซื้อ องค์ท้าวเวสสุวรรณ อยูร้านขาย...

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย surer, 29 มกราคม 2012.

1. surer

surer เป็นที่รู้จักกันดี

คือผมว่าจะไปซื้อมาตั้งไว้บูชา ที่ห้องอะครับ
    ผมต้องไปปลุกเสก หรืออะไรป่าว
    และต้องบูชาท่านยังไง
    เพราะผมอยากให้ท่านค่อยปกปักรักษา
    เวลานั่งสมาธิ อะครับ

2. visa2505

visa2505 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2007
    ไปเช่าที่ศุนย์พระเครื่องก็ได้ครับ(ลพ.จอม,ลพ.กาหลง,ลพ.ผาด วัดไร่)
    , เพราะปลุกเสกมาแล้ว ถวายดอกกุหลาบแดง ธุปแดง 9 ดอก บูชาแล้ว ไม่ต้องกลัวภูตผีใดๆในโลกนี้ โลกวิญญาณทั้งหลายไม่กล้าแตะ เพราะท่านคือ จอมจตุโลกบาล (ผู้คุ้มครองดูแลโลกนี้ทั้งหมด ) และป้องกันอันตรายเป็นเยี่ยม ขอ บอก

3. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

คืนเดียวรู้ผลครับ..ถ้าบูชาท่านนะครับ

4. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

อย่าตลกเข้าใจผิดนะครับว่า ผีกลัวท้าวเวสสุวรรณ นะครับ

สำหรับคนที่คิดว่ากลัวไม่ต้องอะไรมากอ่ะถ้าคนในบ้านเราเสียนะจะไม่มีทางกลับบ้านได้เลย แม้เจ้าที่้านนั้นก็กะเจิง เพราะถ้าคิดว่ากลัว นั่นคือคิดกันไปเอง

-ผีจะกลัวต่อเมื่อผีนั้นเป็นผู้ให้โทษ

-แต่ผีที่เฉยๆคือผีที่ไม่คิดอกุศลปองร้อยใครและอาจให้คุณแก่เราเช่นคนในบ้านเราเสียเค้าอาจจะมาเข้าฝันให้หวยอะไรประมาณนี้

ทว่าการเช่าท้าวฯนั้น ผมแนะว่าไปเช่าของที่มี วัดออก มีหลวงพ่อ จะดีกว่านะครับ

5. surer

ขอบคุณมากครับ
    เดียวผมจะลองหาดู ที่ผมอยากได้ก็เพราะไว้กันผีที่คิดร้ายแหละครับ
    ถ้าผีมาดีผมก็ไม่ค่อยกลัวหรอก เจอบ่อยจนเริ่มจะชินแล้ว
    แต่ที่กลัวเพราะ กลัวบ้าก่อนนี้แหละครับ

6. surer

ช่วยแนะนำเว็บ ที่น่าเชื่อถือและราคา ไม่แพงเวอร์หน่อยครับ

7. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ก็อย่าส่องกระจกบ่อยสิครับ อิอิอิอิแซวเล่นนะ

วัตถุมงคลใดที่เสกขึ้นต้นด้วย นะโม 3 จบ สิ่งเหล่านั้นย่อมกันผีได้ครับ แต่กันตัวเองไม่ให้คิดไปเองนี่ยากอ่ะครับ

แม่แต่เจ้าที่ในบ้านแค่ไหว้บอกท่าน+กับถวายของให้ท่านนิดหน่อยๆ

8. นางสาวอยู่จ้ะ

นางสาวอยู่จ้ะ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ยืนยันอีกหนึ่งเสียงค่ะ บูชาท้าวเวสสุวรรณ ดีจริงๆ
    ไม่ใช่ไล่แต่ผี แต่เทวดาที่มารบกวนเรา ท่านก็กันให้
    เมื่อก่อนนอนไม่หลับ เพราะโดนเทวดามาขอบุญค่ะ
    จะมาเคาะฝาบ้านปึงๆปังๆ แต่ล่าสุดที่เราหัวเสีย
    คือ เอาลูกแก้วทั้งกระจาดมาปาใส่ชั้น2 เราก็โมโหสิ
    มากวนกันอย่างนี้ คือเป็นคนนอนหลับยากอยู่แล้ว
    โดนอย่างนี้ยิ่งไปกันใหญ่ แต่ก็อุทิศบุญให้ไปนะ
    (ไม่รู้ได้บุญบ้างป่าว) มาตอนหลังได้ท้าวเวสฯมาบูชา
    องค์เล็กๆ ใส่กระเป๋าตังค์ไว้ ยกไหว้ 1 ที ก่อนนอน
    เสียงรบกวนหายไปเลยค่ะ หลับดี รู้งี้บูชาท่านตั้งนานแล้ว

9. นราสภา

นราสภา เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2010
    เฮี้ยนจิง จิง

เเหม่ คุณน้องละอยากรู้ จิง จิง ว่าเทวดา ที่มาทุบฝาห้องปึงปัง เล่นดีดลูกเเก้วไปมา นี่ ท่านอยู่ ชั้นใหนหนออออออออออ จะเรียกมาตีให้มือหัก

เป็นถึงเทวดา มาเเกล้งเล่นไปเรื่อย ทําตัวยังกะ สัมภเวสี ไปได้เนอะ

(deejai)(deejai)(deejai)(deejai)

10. นางสาวอยู่จ้ะ

นางสาวอยู่จ้ะ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

น้องนราสภา ไม่โดนอะไรประมาณนี้บ้างเหรอ
    พี่ไม่ชอบเลย กลัว
    เอ..จขกท นี่พี่ว่าตั้งกระทู้ผิดห้องหรือเปล่าคะ
    ระวังเจอเทวดาผู้คุ้มกฏเด้อ

11. นราสภา

ไม่เคยเจออะไรกับเขาเล้ยยยยยยยยยยยยยยยยย

ไม่เคยได้ประสพ พบเจอ อะไรกับชาวบ้าน ชาวช่องกะเขาเล้ยยยยยย

ให้ตายเหอะ พับผ่า สิเอ๊าาาา

เจอเเต่ ลม ฟืดฟาดดด ฟืดฟาดดด กันไปมาทั้งวี่ทั้งวัน เฮ้อออออ

เมื่อไร บุญจะมา วาสนาจะส่งให้ใครเขามาทุบข้างฝาบ้านกะเขาบ้างก็ไม่รู้

ที่มาทุบ ก็เห็นมีเเต่เจ้านี่ เจ้านั้น เเล้วก็เจ้านู้นนนน

นี่ นี่ นี่ คุณพี่ นางสาวทีหลังใครมาทุบอะไรเอะอะเเถวบ้าน ก็ ฝากบอกเขาทีว่า มาเเวะบ้านน้องบ้างก็ได้ สนใจ ใคร่ ทําความรู้จัก กัน เเบบส่วนตัว

เออ เเต่คิด คิด ไปนี่ ถ้ามาจิงก็ยัง บ่ฮู้ เตื่อ ว่าเฮาจะไปตางใด
    ดี บ่ ดี๊ เปิลพาเพื่อนมากันเเฮ่ม ได้ เฮ กะล่ะตีนี้

(deejai)(deejai)(deejai)(deejai)

12. นางสาวอยู่จ้ะ

ไม่จริงมั้ง เห็นน้องชอบเล่นห้องนี้ ไม่มาในนิมิตบ้างเหรอ
    (ห้องอภิญญาเป็นห้องที่พี่ระมัดระวังในการอ่านที่สุดเลยนะ
    แบบว่าไปอยากได้อยากมีแบบเค้า เราจะเสียผลเอา :'(
    แต่คงไม่เกิดนิมิตกับพี่หรอก เพราะว่าพี่ออกแนวปอดแหก
    ชอบฝึกแนวสติมากกว่า)

13. นราสภา

น้อง ก็ชอบตามดู อารมณ์ตัวเองเป็นหลักเช่นกัน

น้องชอบเเนว จิต จิต มากกว่าโลดโผนโจนทะยานฟ้า
    เลยได้ยินเเต่เสียง ฟือฟาด ฟืดฟาด ดังเป็นวัว ควาย ระบายลมหยาบอยู่เเค่นั้นเองอ่ะค่ะ

ส่วน กสิณ อภิญา เหาะเหินเดินอากาศนั้น คงไว้เเต่ โฮอินเดอะวอลลลล เพียงด้านเดียว อย่างอื่นไม่เอา

ขี่รถ ก็ เอาพี่ อานา มาใช้ ถ้าโชคดีมีเวลาว่างเป็นของตนเอง ก็ นั่งเพ่ง รู กันไปตามประสาเด็กวัยกระเตาะ ใส ใส น่ารักๆ กันไปตามกําลัง วังชา ที่เเอนตาซิล เขาหนับหนุนกันมา เห็นว่า เเตกได้เเผลล่ะ ห้าร้อยยยยยยยยยยย

เเต่ก็ไม่เคยเเตก เป็นเรื่องเป็นลาว เป็น เขมร กะเขาซักเตื่อ

วันหลัง เราสองคนไปนั่งดู จิต กันเเถวๆ สยาม เเถวเอ็มโพเรียมกันซักยก ท่าจะดีมิใช้น้อย

หลัง หลัง มานี่เริ่มเบื่อ นั่งอยู่เงียบ เงียบ คนเดียว

ยิ่งมี ผู้บ่าว หล่อ หล่อให้เพ่ง เป็น กสิณคนหล่อ เยอะๆ นี่ยิ่งม่วน

จริง จริง เเล้วน้องว่าพระท่านน่าจะมี วิชา กสิน เพ่งคนหล่อ บ้างเนอะ เเบบว่ายิ่งหล่อ ยิ่งน่าตาดี สมาธิก็ยิ่งลึกไปตามกําลัง
    เเต่คงไม่สามารถ นํามาใช้เพ่งกับเพื่อนพ่อ เพื่อนยายที่ ยานกันไป คืบกว่าๆ เยี่ยงสมาชิก ห้องนี้ได้เป็นเเน่ ดู สี ว่าจะสกินเฮด ไม่ก็ อันเดอคัต กันไปจาดดดดดดดดดนักเเล้วว คงจะ บ่ หล่อพอจะเป็นจุดเอาไว้เพ่งได้ อย่างหนํ่าจัย

เอาไว้เดี๋ยวน้องสํามะเร็จ กสิณ คนหล่อเมื่อไร น้องจะ พีเอ็ม ไปบอกวิธีเน้ออออออออออออออออออออออ

14. kusonn-eak

kusonn-eak สมาชิก

นางมารตับเป็ด ระวังจะโดนกินตับ เตรียมตัวไว้ให้ดี

15. kusonn-eak

kusonn-eak สมาชิก

นางมารตับเป็ด ระวังจะโดนกินตับ เตรียมตัวไว้ให้ดี

16. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ที่สร้างได้ดีอีกที่คือ ท้าวเวสฯ วัดจุฬามณี ครับ...ได้ทำบุญกับวัดด้วยครับ....เข้าไปดูนะ.....

http://www.chulamanee.org/index.php

17. surer

18. ekkapon.ch

ekkapon.ch เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2007
    ในเวลาปรกติใครก็ตามที่ภาวนาผีจะเข้าใกล้ไม่ได้ในระยะหนึ่งศอก แล้วก็ก่อนภาวนาตั้ง "นะโม" ก่อน แล้วจึง " มอบกายถวายชีวิตแด่พระพุทธเจ้าครับ แค่ "นะโม" นี่ผีก็ไม่ใกล้แล้วครับ เทวดาก็ลงมารักษา ท้าวจะตุโลกบาลทั้งสี่ พระอินทร์ ท่านจะรู้เองว่าใครทำดีทำไม่ดี ใครภาวนาจริงไม่จริง ท่านก็จะส่งบริวารมาตามรักษาเองครับ

19. นราสภา

น่ากลัว

ช่างเป็นเขากล่าว ที่ สะท้อน สะเทือนเลื่อนลั่น สัน ประสาทอันบอบบางของ น้องเป็นยิ่งนัก

เห็นที ท่าจะต้องไปนิมนต์ ขอ พึ่งอวิชา มาเป็นกําลังใจ เเทน อํานาจคุณพระเสียเป็นเเน่เเล้วววววววววววว

บรื๊ออออ ช่างน่ากลัวจิง จิง

ขอบพระคุณในคําเตือนเจ๊าค๊าาาาาาาาาาา

(k)(k)(k)(k)

20. kho-makong

kho-makong เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2009
    <table id="post5688459" class="tborder" width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" align="center"><tbody><tr valign="top"><td class="alt1" id="td_post_5688459" style="border-right: 1px solid #FFFFFF">
    [SIZE=+1]แต่ถ้าเป็น พิมพ์จำปีใหญ่ ของหลวงพ่ออิฏฐ์ วัดจุฬามณีละก็ ผีกระเจิงไปเยอะเลยครับ ประสพการณ์จากพระในต่างจังหวัด หลายรูปได้ ท้าวเวสสุวรรณ ของหลวงพ่ออิฏฐ์ไป ชาวบ้านโดนผีเข้า พระสงฆ์ก็ไม่มีวิชา เลยเอาท้าวเวสพิมพ์จำปีใหญ่ เนื้อตะกั่ว แว่งในขันน้ำมนต์ คนโดนผีเข้า เห็นขันน้ำมนต์นั้นเข้า โดดผางเลย แถมบอกว่า ข้าไม่กลัวท่านหรอก(หมายถึงพระสงฆ์) แต่ข้ากลัวน้ำมนต์ที่ท้าวเวสสุวรรณมาทำให้

นี่เป็นอีก 1 ประสพการครับ

คาถาบูชาท้าวเวสสุวรรณ
    [/SIZE]

จุดธูป 9 ดอก ดอกกุหลาบแดง 9 ดอก
    ตั้ง นะโม 3 จบ ระลึกถึงพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ บิดา มารดา ครูบาอาจารย์

ปุตตะ กาโม ละเภปุตตัง ธะนะกาโมละเภธะนัง
    อัตถิกาเย กายะญายะ เทวานัง ปิยะตังสุตตะวา
    อิติปิโส ภะคะวา ยมมะราชาโน ท้าวเวสสุวรรณโณ
    มรณังสุขัง อะหังสุคะโต นะโมพุทธายะ
    ท้าวเวสสุวรรณโณ จตุมหาราชาชิกา ยักขะพันตา ภัทภูริโต
    เวสสะ พุสะ พุทธัง อรหัง พุทโธ ท้าวเวสสุวรรณโณ นะโม พุทธายะ

โก้ แม่กลอง
    0800803230

http://www.julamanee.com

http://www.watjulamanee.com
    </td> </tr> <tr> <td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px"> [​IMG] [​IMG] [​IMG] </td> <td class="alt1" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px; border-top: 0px" align="right"> [​IMG]</td></tr></tbody></table>