คนเคยเป็นทั้งครุฑ พญานาค

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย APPLE304, 23 สิงหาคม 2012.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. APPLE304

APPLE304 สมาชิก

22 สิงหาคม 2012
    สวัสดีคราฟ
    แอบสงสัยว่า โอกาสที่คนๆหนึ่งจะเคยเกิดเป็นทั้งครุฑ และพญานาค นั้นมีความเป็นไปได้มากน้อยแค่ไหน เคยแต่อ่านเจอว่า ครุฑ นาคไม่ถูกกัน ...แต่โดยส่วนตัวแล้ว เมื่อก่อนไม่เคยมาทางบูชาครุฑเลย เคยแต่เข้าหาและศึกษาเกี่ยวกับพญานาคอย่างเดียว ส่วนความรู้สึกอยากบูชาครุฑเพิ่งจะเกิดขึ้นมาได้ไม่ถึงสัปดาห์เอง อันเนื่องมาจากการสวดมนต์พาหุง ยอดพระกัณฑ์ และชินบัญชร ด้วยหรือไม่ ทำให้จิตของเราสัมผัสกับจิตของครุฑได้...

รบกวนเพื่อนๆธรรมญาติช่วยตอบข้อข้องใจด้วยครับ

2. APPLE304

อ่อ จะถามต่อด้วยครับ ไม่ทราบว่าเคยมีท่านไหน ฝันเห็นเจ้าแม่กวนอิมเป็นองค์สีดำบ้างไหมคราฟ ผมเจอมา 2 ครั้ง ถามหมอดู เค้าบอกมาว่า องค์ดำเป็นกวนอิมปางของเทพกวนอู จริงเท็จอย่างไร ขอคำแนะนำด้วยครับ

3. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

สัมผัสได้แบบไหนคะ เล่าให้ฟังบ้างได้ไหม

4. mukmik

mukmik เป็นที่รู้จักกันดี

เราก็สวดมนต์บูชาพญานาค และพญาครุฑในวันโกน วันพระ
    แต่จะเน้นหนักไปทางพญานาคมากกว่า...^^

5. APPLE304

Nakraksa สัมผัสได้แบบไหนคะ เล่าให้ฟังบ้างได้ไหม

ผมแค่ฝันถึงคราฟ ยังไม่มีญาณสัมผัสทางจิตเลยคราฟ

.... ฝันถึงพญานาค แต่สักพักแล้วคราฟ เมื่อตอนที่ยังไม่ได้มีพญานาคองคืน้อยๆๆมาอยู่ด้วย พอได้มาบูชาก็เลิกฝันถึงพฯานาคละคราฟ...ส่วนครุฑ ก็เพิ่งจะฝันว่าเป็นครุฑ...เข้าไปในป่าเจอโบสถ์ศิลาแลงสวยงาม พร้อมทั้งสามารถเสกให้คนอื่นมีปีกมีหางบินได้ด้วย แบบไร้สาระ ก็เลยแปลกใจน่ะครับ เรื่องครุฑ กับ นาค:cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้