คนบ้าก็นั่งสมาธิได้

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย Suryar, 20 ตุลาคม 2022.

1. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    เราในฐานะผู้ถูกควบคุมตัวโดยนายนิรยบาล
    แรกเริ่มเดิมทีก็ทะเลาะกับนายนิรยบาลผู้คุมเพราะเขาไม่ให้เรานั่งสมาธิเลย
    เขาบล็อคเราทุกทางเพียงเพราะเรารับเงินบำนาญทุกเดือนในฐานะผู้ทุพพลภาพจากกรมบัญชีกลาง
    เราเลยยื่นหลักฐานว่า ที่โรงพยาบาลศรีธัญญานั้น นายแพทย์ยงยุทธ วงศ์ภิรมย์ศานติ์ได้ทำการวิจัยแล้วพบว่า คนบ้าก็สามารถนั่งสมาธิได้ เรียกว่า การทำอานาปาณสติ
    โดยมีหลักฐานเป็นเอกสารงานวิจัย พยายมของเราจึงอนุญาตให้เรานั่งสมาธิได้ และสะสมบุญได้
    จึงเอามาเล่าสู่กันฟังว่า คนบ้าก็นั่งสมาธิได้ สั่งสมบุญบารมีด้วยการทำอานาปาณสติได้ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ตุลาคม 2022
  2. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

หากเราไม่เจอพยายมของเรา เราคงถูก โกงบุญ เป็นแน่แท้
    เพราะเรานั่งสมาธิแล้วไม่ถูกบันทึกผลบุญเลยหากไม่มีเอกสารงานวิจัยของนายแพทย์ยงยุทธ วงศ์ภิรมย์ศานติ์ เรื่อง คนบ้าก็นั่งสมาธิได้
    ผลบุญทั้งปวงที่นั่งสมาธิคงจะถูกโกงไปทั้งหมดทั้งสิ้น
    จึงนับได้ว่า ต้องขอขอบคุณ เอกสารงานวิจัยของนายแพทย์ยงยุทธ วงศ์ภิรมย์ศานติ์ และพยายมผู้เที่ยงธรรมของเรา ที่อนุญาตให้เราเติมบุญด้วยการนั่งสมาธิเป็นประจำโดยไม่โกงผลบุญของเราเลย
    ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้ค่ะ

3. Suryar

ปล ขณะนี้ พยายมทำการทดลองนำวิญญาณเด็กออทิสติคมาซ้อนทับในกายทิพย์ของเรา เพื่อให้เรานั่งสมาธิและได้บุญร่วมกัน อันเป็นการสมานดวงจิตอย่างหนึ่ง และเป็นวิธีรักษาโรคออทิสติคอย่างหนึ่ง
    โดยหากทำได้สำเร็จ เราจะดีใจมากๆ ค่ะเพื่อนสมาชิก เพราะเป็นหนทางเดียวในการรักษาโรคออทิสติคค่ะ