ขอเชิญเป็นเจ้าภาพอุปสมบทพระภิกษุ

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย nanbatakeshi, 16 กรกฎาคม 2021.

1. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

#บุญด่วน‼️ #บวชพรุ่งนี้
    ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพอุปสมบทพระภิกษุ 2 รูป จำพรรษาและไม่มีกำหนดลาสิกขา
    1.นายประดิษฐ์ สุขสะอาด
    2.นายทองพูล ชมภูเทพ ณ.อุโบสถวัดนาเวียง อำเภอเสนางคนิคม จังหวัดอำนาจเจริญ
    ในวันเสาร์ ที่17 เดือนกรกฎาคม พ.ศ. 2564ขอให้อานิสงส์การบอกบุญส่งผลให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จพระโสดาบัน-พระอรหันต์ทุกขั้นสำเร็จสุกขวิปัสโก-ปฏิสัมถิทาญาณในชาตินี้ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้สำเร็จวิชชาอภิญญาเล็กใหญ่ฌานสมาบัติอภิญญาทุกขั้นทุกขั้นนเหนือกว่าพระเทวทัตพระสารีบุตร เหมอัตรายักษ์ นันทยักษ์ องค์พระโมคคัลัลานะสูงกว่าทุกระดับชั้นขั้นในชาตินี้สำเร็จปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติทุกขั้นทุกระดับในชาตินี้ตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ

#ร่วมบุญได้ที่
    ธ.กรุงไทย
    เลขบัญชี 988-992-200-2
    ชื่อบัญชี วัดนาเวียง

#ติดต่อเบอร์โทร
    โทร 082-499-2944 เจ้าอาวาสวัดนาเวียง

✨#อานิสงส์เจ้าภาพบวชพระ✨
    1.ย่อมได้เกิดเป็นมนุษย์ มีชาติตระกูลสูง
    2.ย่อมได้เกิดในสถานที่รุ่งเรืองด้วยศีล สมาธิ ปัญญา
    3.ย่อมเป็นผู้มีศรัทธามั่นคง เป็นสัมมาทิฏฐิบุคคล
    4.ย่อมเป็นผู้ทรงจำดี มีปฏิภาณว่องไว มีปัญญาดี
    5.ย่อมมีอาชีพและกิจการเป็นหลักฐานมั่นคงตลอดไป
    6.ย่อมเป็นผู้มีเสน่ห์ เป็นที่รักนับถือของมนุษย์และเทวดา
    7.ย่อมปลอดภัยจากศัตรูหมู่พาลทั้งหลาย
    8.ย่อมเป็นผู้มีร่างกายแข็งแรง สมส่วน สง่างาม
    9.ย่อมมีอิสระเสรี มีอำนาจมาก
    10.เมื่อยังไม่หมดกิเลส เมื่อตายไปย่อมไปเกิดในสวรรค์เป็นเทวดาหรือพรหม ดังนี้
    -ให้ทาสบรรพชาเป็นสามเณรได้ผลานิสงส์ 4 กัปป์ อุปสมบทเป็นภิกษุได้ผลานิสงส์ 8 กัปป์
    -ให้บุตรบรรพชาเป็นสามเณรได้ผลานิสงส์ 8 กัปป์ อุปสมบทเป็นภิกษุได้ผลานิสงส์ 16 กัปป์
    -ให้ภรรยาบรรพชาเป็นสามเณรี หรือให้สามีบรรพชาเป็นสามเณร ได้ผลานิสงส์ 16 กัปป์ อุปสมบทเป็นภิกษุณีหรือภิกษุได้ผลานิสงส์ 32 กัปป์
    *สำหรับบิดามารดา (ให้ลูกบวชเป็นพระ) จะได้อานิสงส์คนละ 32 กัปป์ สำหรับคนที่ไม่ใช่พ่อแม่ เป็นเจ้าภาพบวชให้จะมีอานิสงส์คนละ 12 กัปป์ต่อ 1 รูป
    สำหรับผู้ที่ช่วยเขาคนละบาทสองบาทหรือช่วยด้วยกำลังอย่างนี้ มีอานิสงส์รูปละ 8 กัปป์
    11.ย่อมได้ดวงตาเห็นธรรม บรรลุมรรคผล นิพพาน ได้ง่าย

#บอกบุญทั่วไทย

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2021
  2. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญทุกบุญของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและทำบุญบวชพระสงฆ์สามเณรทุกรูปทุกบุญขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จวิชชา3อภิญญา6ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นตั้งแต่ขั้นต้นจนถึงขั้นสูงสุดในพระพุทธศาสนาทุกขั้นและขอให้ผมสำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ ริษยาอบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา: