ปิดรับบริจาค ขอเชิญร่วมหล่อสมเด็จองค์ปฐมบรมจักรพรรดิ หน้าตัก ๔ ศอก เพื่อชำระหนี้สงฆ์

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์รุ่นจิ๋ว, 9 ตุลาคม 2021.

1. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ขอเชิญร่วมหล่อสมเด็จองค์ปฐมบรมจักรพรรดิ หน้าตัก ๔ ศอก เพื่อชำระหนี้สงฆ์

ณ ธุดงคสถานสุทธาวงศ์มงคลราชพรหมปัญโญอนุสรณ์ ต.บ้านแหลม อ.บางปลาม้า จ.สุพรรณบุรี

วันอาทิตย์ ที่ ๑๗ ตุลาคม พ.ศ.๒๕๖๔

เวลา ๐๙.๓๐ น. บวงสรวงท้าวมหาราชเสร็จแล้วนั่งกรรมฐาน ๓๐ นาที
    เวลา ๑๐.๐๐ น. เริ่มหิ้วปูนหล่อพระชำระหนี้สงฆ์ เจริญพระคาถาอุปสันติงหลวง คาถาเงินล้าน คาถาจักรพรรดิ
    เวลา ๑๑.๐๐ น. ถวายภัตราหารเพล และร่วมกันรับประทานอาหาร
    เวลา ๑๓.๐๙ น. เริ่มหิ้วปูนเทฐานพระชำระหนี้สงฆ์ องค์ต่อไป

เสร็จแล้วอุทิศส่วนกุศล

ร่วมบุญพระพิมพ์เนื้อดินบรรจุเจดีย์โพธิญาน องค์ละ ๑๐ บาท หรือ ร่วมบุญถุงละ ๑๐๐ องค์ ร่วมบุญ ๕๐๐ บาท รับพระของขวัญที่ระลึก ๑ องค์ และ ธงเขียวพระอินทร์ ๑ ผืน

กรณีจัดส่งพัสดุ บวกค่าส่ง ๖๐ บาท

ติดต่อร่วมบุญ
    ติดต่อสอบถามรายละเอียด
    FanpageFacebook//กองทุนหลวงปู่ปาน โสนันโท

ศูนย์ประสานงานกองทุนหลวงปู่ปาน โสนันโท
    -081-825-6623 คุณต้น
    -089-964-9991 คุณตั้ม
    -098-163-9393 เสือยิ้ม

- ชื่อบัญชี นายธนสาร เซ้งรักษา ธนาคารกสิกรไทย สาขาย่อยอ้อมน้อย บัญชีออมทรัพย์
    เลขที่บัญชี 439-2-16733-7

-ชื่อบัญชี นายธนสาร เซ้งรักษา ธนาคารกรุงเทพ
    เลขบัญชี 211-0-92659-5

7SkNRkd-CV3xc5TzubL4t7rdGVaS3xGWBPL0ARgXQPHx&_nc_ohc=qJOe1psAAlAAX9ixFpK&_nc_ht=scontent.fbkk9-2.jpg
    IPVPcpf-xIKNREJuQ_EwFYSB5Q-WnxY0ae3fdS87NdDu&_nc_ohc=Ge9N2zaUhJkAX-z0Uup&_nc_ht=scontent.fbkk9-2.jpg
    f3DBFDqkfKCUEiJMlb2UCF_3&_nc_ohc=7-9l6A_SlaUAX-2puJ-&tn=h10CIWF1nFQpPOjK&_nc_ht=scontent.fbkk9-2.jpg
    k_lClLDdxF-8FvOU8uiOH4HmkzJnrKDKUONAy1QcAeG&_nc_ohc=EuCu_wRUPkgAX8VeYXW&_nc_ht=scontent.fbkk12-2.jpg

ที่มา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2021
  2. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

5
    ขอร่วมบุญเเละอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญทุกบุญของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญทุกอย่างสร้างทอดกฐินสามัคคีสร้างพระทุกองค์สร้างสมเด็จองค์ปฐมทุกองค์ชำระหนี้สงฆ์และสร้างพระทุกรูปทุกองค์โดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบริษยา(อธิษฐานหลายครั้งมากน่าจะเกิน50ครั้ง)ท่านที่ดีกว่าตนสูงกว่าตน อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยาน[เกิน100ครั้ง)ให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ศัตรูผู้คิดร้ายทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวขอให้เขาเหล่านั้นแพ้ภัยและโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

4. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5
    ขอร่วมบุญเเละอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ

5. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานองค์พระพุทธเจ้าพระอรหันต์ทุกบุญ8แสนล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญทุกบุญของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญทุกอย่างสร้างทอดกฐินสามัคคีสร้างพระทุกองค์สร้างสมเด็จองค์ปฐมทุกองค์ชำระหนี้สงฆ์และสร้างพระทุกรูปทุกองค์โดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบริษยา(อธิษฐานหลายครั้งมากน่าจะเกิน50ครั้ง)ท่านที่ดีกว่าตนสูงกว่าตน อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยาน[เกิน100ครั้ง)ให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ศัตรูผู้คิดร้ายทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวขอให้เขาเหล่านั้นแพ้ภัยและโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      115.2 KB
      เปิดดู:
      13
  6. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5