ขอเชิญร่วมบริจาคปัจจัยในงานอุปสมบทค่ะ

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย ann371, 9 มีนาคม 2013.

1. ann371

ann371 สมาชิก

เนื่องด้วย นายชาญณรงค์ นิงสานนท์ (สามี) ตั้งใจจะเข้าพิธีอุปสมบทในวันจันทร์ที่ 8 เมษายน 2556 ณ วัดพุทธบูชา แขวงบางมด เขตทุ่งครุ เป็นเวลา 15 วัน การบวชครั้งนี้ตั้งใจเป็นอย่างยิ่งที่จะสละชีวิตทางโลกเพิ่อมุ่งเข้าสู่ทางธรรมอย่างจริงจังตลอดเวลา 15 วัน แม้จะเป็นเวลาเพียงน้อยนิดแต่ก็มุ่งหวังว่าเวลาทั้งหมดขออุทิศให้พระศาสนา ดิฉันขอเป็นตัวแทนบอกกล่าวงานบุญนี้ และขอเชิญชวนญาติธรรมผู้มีจิตศรัทธาร่วมกันบริจาคปัจจัยเพื่อใช้ในงานบวชครั้งนี้ ซึ่งสามารถบริจาคได้ตามกำลังศรัทธาของท่านค่ะ

เครื่องอัฐบริขาร บาตร ไตรจีวร ทุกอย่างทางวัดจัดเตรียมไว้ให้หมดแล้ว แต่ต้องจ่ายให้ทางวัด 7000 บาท
    สิ่งที่ต้องจัดหาเพิ่มคือ เครื่องไทยทาน 18 ชุด จตุปัจจัยถวายพระอุปัชชา พระคู่สวด พระอันดับ และเลี้ยงภัตราหารเพลพระอีก 9 รูป

หากท่านใดประสงค์จะนำอาหารมาร่วมในงานบุญก็ขอเชิญได้เลยค่ะ และถ้าญาติธรรมท่านใดที่ไม่ได้ติดธุระที่ไหนก็ขอเชิญมาร่วมบุญด้วยกันนะคะ หรือหากท่านใดที่ไม่สามารถมาได้ก็สามารถร่วมบริจาคปัจจัยได้ตามรายละเอียดด้านล่างนี้ค่ะ

ชื่อบัญชี นางเพชรา นิงสานนท์
    ธนาคารไทยพาณิชย์ เลขที่บัญชี 258 214667 5 สาขาตลาดใหม่ทุ่งครุ

โทรสอบถามได้ที่ 086-5134371 แอนค่ะ

2. ann371

ค่ะยินดีในธรรมค่ะ สาธุ

3. ann371

เมื่อวานมีคนโทรมาถามรายละเอียดแต่พี่เค้าบอกว่าไม่ค่อยได้ใช้เน็ตเลยขอเลขที่บัญชีไป ลืมถามไปเลยว่าชื่ออะไร ถ้าพี่เข้ามาอ่านก็ทักกันด้วยนะคะ อนุโมทนาในบุญด้วยค่ะ สาธุ

4. worach_s

worach_s เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญ 200 บาทครับ 13/3/2013 19:10 น.

5. pinkpink

pinkpink เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2009
    ร่วมบุญงานอุปสมบท คุณชาญณรงค์ นิงสานนท์ วันจันทร์ที่ 8 เมษายน 2556 ณ วัดพุทธวัดพุทธบูชา
    ร่วมทำบุญ 108 บาท 13/3/2013 20:11:26

อนุโมทนาในมหากุศลค่ะ ด้วยคุณแห่งพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์
    ขอให้ท่านมีดวงตาเห็นธรรมเข้าถึงโลกุตตรธรรมในชาติปัจจุบัน
    มีปัญญา มีสัมมาทิฏฐิ เจริญในทางโลก เจริญในธรรม
    นับแต่บัดนี้ตราบเข้าสู่พระนิพพานสาธุ สาธุ ..นิพพานะ ปัจจโย โหตุ..

6. ann371

ขออนุโมทนาด้วยค่ะ ที่มีจิตอันเป็นกุศลช่วยบุญในการสืบทอดพระศาสนาในครั้งนี้นะคะ ขออานิสงค์ผลบุญในกาลครั้งนี้จงบันดาลให้คุณและครอบครัว ประสพแต่สิ่งดีๆ อยู่ร่มเย็นเป็นสุข ถึงพร้อมด้วยธนสารสมบัติ บริวารสมบัติ ปัจจัยสี่ และประสบความสำเร็จในสิ่งที่มุ่งมาดปารถนาในฉับพลันทันใจเลยนะคะ สาธุๆๆๆ

7. ann371

อนุโมทนาบุญด้วยเช่นกันค่ะ สาธุๆๆ ด้วยผลบุญครั้งนี้จงนำมาซึ่งความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม สิ่งดีๆทั้งหลายจงมาสู่ตัวคุณ ขอให้คุณและครอบครัวจงอยู่ร่มเย็นเป็นสุข เจริญด้วยอายุ วรรณ สุขะ พละ ถึงพร้อมด้วยปัจจัยสี่ ความขัดสนใดๆจงอย่าได้บังเกิดขึ้นเลย สาธุๆๆๆ

8. ann371

ยังเปิดรับเจ้าภาพงานบวชอยู่นะคะ

9. lowprofile

lowprofile เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2008
    ขอร่วมกุศลด้วย 100บาท กราบอนุโมทนากับท่านผู้บรระชาและทุกท่านด้วยครับสาธุๆๆ

10. ann371

อนุโมทนาในจิตอันเป็นกุศลด้วยค่ะ สาธุๆๆ ขอให้ท่านมีความสุขความเจริญคิดหวังสิ่งใดขอให้ได้สำเร็จในสิ่งที่ปารถนา เจริญด้วยอายุ วรรณ สุข พล และถึงพร้อมด้วยปัจจัยสี่เทอญ สาธุๆๆๆ

11. ann371

ตอนนี้มีผู้มีจิตศรัทธาได้ร่วมบุญมาแล้วรวมเป็นเงินสามพันกว่าแล้วค่ะ อนุโมทนาบุญกับทุกท่านอีกครั้งนะคะ สาธุๆๆ

*** ยังเปิดรับอยู่จนถึงวันศุกร์ที่ 5 เมษานี้ค่ะ ^_^