#####ขอเชิญทุกท่านร่วมสร้างมหาบุญใหญ่ #ร่วมหล่อพระประธานในโบสถ์5เมตรกว่า

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย nanbatakeshi, 5 ธันวาคม 2022.

1. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

9 ธ.ค.65 2728.png 2728.png ขอเชิญทุกท่านร่วมสร้างมหาบุญใหญ่ #ร่วมหล่อพระประธานในโบสถ์5เมตรกว่า หรือ 139 นิ้ว 2728.png 2728.png เททองหล่อ 9 ธ.ค.65 ( #หล่อเกศ ) ณ วัดจันทร์หงาย จ.กาญจนบุรี https://maps.app.goo.gl/8TFWi6NKA7Gu3D3e9
    #ทองผาภูมิ
    #วัดจันทร์หงาย
    ✦ ✧ ✦ ✧ ✦ ✧ ✦ ✧ ✦ ✧ ✦ ✧ ✦ ✧ ✦ ✧ ✦ ✧
    ร่วมบุญได้ที่ ธนาคารกรุงไทย
    ชื่อบัญชีพระสอาด 678-9–00599-4
    1f64f_1f3fb.png ขอน้อมอนุโมทนาในบุญกุศลของท่าน สาธุ 1f64f_1f3fb.png
    ✦ ✧ ✦ ✧ ✦ ✧ ✦ ✧ ✦ ✧ ✦ ✧ ✦ ✧ ✦ ✧ ✦ ✧
    https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=267947158886206&id=100070127725807
    https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=188979406782982&id=100070127725807
    https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=311597377854517&id=100070127725807
    https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=442404104773843&id=100070127725807&mibextid=Nif5oz

ไฟล์ที่แนบมา:

2. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้กระผมได้ผลนิโรธสมาบัติ สัญญาเวทยิตนิโรธ อภิญญาผลสมาบัติในชาตินี้สำเร็จพระสกิทาคามีอนาคมีอรหันต์โสดาบันทั้งหมดในชาตินี้สำเร็จคุณธรรมทั้งหมดที่องค์พระพุทธเจ้าสมเด็จองค์ปฐมพระอรหันต์ที่พระนิพพานสำเร็จองค์พระพุทธเจ้าทุกพระองค์ขอเชิญทุกท่านร่วมสร้างมหาบุญใหญ่ #ร่วมหล่อพระประธานในโบสถ์5เมตรกว่า---###--------ทำบุญทุกบุญขอให้อานิสงส์ในการถวาย--สร้างสมเด็จองค์ปฐมทั้งหมดสังฆทาน-ทอดกฐินสามัคคีรวมถึงการบอกบุญทั้งหมดแก่หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนจ.กาญจนบุรีทั้งหมดทุกรูปส่งผลให้กระผมจบกิจในพระพุทธศาสนาชาตินี้เป็นอมตะตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ตัดกรรมหนักทั้งหมดทางฝ่ายไม่ดีปิดอบายภูมิ4ตลอดไปและขอให้กระผมกระผมประสบกับครุกรรม(กรรมหนักฝ่ายกุศล)คือจบกิจในพระพุทธศาสนาเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ปิดอบายภูมิ4แบบถาวรปิดเด็ดขาดฉับพลันทันทีและบังเกิดดวงตาเห็นธรรมสำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้นทุกระดับพระโสดาบัน-พระสกิทาคามี- พระอนาคามี-พระอรหันต์-สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณ ขีณาสพ เตวิโชฉฬภิญโญทั้งหมดและขอชาตินี้เป็นชาติสุดท้ายเข้าพระนิพพานชาตินี้แบบเร็วที่สุด และสำเร็จผลนิโรธสมาบัติ ผลอภิญญาสมาบัติฌานอภิญญาคุณวิเศษทุกขั้นที่องค์พระพุทธเจ้าและอัครสาวกเบื้องซ้าย-ขวาโดยเฉพาะเช่นเดียวกับ-----พระมหาโมคคัลลานะพระสารีบุตรสำเร็จทุกขั้น----ของพระที่นิพพานทุกรูปอันมีสมเด็จองค์ปฐมเป็นที่สุดสำเร็จแล้วขอกระผมสำเร็จธรรมนั้นทั้งหมดในชาตินี้ด้วยเทอญพระพุทธเจ้าข้าสาธุๆๆคับอนุโมทนาบุญพระที่นิพพานทั้งหมดทุกรูปคับ------ ขอท่านลุงพุฒิพญายมราชโปรดเป็นพยานให้กระผมทุกคำพูดด้วยเทอญครับและท่านลุงทุกท่านและพระที่นิพพานทั้งหมดในครุกรรมฝ่ายกุศลในทุกครั้งรวมถึงครั้งนี้และศัตรูหมู่พาลที่คิดประทุษร้ายทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำขอให้แพ้ภัยและโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับขอกระผมจงประสบความดีตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้คับขอให้อานิสงส์การทำบุญวัดท่าขนุนหลวงพี่เล็กไม่ว่าจะเป็นสังฆทานสร้างสมเด็จองค์ปฐมทอดกฐินสามัคคีเป็นอนันต์ส่งผลให้กระผมสำเร็จผลนิโรธสมาบัติผลอภิญญาผลสมาบัติในชาตินี้สำเร็จพระโสดาบัน-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดสุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณตัดปิดอบายภูมิทั้ง4เด็ดขาดถาวรตลอดไปในชาตินี้และสำเร็จตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้และขอให้กระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้แบบเร็วที่สุดแบบเร็วที่สุดศัตรูทุกรูปนามเห็นรูปหรือไม่เห็นรูปก็ดีทำอะไรกระผมไม่ได้ถ้าทำก็โดนเหมือนที่ทำกับกระผมทุกประการตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับและขอให้มีหน้าตาผิวพรรณดีที่สุดความร่ำรวยยศทางโลกและทางธรรมที่รวยที่สุดใหญ่ที่สุดตลอดไปในทางที่ชอบตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้-------------ทำบุญทุกบุญรวมทั้งงานกฐินสามัคคีวัดท่าขนุน2565-----ขอท่านลุงพุฒิพญายมราชเป็นพยาน(ได้โปรดเมตตาสงเคราะห์)ให้กระผมเกิน100ครั้งในบุญโดยเฉพาะสังฆทาน--------------######-- "ถวายสังฆทาน"---และ"ทำบุญ"ทุกบุญ" องค์พระพุทธเจ้าพระอรหันต์ทุกรูปที่พระนิพพานอันมีสมเด็จองค์ปฐมเป็นที่สุดหลวงพี่เล็กและพระทุกรูปวัดท่าขนุน"และทำบุญทุกบุญวัดท่าขนุนขอให้กระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้บุญสังฆทานพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปทั้งวัดโดยมีองค์หลวงพี่เล็กเป็นประธานรับสังฆทาน#########กระผมกดโมทนาบุญทุกบุญที่พบ(อานิสงส์การโมทนาบุญทั้งหมด)และขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทุกรูปทุกท่านหลวงพ่อฤาษีลิงดำเป็นสักขีพยานบุญให้ผมทั้งหมดโดยเฉพาะสังฆทานไม่ใช่ปาฏิปุคลิกทานนะครับและสร้างสมเด็จองค์ปฐม(ย้ำเกิน100ครั้ง)แล้วนะครับท่านลุงพุฒิพญายมราช###โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กและทุกท่านทุกรูปตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกพระที่นิพพานแล้วทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่กำลังจะนิพพานทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่ปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าและที่สำเร็จเป็นองค์พระพุทธเจ้าและอยู่ที่นิพพานแล้วทุกองค์ทุกบุญเก้าแสนล้านล้านล้านล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญทุกวันของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญทุกบุญกับวัดท่าขนุนทั้งวัดโดยเฉพาะสังฆทานโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับขอเชิญทุกท่านมาโมทนาบุญกับผมทุกบุญและขอให้ผมสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติเจโตปริยญาณ อตีตังสญาณ อนาคตังสญาณ ทิพจักษุญาณ อภิญญา5สมาบัติ8ทุกขั้นปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ(เกิน60ครั้ง) อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราช##(เกิน105ครั้ง)##ท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญกับวัดท่าขนุนวัดท่าซุงทั้งหมดและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ภูติผีปีศาจสัมภเวสีมนุษย์อมนุษย์ทั้งหมดศัตรูผู้คิดร้ายปองร้ายผมทั้งกายและใจทั้งมนุษย์ อมนุษย์ที่คิดแช่งหรือคิดไม่ดีกับกระผมทางกายวาจาใจทั้งหมด(เกิน60ครั้งอธิษฐานคับท่านลุงพุฒิท่านลุงทุกท่านพระที่พระนิพพานทุกรูป)ทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวคิดร้ายแม้แต่นิดเดียวขอให้รูปนามเหล่านั้นทั้งกหมดแพ้ภัยทำอะไรผมไม่ได้และโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญกับพระทุกรูปในประเทศไทยและทุกรูปทั่วโลกโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับขอให้กระผมสำเร็จธรรมทุกขั้นที่องค์พระนิพพานทุกรูปสำเร็จแล้วทั้งหมดในชาตินี้โดยเร็วที่สุดด้วยเทอญพระพุทธเจ้าข้าด้วยอานิสงส์การถวายสังฆทานวัดท่าขนุนจ.กาญจนบุรีทั้งหมดคับ

ขนาดไฟล์:
      141 KB
      เปิดดู:
      7
  3. Shoo-2561

Shoo-2561 Active Member

11 มิถุนายน 2018
    _ร่วมบุญ สร้างพระประธานพระพุทธมณีนพรัตนะ ไว้ในพระพุทธศาสนา จำนวน 15 บาท
    _ขอให้ข้าพเจ้ามีความสุข. ขอให้สำเร็จสมความปรารถนาทุกประการ และการอุทิศผลแห่งบุญกุศลกับทุกๆท่าน ดั่งตั้งใจทุกประการ.
    _และ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วย สาธุ. สาธุ.. อนุโมทามิ..