ขอเชิญทำบุญบวชพระสงฆ์สามเณรคับ

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย nanbatakeshi, 19 กรกฎาคม 2021.

1. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

แชร์ไปได้บุญ #บุญใหญ่กำไรชีวิต ♥️ คนละ 5 บาท 10 บาท ร่วมเป็นเจ้าภาพ #อุปสมบทหมู่‼️ ในวันเข้าพรรษา‼️ขอให้อานิสงส์การบอกบุญส่งผลให้ผมเช้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จนิโรธสมาบัติในชาตินี้ตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ
    #ซื้อผ้าไตร บาตร ถวายพระภิกษุสงฆ์‼️ ชุดละ 350 บาท หรือตามศรัทธา เพื่อถวายพระภิกษุสงฆ์ที่เข้าโครงการอุปสมบทหมู่ ในวันที่ 24-29 กรกฎาคม 2564
    สามารถร่วมบุญผ่านบัญชีได้ที่
    + ธนาคาร กรุงไทย
    เลขบัญชี 7090503208
    ชื่อบัญชี วัดอินทาราม
    โทร 085-1758159
    (ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดอินทาราม) สาธุ
    ร่วมเป็นเจ้าภาพ บวช 1 รูป 1,500 บาท หรือตามศรัทธา

เป็นบุญมหาศาล แต่ทั้งนี้ก็ต้องขอความร่วมแรงร่วมบุญจากทุกท่าน ช่วยกันสนับสนุนค่าใช้จ่ายภายในงานในครั้งนี้ จึงขอรับบริจาคงบประมาณค่าใช้จ่ายจากญาติธรรมผู้ใจบุญ สาธุ
    ร่วมเป็นเจ้าภาพ บวช 1 รูป 1,500 บาท หรือตามศรัทธา
    กำหนดการ วันศุกร์ ที่ 24 กรกฎาคม 2564
    เวลา 15.00 น. ปลงผม
    เวลา 16.00 น. เจริญพระพุทธมนต์
    เวลา 16.30 น. แสดงพระธรรมเทศนา
    เวลา 17.00 น. ทำพิธีอุปสมบทหมู่
    19.00 น. เวียนเทียน
    สมัครบวช ที่ 087-3287808 080-9246096
    ผู้สมัครบวชทุกท่านต้องไปตรวจโควิด19 แบบสวอปแหย่จมูก (swap ส่ง rapid test) ในช่วงเวลา 4 ช.ม. วันก่อนเข้าวัด (10 มิถุนายน 2564) และนำใบผลตรวจ มาให้ต่อเจ้าหน้าที่ในวันแรกที่เดินทางเข้าวัดด้วย ( 10 มิถุนายน ) สำหรับท่านที่ไม่สะดวกเรื่องค่าใช้จ่ายในการตรวจโควิด สามารถแจ้งโครงการได้ คณะกรรมการจะพิจารณาถึงความจำเป็นในแต่ละกรณีต่อไป
    "การทำบุญ...เป็นเรื่องง่าย แต่ได้บุญอย่าง บริสุทธิ์งดงาม ดังกุศลเจตนาที่ท่านต้องการ " อานิสงส์หรือผลบุญที่พุทธศาสนิกชนผู้มีศรัทธาความเชื่อ ปสาทะความเลื่อมใสในบวรพระพุทธศาสนาจะได้รับจากการทำบุญด้วยการถวายผ้า พอจะประมวลมาได้ดังนี้
    ขออนุโมทนาสาธุการกับกุศลจิตของทุกท่าน
    อานิสงส์การทำบุญด้วยการถวายบาตร
    ผู้ที่ทำบุญด้วยการถวายบาตรแด่พระสงฆ์ จะได้รับอานิสงส์อันแรงกล้า กล่าวคือความเป็นอยู่จะมั่งคั่ง มีชีวิตสมบูรณ์พูนสุข ปรารถนาสิ่งใดก็จะได้โดยไม่ต้องลงแรงมาก ยามที่พบกับอุปสรรค ก็จะพบกับทางแก้ หรือมีที่พึ่งเข้ามาอยู่เสมอ อันตรายไม่มากล้ำกราย คิดทำสิ่งใดมีความหนักแน่น และมีความพยายามมากทำให้การนั้นๆ ส่งผลในทุกครา ไม่ค่อยพบกับความผิดหวังเท่าใด ตัดสินใจสิ่งใดจะมีแต่คนให้คำปรึกษาที่ดีอยู่เสมอ
    อานิสงส์การทำบุญด้วยการถวายเชิงรองก้นบาตร
    ผู้ที่ทำบุญด้วยการถวายเชิงรองก้นบาตร จะได้รับอานิสงส์ในเรื่องของการมีคนอุปถัมภ์เกื้อหนุน ไ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญทุกบุญของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญถวายสังฆทานเป็นเจ้าภาพพระบวชพระสงฆ์บวชสามเณรทุกรูปและทำบุญทุกอย่างกับวัดโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบริษยาท่านที่ดีกว่าตนสูงกว่าตน อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ศัตรูผู้คิดร้ายทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวขอให้เขาเหล่านั้นแพ้ภัยและโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

ไฟล์ที่แนบมา: