ขอเชิญทอดกฐินสร้างพระอุโบสถ

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย nanbatakeshi, 19 ตุลาคม 2021.

1. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

#บุญกฐินเพื่อสร้างพระอุโบสถ แชร์ได้บุญ
    ขอเรียนเชิญท่านผู้มีจิตศรัทธาร่วมกันสร้างพระอุโบสถที่คงค้างให้แล้วเสร็จ ซึ่งพระอุโบสถหลังนี้สร้างมาได้8-9ปี และไม่ได้สร้างต่อมาประมาณเกือบ 5ปี ทิ้งร้างไว้มิได้มีการก่อสร้างใดๆต่อ เนื่องจากไม่มีปัจจัยในการก่อสร้าง ประจวบกับเจอสถานการณ์โควิดระบาด ยิ่งไม่สามารถทำอะไรได้เลย ในปีนี้ทางวัดจึงได้จัดให้มีการทอดกฐินในวันอาทิตย์ที่ 14 พฤศจิกายน 2564 ณ วัดป่าบ้านหนองพลวง ต.โพนทอง อ.สีดา จ.นครราชสีมา เพื่อให้ได้มีปัจจัยในการดำเนินการก่อสร้างพระอุโบสถหลังนี้ให้แล้วเสร็จ จึงขอเชิญชวนทุกท่านร่วมบุญ โดยผ่านบัญชีของพี่บาร์บี้ที่รับเป็นประธานกฐินที่วัดแห่งนี้ค่ะ

ธ.ไทยพาณิชย์ 4013342762
    บุษบง เริงเกษกรรม
    ขอโมทนาบุญกับทุกท่านล่วงหน้า ขอให้ท่านและครอบครัว มีสุขภาพแข็งแรง ปราศจากทุกข์โศกโรคภัยเบียดเบียน ประสบแต่ความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปค่ะ

กราบโมทนาบุญสาธุพระสงฆ์ทุกรูปทุกบุญทุกบุญทอดกฐินสามัคคีทุกวันทุกรูปใส่บาตรสังฆทานวิหารทานธรรมทานทุกปัจจัยในการทำบุญทุกบุญสร้างพระทุกวันทุกท่านทุกปัจจัยทุกบุญทำวัตรสวดมนต์นั่งสมาธิเดินจงกรมทุกวัน800ล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกรูปทุกบุญกรรมฐานทุกบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมทอดกฐินทุกบุญพระที่นิพพานแล้วทุกรูปขอโมทนาบุญทุกวันขอให้การบอกบุญทั้งหมดส่งผลให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระโสดาบัน-พระอรหันต์สุกขวิปัสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติในชาตินี้ตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพาน9หมื่นล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+พระที่นิพพานแล้วทุกบุญทุกรูปทุกบุญทุกบุญของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและทำบุญเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคีทุกบุญขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา: