ขอเชิญชวนร่วมร้องเพลงในกิจกรรม 116 วันจากวันแม่สู่วันพ่อ..ถึงเพลงที่ 454 แล้วค่ะ

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย Kob, 14 สิงหาคม 2008.

1. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

จากการที่รัฐบาลประกาศ จัดกิจกรรม
    116 วันจากวันแม่สู่วันพ่อ

พี่กบจึงขอเชิญชวนเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ช่วยกันร้องเพลงมาโพสกันไปเรื่อยๆจนถึงวันพ่อ ...
    ดังนั้นเพลงที่ร้องและอัพในบอร์ด Music & Karaoke ในทุกหมวด
    ได้แก่ เพลงไทยสากล,เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต , เพลงต่างประเทศ และ เพลงคู่และกลุ่ม
    ตั้งแต่วันที่ 13 สิงหาคม 2551 เป็นต้นมาจะถือว่าเป็นเพลงในกิจกรรมนี้นะคะ

ภาพจาก พลังจิต Photo Gallery [​IMG]

[music]http://palungjit.org/attachments/a.380681/[/music]

รวมใจพลังจิตร้องเพลง "เรารักแม่" เพื่อเทิดทูนพระคุณแม่ในวันแม่แห่งชาติค่ะ...

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ธันวาคม 2008
  2. Kob

รายชื่อเพลงในกิจกรรมวันแม่แห่งชาติ

1. รวมใจพลังจิตร้องเพลง "เรารักแม่" เพื่อเทิดทูนพระคุณแม่ในวันแม่แห่งชาติค่ะ...

2. aobchinda >*** ค่าน้ำนม *** ....สมยศ ทัศนพันธ์....

3. Kob >ค่าน้ำนม

4. nisitt > ค่าน้ำนม พี่คิม

5. Noo Pretty >~~ ค่าน้ำนม ~~

6. Horwang072 & Siamesecat2005 > **ค่าน้ำนม**....Horwang072 & Siamesecat2005

7. Horwang072 > ** ค่าน้ำนม ** Acoustic Guitar By Horwang

8. Hanashi > ค่าน้ำนม....

9. ekkachai20051 > ค่าน้ำนม...รักแม่ครับ

10. raidina >" ค่าน้ำนม " .........ไรดิน่า

11. aobchinda > *** แม่จ๋า *** ....ธานินทร์ อินทรเทพ....

12. ekkachai20051 > อิ่มอุ่น...ศุ บุญเลี้ยง...ร้องสดไม่มีดนตรีนะครับ

13. green_apple >:: คือหัตถาครองพิภพ >>> รักแม่ที่สุดในโลกเลย

14. Noo Pretty >~~ อิ่มอุ่น ~~ ต้นฉบับเสียงร้องของเด็ก

15. Noo Pretty >~~ เรียงความเรื่องแม่ ~~

16. raidina > " ใครหนอ " ....รักเราเท่าชีวัน..เพลงให้แม่..ที่รักและเคารพที่สุด

17. toorainyseason > ห่างกันแสนไกลหัวใจอยู่ใกล้แม่...♬..♪ กาสะลอง ♪..♬

18. Noo Pretty >~~ คือหัตถาครองพิภพ ~~

19. Pinit > อิ่มอุ่น

20. raidina > *~*~* " แม่ " /เสกโลโซ.....ร้องโดย ไรดิน่าโซโล....*~*~*

21. DARIS > เพลง แม่จ๋า ขับร้องครั้งแรกครับ

22. Baby_par > เพลงนี้ขอมอบให้คุณแม่ค่ะ (ขอแจมด้วยคน ว่าจะไม่อัพแล้วนะเนี่ย)

23. toorainyseason> อุ่นไอรัก อุ่นละมุน ...♬..♪ อิ่มอุ่น ♪..♬

thx1
    <!-- / message --><!-- attachments -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2008
  3. Kob

รายชื่อเพลงในโครงการ 116 วันจากวันแม่สู่วันพ่อ

รายชื่อเพลง วันที่ 13 - 14 สิงหาคม 2551 นับเป็น 2 วันจากวันแม่สู่วันพ่อค่ะ

1. เพลงที่1...ร้องไห้ครั้งเดียว...โดยไรดิน่า

2. ** กุหลาบในมือเธอ ** ....ชรินทร์ นันทนาคร....

3. เพลงที่ 3 รักข้ามขอบฟ้า ร้องโดย Kob

4. ~รางวัลแด่คนช่างฝัน~

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2008
  4. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอร่วมสนับสนุน โครงการ ดีๆ ครั้งนี้ด้วยครับ

thx1thx1

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 สิงหาคม 2008
  5. siamesecat2005

siamesecat2005 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ คุณกบ ^^
    แคท มารายงานตัวค่ะ ขอบพระคุณมาก ๆๆ เลยนะคะ คุณกบ คะ
    ขอขอบคุณโครงการดี ๆ ด้วยค่ะ เดี๋ยวแคท จะร้องเพลงมานะคะ
    ขอเวลาอีกนิดนะคะ พอดีช่วงนี้แคท ประชุมทุกวันเลยค่ะ
    วันเสาร์-อาทิตย์นี้ ก็มีประชุมทั้งวันเลยค่ะ ^^"
    งานเยอะมาก ๆ เลยค่ะ อาทิตย์หน้าก็ยังต้องไปประชุมนอกสถานที่อีกค่ะ - -"

แต่ถ้าแคท แอบหนีมาร้องเพลงได้เดี๋ยวจะรีบมาโพสท์เลยนะคะ ^^
    เดี๋ยวแคท ต้องไปหาเพลงฝึกร้องด้วยค่ะ ^^ ขอบคุณมาก ๆๆๆ เลยค่ะ ^^

6. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

อ่าๆ มารายงานตัวด้วยคนค่ะ แต่ว่าปลาอยากได้ backing track อะ ปาไม่มีสักเพลงเลย

กว่าจาร้องได้แต่ละเพลง ต้องมุดดิน แนลำบากจังแง

พี่ๆคนไหนพอมี เอามาฝากปลาบ้างนะคะ แงๆ

เวปคาราโอแกะก็ได้คะ

7. horwang072

horwang072 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2006

พ่อของลูกคือพระพรหมอุดมเลิศ
    ลูกชูเชิดกราบลงตรงเบื้องหน้า
    พ่อถนอมกล่อมเกลี้ยงเลี้ยงลูกมา
    ลูกสัญญากตัญญูมิรู้ลืม[​IMG]

มารายงานตัว เข้าร่วมกิจกรรมวันพ่อครับ
    เมื่อคืนที่ผ่านมา ผมสูญเสียเพื่อนสนิทไป 1 ท่าน
    ด้วยโรคมะเร็งร้าย เป็นคุณพ่อลูก 1 ภรรยาเขา
    ยังตกอยู่ในอาการช็อคและทำอะไรไม่ถูก
    ขอเพื่อนจงไปสู่ที่สุขคติด้วยเทอญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 สิงหาคม 2008
  8. Noo Pretty

Noo Pretty Active Member

มายกมือสนับสนุนกิจกรรมดีๆ ด้วยคนค่ะ
    ขอบคุณพี่กบเสียงหวาน 1 ที่นำกิจกรรมดีๆ มาให้เพื่อนๆ สมาชิกค่ะ

9. nisitt

nisitt เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2006
    deeja
    กองหนุนมารายงานตัว ครับ

10. raidina

raidina เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2004
    สวัสดีค่ะคุณกบ ไรดิน่าขอเป็นทั้งกองหนุน กองเชียร์และหน่วยปฏิบัติการร้องเพลงนะคะ....ดีจังเลยค่ะ...อิอิอิ คราวนี้ก็ต้องรอลุ้นค่ะว่า เมื่อถึงวันที่ 5 ธันวาคม 2551 นี้ จะมีเพลงที่ร่วมร้องกันทั้งหมดกี่เพลง.....

ขอบคุณที่จัดกิจกรรมดีๆขึ้นมานะคะ....///ไรดิน่า

11. Hanashi

Hanashi เป็นที่รู้จักกันดี

มารายตัวแล้วค่ะ... มายกมือขอเข้าร่วมและเป็นแรงใจ
    สนับสนุนโครงการดี ๆ แบบนี้ค่ะ แล้วจะหาเพลงมาร้องด้วยค่ะ....
    ขอบคุณที่มีโครงการดีๆ แบบนี้ค่ะ

12. yokine

yokine เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2007
    รับทราบคร้าบพี่กบ ^^

13. raidina

มาอัพเดทลำดับที่ของเพลงที่มีคนโพสมาแล้วค่ะ อิอิอิ หากไรดิน่าจะโพสตอนนี้จะเป็นลำดับที่เท่าไรแล้วน๊า.........

14. ข้าวทิพย์

ข้าวทิพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

กองหนุนมารายงานตัวด้วยคนนะคะ เป็นกำลังใจให้นักร้องเสียงดีทุกท่านค่ะ.

15. titawan

titawan เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเป็นกำลังใจให้กับกิจกรรมดีๆคะพี่กบ
    ฟ้าไม่มีโอกาสได้ร้องเพลงมาร่วมกิจกรรม
    เนื่องจากปัญหาส่วนตัวบางอย่าง
    ขอเป็นกำลังใจให้แทนล่ะกันคะ

สูงกว่าน้ำ เหนือกว่าฟ้า คำว่าพ่อ
    ล้นคำยอ ยกเกียรติ ขึ้นเสียดหล้า
    ล้นความรัก ลูกพักพิง อิงกายา
    ล้นเมตตา กอดอุ้ม คุ้มดวงใจ

ล้นจำนรรจ์ เอื้อนเอ่ย วจีรส
    ล้นกำหนด สิ่งเทียบ ขึ้นเปรียบได้
    ล้นพระคุณ สุดภูผา พนาลัย
    ยังบ่ใกล้ คุณของพ่อ ก่อเกิดมา

ล้นอบอวล อกอาบ ไออบอุ่น
    ล้นละมุน พ่อคอยหวง ด้วยห่วงหา
    ล้นปราณี พออภัย ทุกเวลา
    ล้นบูชา พ่อยิ่งพระ ประจำเรือน

ล้นความดี พ่อชี้ ว่าถูกผิด
    ล้นความคิด พ่อปลอบขวัญ ฉันท์มิตรเพื่อน
    ล้นพระธรรม กรรมดี ที่พ่อเตือน
    ดินสะเทือน ฟ้าสะท้าน ขาน “บิดา”

ความดีที่พึงมีและเคยสร้าง...ขอมอบให้พ่อแทนคำขอบคุณที่เลี้ยงดูมาอย่างดี
    ขออาราธนาคุณพระรัตนตรัยได้โปรดคุ้มครองพ่อให้พ่อมีสุขภาพแข็งแรง...รักพ่อมากคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 สิงหาคม 2008
  16. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

สวัสดีครับ เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน

ช่วงนี้เพื่อนๆออกผลงานมามากมาย ล้วนแล้วแต่เพราะๆทั้งนั้น....

มีคนเคยบอกกับผมว่า คนที่ร้องเพลงได้นั้น แสดงว่า คนๆนั้นมีความสุข
    และพร้อมจะแบ่งปันความสุขให้คนอื่น อันนี้ผมขอขอบคุณจากใจครับ
    และคงไม่มีใครคนไหน มีความทุกข์แล้วร้องเพลงได้ นอกจากจะร้องไห้

แต่ในขณะที่มีผลงานเพลงมากมายในเวลานี้ ผมก็ตามฟัง ตามดูบ้างพอสมควร
    และขอชื่นชมทุกผลงาน ทุกความตั้งใจ ดีๆ มา ณ.โอกาสนี้ จากใจจริง
    เพียงแต่...ผมคงต้อง ขอขอบคุณ ด้วยการกด อนุโมทนา เป็นส่วนใหญ่
    และไม่สามารถตอบทุกกระทู้ได้ อันเนื่องมาจาก ปัญหาทางด้านสายตา ครับ
    หลายๆท่านทราบดี คือผมดู/อ่าน/พิมพ์ หน้าจอคอมฯ นานๆ จะปวดตามากเลย
    จึงถือโอกาสแจ้งมายังทุกท่าน เพื่อความเข้าใจอันดี ขอบคุณครับ

<!-- / message --><!-- attachments -->

17. raidina

เย้......กิจกรรมร้องเพลงต่อเนื่อง 116 วันนี่ นับว่าเป็นเรื่องดีแล้วก้าวหน้าไปเรื่อยๆนะคะ สถิติความถี่อ่ะ 5 วัน 27 เพลง เฉลี่ยวันละ 5 เพลงเชียวนะคะคุณกบ หากถึงวันพ่ออาจจะได้เพลงร้องอย่างน้อย 580 เพลงที่เดียว.....ปัญหาคือว่า.....เราจะหมดเพลงที่ร้องน่ะสิคะ....ต้องทะยอยๆร้องทะยอยโพสค่ะ อิอิอิ อิจฉาเพื่อนที่ร้องเพลงได้ทุกแนว ได้หลายๆเพลงจังเยยยย....โพสได้เรื่อยๆไม่ต้องห่วงกลัวเพลงหมด......

18. Kob

ตอนนี้กบไปค้นหาเพลงเก่า ช้าๆ ที่ร้องได้ค่ะ .....คุณไรดิน่าได้เปรียบที่ร้องได้ทุกแนว จังหวะเร็วก็ได้ อิอิ หาเพลงสากลมาร้องค่ะคุณไรดิน่าเอาสนุกๆๆ

;26;26;26

19. Kob

ขอบคุณคุณพินิจที่ร่วมกันคิดและสนับสนุนโครงการฯนี้ค่ะ
    เตรียมเพลงร้องมานะค่ะ รอฟังจ้า.....

ขอบคุณคุณแคทมากค่ะที่เข้าร่วมและสนับสนุนโครงการน็
    ขอบคุณสำหรับกำลังใจ รอฟังเพลงคุณแคทค่ะ

ขอบคุณเจ้าตัวเล็ก ฝึกร้องเพลงไปเรื่อยเดี๋ยวก็เก่งนะ
    พี่กบมีแต่มิดี้ค่ะ เคยส่งให้ไปแล้วไง

ขอบคุณคุณหอวังสำหรับกำลังใจดีๆ ที่มีให้ต่อกันเสมอมา
    รอฟังเพลงคุณหอวังค่ะ

ขอแสดงความเสียใจกับคุณหอวังที่สูญเสียเพื่อนไปค่ะ
    พี่กบก็ทราบข่าวเพื่อนเสียชีวิตไปสองคนด้วยโรคมะเร็ง ทราบความรู้สึกขอบคุณดีค่ะ

ขอบคุณน้องพริตตี้ค่ะที่มายกมือทั้งสนับสนุนและร่วมร้องด้วย
    รอฟังเพลงของน้องสาวพี่กบจ้า

;26;26;26

20. Kob

....นักร้องและมือมิกซ์ประจำบอร์ดมารายงานตัวแล้ว
    ขอบคุณพี่คิมสำหรับกำลังใจที่มีให้กันเสมอค่ะ

ขอบคุณคุณไรดิน่าเพื่อนในบอร์ดที่น่ารัก.....
    ที่เข้าร่วมกิจกรรมและให้กำลังใจกันเสมอมา
    เป็นคนแรกที่ประเดิมเพลงที่ 1 ในโครงการฯนี้
    อฟังเพลงคุณไรดิน่านะคะ

ขอบคุณน้องสาวอีกคนของพี่กบที่ตามให้กำลังใจกันเสมอมา
    รอฟังที่น้องร้องค่ะ เสียงหวานเหมือนกันนะจ้ะ

ขอบคุณคุณหยกค่ะที่เข้าร่วมกิจกรรมของบอร์ดเสมอ
    ทั้งร้องเพลงทั้งอ่านพระไตรปิฏก
    ขอบคุณในน้ำใจค่ะ

ขอบคุณคุณข้าวทิพย์ค่ะ ที่เป็นผู้ฟังที่น่ารักตามฟังและให้กำลังใจนักร้องทุกๆคน คงได้ฟังเพลงไม่ขาดสาย เพราะช่วงนี้นักร้องเข้าห้องอัดกันทุกวันเลยค่ะ