ขอรบกวนสอบถาม ฤกษ์ลาสิกขาบถ ให้พระน้องชาย ค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เรด้า, 1 มีนาคม 2013.

1. เรด้า

เรด้า สมาชิกใหม่

27 กุมภาพันธ์ 2013
    พระน้องชายเกิดวันอาทิตย์ที่ 17 ตุลาคม พ.ศ.2519 ปีมะโรง อุปสมบทเมื่อวันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2556 จะลาสิกขาบถวันที่ 7 มีนาคม 2556 ได้รึป่าวค่ะ เนื่องจากพระน้องชายไม่ได้ไปสอบถามฤกษ์ลาสิกขาบทเอง เพราะพระเพื่อนน้องชายที่บวชพร้อมกันได้ไปสอบถามเจ้าอาวาสถึงฤกษ์ลาสิกขาบทของตัวท่านเอง และถามให้ตัวพระน้องชายของดิฉันด้วยโดยท่านเจ้าอาวาสบอกว่าสามารถสึกพร้อมกันได้ในวันที่ 7 มีนาคม 2556 เพราะเป็นวันดี

ขอบพระคุณมากค่ะ

2. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ ๘ มีนาคมดีกว่าครับ เป็นวันดีมาก วันพฤหัสยังมีมลทินอยู่เล็กน้อย วันศุกร์แจ๋วกว่านะ ฟันเฟริ์มครับ

3. BJTing

BJTing เป็นที่รู้จักกันดี

...ตามฤกษ์พรหมประสิทธิ์ 8 มีนาคม เป็นวันดี...

4. บ้านสันติธรรม

บ้านสันติธรรม Active Member

25 พฤษภาคม 2007
    แต่งงานก็ดูวัน ทำไมเลิกกัน
    ซื้อรถก็ดูวัน ทำไมชน
    ขึ้นบ้านใหม่ก็ดูวัน ทำไมอยู่แล้วไม่มีความสุข
    อยู่ที่คนหรืออยู่ที่วัน
    จะดีจะชั่วเพราะตัวทำ จะสูงจะต่ำเพราะทำตัว

5. เรด้า

เรด้า สมาชิกใหม่

27 กุมภาพันธ์ 2013
    ขอบคุณนะคะที่ช่วยดูให้.
    ดิฉันได้อ่านตามเวบต่างๆที่เกี่ยวกับการดูกฤษ์ลาสิกขาแล้วเค้ามีหมายเหตุว่า
    ข้อยกเว้นสำหรับผู้เกิดวันทั้ง ๗
    เป็นข้อยกเว้นที่ห้ามใช้ฤกษ์สำหรับคนเกิดวันต่างๆ ถึงจะมีในรายการฤกษ์ก็ห้ามใช้เด็ดขาด เพราะเป็นวันศัตรูและกาลิณีกับวันเกิด
    ผู้เกิดวันอาทิตย์ ห้ามใช้ฤกษ์ที่เป็นวันศุกร์และวันอังคาร
    ในวันที่ 8. มีนาคม. ตรงกับวันศุกร์พอดีอะคะ. อย่างไรก็ขอขอบคุนอีกครั้งนะคะ. ขอแค่เป็นวันที่ไม่ร้ายแรงก็พอ

6. suratept

suratept เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนผมบวช
    ผมขอฤกษ์สึกจากพระอุปัชฌาย์ครับ

7. ekawang

ekawang สมาชิกใหม่

ขอให้ช่วยดูฤกษ์สึก ให้พระพี่ชายค่ะ พอดีทางวัดที่ไปบวช หลวงพ่อท่านไม่ได้ดูให้ค่ะ บอกว่าให้หาฤกษ์มาเอง แล้วหลวงพ่อจะทำการสึกให้ค่ะ (บวชวันป่า ที่ จังหวัดอุดร )ขอรบกวนด้วยค่ะ พี่ชายเกิด วันที่ 25 เดือนมีนาคม 2511 เวลา บ่ายโมงสิบห้านาที จะลาสิกขาหลังรับกฐินค่ะ ขอตั้งแต่วันที่ 23 ตุลาคม 2557 เป็นต้นไปค่ะ ว่าจะมีวันไหนที่จะลาสิกขาได้บ้างค๊ะ ขอบพระคุณมากค่ะ

8. ekawang

ekawang สมาชิกใหม่

รบกวนช่วยดูฤกษ์ลาสิกขาให้พระพี่ชาย

จะขอรบกวนให้ช่วยดูฤกษ์ลาสิกขาให้พระพี่ชายหน่อยค่ะ ท่านไปบวชช่วงเข้าพรรษาที่วัดป่า จังหวัด อุดรธานี จะลาสิกขาหลังรับกฐิน จะขอฤกษ์ ตั้งแต่วันที่ 23 ตุลาคม 2557 เป็นต้นไป ว่ามีวันไหนที่ลาสิกขาได้บ้างค่ะ พระพี่ชายเกิด วันจันทร์ที่ 25 มีนาคม 2511 เวลา บ่ายโมงสิบห้านาที ปีวอก ค่ะ หลวงพ่อที่วัดท่านไม่ได้ดูให้ค่ะ บอกให้ไปดูมาเอง แล้วหลวงพ่อจะสึกให้ค่ะ ขอรบกวนด้วยน๊ะค๊ะ

ขอบพระคุณค่ะ