ขอถามเกี่ยวกับวัตถุมงคล ท่านท้าวเวสสุวรรณครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย 137149403312121, 13 กันยายน 2010.

1. 137149403312121

137149403312121 สมาชิก

คือผมเคยได้ยินมาว่า ท่านเป็นนายของภูติผีปีศาจทั้งหมด อย่างนี้แสดงว่าเวลาเราไปที่ๆมีวิญญาณท่านสามารถคุ้มครองเราได้ใช่ไหมครับประมาณว่าเดินเข้าป่าช้าแล้วปลอดภัยไร้กังวล ถึงขั้นนี้หรือเปล่า?

แล้วถ้าผมไปเรียนต่อเมืองนอก ต้องไปพักที่อาพาตเมนต์ที่มีข่าวคนเคยเห็นผีที่นั่นหนะครับ ผมพกท่านไปนอกด้วย ผีฝรั่งจะยังกลัวท่านอยู่หรือป่าวครับ

แล้วพอจะแนะนำท่านท้าวเวสฯพุทธคุณแรง ราคาเบาๆให้หน่อยได้ไหมครับ ว่าสำนักไหนเจ๋ง ท่านเด่นเรื่องมหาอำนาจด้วยหรือเปล่าครับ

2. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    ท้าวเวสสุวรรณ มีหลายพระคณาจารย์ครับ
    หลวงปู่โทน วัดเขาน้อยคีรีวัน ชลบุรี
    หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ ระยอง เป็นผงพรายกุมาร ผ้ายันต์ ส่วนโลหะไม่แน่ในว่ามีไหม
    วัดโคกทอง อ.ผักไห่ อยุธยา มีทั้งผ้ายันต์ เหรียญ
    หลวงพ่อผาด วัดไร่ อ่างทอง เป็นโลหะลอยองค์
    หลวงพ่อผาด วัดบ้านกรวด บุรีรัมย์
    หลวงพ่อบุญมี วัดมารวิชัย อยุธยา ลอยองค์ หาตามศูนย์บางแห่งอาจมี

ถ้าหาไม่ได้ ก็ ท้าวหิรัญพนาสูร ลอยองค์ 400 บาท ที่โรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า พญาไท เขตราชเทวี และแบบเหรียญ 150 บาท
    หนุมาณ หลวงปู่เกลี้ยง วัดเนินสุทธาวาส ชลบุรี
    เสือ กันผี วัดบางเหี้ย วัดสว่างอารมณ์
    พระแม่อุมา หลวงพ่อคำเป็ง
    เบี้ยแก้ หลวงพ่อเจือ วัดกลางบางแก้ว นครปฐม
    นอกจากนี้ก็พระฤาษี พระพิราพ
    พระผงจักรพรรดิ์ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่
    อันหลังนี่ดีสุด นำมาสวดแผ่บุญให้วิญญาณไปเกิดในภพที่ดีได้ ส่งผีฝรั่งไปที่ชอบที่ชอบได้เลย

อีกทางหนึ่งเปิดหนังสือพระเกจิ หนังสือนะโม เลือกเอา ก่อนตัดสินใจถามในนี้อีกทีก็ได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กันยายน 2010
  3. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    รู้สึกว่าใน นิตยสาร นะโม.......จะมีนะครับ.....ของหลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้ว......เห็นว่าสวยดี.....

ส่วนที่ว่ากันผีได้ไม......อันนี้ก็เอาตามเขาว่าครับ......กันได้......ผีฝรั่งผีไทยผีจีน......ตายแล้วมันใช้ภาษาเดียวกันหมดนะครับ.......จริงๆท่านไม่ได้ดีแค่กันผีนะ.....มีอะไรก็ขอให้ท่านช่วยสิ...

ไปแล้วก็สวดมนต์ด้วยนะครับ......กรณียเมตตาสูตร.....บทนี้ดีครับ.....พระธุดงค์ท่านใช้....ผีไม่ใกล้..เทวดาคุ้มครอง.....

4. amrungrot1

amrungrot1 Active Member

13 กันยายน 2010
    ขอบคุณมากๆ ครับที่มาให้ควารมรู้

5. tatty

tatty เป็นที่รู้จักกันดี

พระกันผีหลวงพ่อกวย กันได้แน่นอนแต่แพงและหายาก
    ถ้าหาไม่ได้พระเนื้อดินพิมพ์สรรค์ของหลวงพ่อกวย มีทรายเสก กันผีได้เหมือนกัน แต่ราคาย่อมเยาว์กว่ากันมาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กันยายน 2010
  6. ศรรักปักอก

ศรรักปักอก เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าท้าวเวสสุวรรณ ของ หลวงปู่โง่น โสรโย วัดพระพุทธบาทเขารวก เท่าที่เห็นมาผมชอบของท่านมากสุด

แต่ถ้าเป็นของกันผีมีหลายอย่าง ไม่จำเป็นต้องท้าวเวสสุวรรณครับ จะเป็นปู่ฤาษีหรือพระ บางองค์ผีกลัวมากๆ ครับ แล้วแต่พลังที่ผู้เสก ประจุพลังเข้าไปครับ

7. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    จระเข้ หลวงพ่อสนิท วัดลำบัวลอบ นครนายก
    พระเครื่อง เหรียญ ตะกรุด หลวงปู่เจียม วัดอินทราสุการาม สุรินทร์
    เหรียญหลวงพ่อผาง ขอนแก่น
    หนุมาณหลวงพ่อแล

8. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ท้าวเวสสุวรรณ อ.อิฐ วัดจุฬามณี ครับ

9. jeenus

jeenus เป็นที่รู้จักกันดี

ผ้ายันต์ ท้าวเวสฯ หลวงปู่โกศล แม้แต่เช่ารูปหล่อ จากร้านสังฆภัณ มาให้ท่านปลุกเสก ก็ขลังยิ่งนัก..ประสบการณ์ตัว ส่วนมีนักต่อนัก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กันยายน 2010
  10. ิbadiya

ิbadiya เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    หลวงพ่อ หล่ำ ก็ดีนะครับ
    คุณเอก ชะมะนัน โดนของเข้า เพราะเล่นหนังผี
    ยังแก้ได้เลย

11. ดั่งสายธาร

ดั่งสายธาร เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2010
    1. หลวงพ่อดำ วัดละมุด อยุธยา รุ่นเก่าโบราณ แรงสุดยอดมากๆ หายาก

2.ท่านท้าวเวสสุวรรณ หลวงตาพวง วัดสหกรณ์ สระบุรี เก่งมากๆ หายาก

12. laoongfong

laoongfong เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2009
    เห็นด้วยอีกเสียง แน่นอน ครับสายนี้ ท้าวเวสสุวรรณ ท่านสุดยอดดครับ

13. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ท้าวเวสสุวรณณ วัดหน้าต่างนอกครับ ราคาถูกมาก

แต่เป็นผม แนะนำเบี้ยแก้ ครับ

เอาของใหม่ วัดมะนาวหวาน ราคาถูกแสนถูกแต่สรรพคุณ ฉมังเรื่องผีสางครับ

14. กวาวชไม

กวาวชไม เป็นที่รู้จักกันดี

ท้าวเวสสุวรรณ หลวงปู่กาหลงครับ..

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      537 KB
      เปิดดู:
      832
  15. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

เคยมีประสบการณ์อย่างครับ เคยนำผ้ายันต์ท้าวเวสสุวรรณของหลวงปู่กาหลงไปใส่กรอบแล้วนำไปแขวนไว้ที่บนหัวนอนกะว่าไว้กันผีกันคุณไสยครับ หลังจากนำไปแขวนได้ไม่กี่วันผมกับแฟนทะเละกันบ่อยมากพูดอะไรกันก็ไม่ถูกหูกันเลย เป็นอยู่ประมาณเดือนหนึ่งได้ เราเองก็รู้สึกแปลกๆเลยไปถามผู้รู้ว่าทำไมถึงเป็นอย่างนี้ ท่านเลยว่าไม่ควรนำรูปท้าวเวสสุวรรณไว้ในห้องนอน มันไม่เหมาะไม่ควร ควรนำออกเสีย พอผมนำออกไปไว้ที่อื่น ผมกับแฟนก็อยู่กันอย่างสงบขึ้นเยอะครับ

16. ดาวเสา

ดาวเสา เป็นที่รู้จักกันดี

ที่บ้านก็นำผ้ายันต์หลวงปู่กาหลง ใส่กรอบบูชาไว้รู้สึกอุ่นใจมากค่ะ

17. rada823

rada823 Active Member

พระขรรค์ท้าวเวสสุวรรณหลวงพ่อสาครสวยจัง อยากได้อ่ะ(ping-love

18. นรสีหย์

นรสีหย์ เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2010
    หลวงปู่อยู่ที่ไหนเหรอ?ครับ
    ผ้ายันต์สวยดี
    เพิ่งเคยเห็น

19. นรสีหย์

นรสีหย์ เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2010

วัดละมุด ยักษ์ อ.ทิว รึเปล่า?
    ผมก็ห้อยอยู่ เป็นของโบราณ
    เป็นพระเขมร ธุดงค์มาอยู่มหาราช
    เก่าเกือบร้อยปีแล้ว
    ไม่รู้มีใครได้วิชาไว้ไม๊

20. t55505

t55505 สมาชิก

เวสสุวรรณ พ่อท่านคง ก็สุดยอด นะครับ ปี 16

เวสสุวรรณ พ่อท่านคง ก็สุดยอด นะครับ ปี 16

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      47.1 KB
      เปิดดู:
      723