กุมารทอง สามารถกระซิบได้ และรู้เรื่องต่างๆบนโลกได้

ในห้อง 'การทดลองทางจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 13 ตุลาคม 2004.

1. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    ตอนอยู่เมืองไทยตอนผมเป็นหนุ่มๆวัยรุ่น มีกุมารทองมาอยู่กับผมด้วย
    เขาสามารถกระซิบให้ผมได้ยินเรื่องราวใกล้ตัวผมได้....เขากระซิบที่ข้างหู จะได้ยินตอนเวลาที่ผมใกล้หลับหรือหลับแล้วเป็นลักษณะครึ่งหลับครึ่งตื่น......

และมาในปี2545 มีกุมารทองมาอยู่กับผมอย่างเป็นทางการ
    ผมเคยเล่าให้คนฟังว่ากุมารทององค์ก่อนนั้นสามารถกระซิบได้ และอยู่มากุมารทององค์นี้ก็มากระซิบบอกผมเรื่องราวในอนาคตที่จะขึ้น และเกิดขึ้นจริงๆ เขาเก่งมาก....

ลักษณะกระซิบจะได้ยินแบบใกล้ๆ

กุมารทองมาบอกผมเรื่อง ตัวเลขโทรศัพย์ที่อยู่ใน Router หรืออุปกรณ์ computer network

ที่ผมแปลกคือเขารู้ได้อย่างไร...เก่งมากที่สามรถเข้าไปรู้ตัวเลขใน Router ได้
    เพราะว่าการที่เข้าไปดูตัวเลขใน router ได้นั้นจะต้องรู้ password จึงจะเข้าไปได้...

21:07
    24-04-2003

2. Fat man

Fat man เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    กุมารของผมทำอะไรได้
    อิอิ...ยังไม่แสดงอะไรในแบบแปลกๆหรอก แต่แฟนผมก็เริ่มขายรถได้มากขึ้นแล้วนา อาจเป็นเพราะ....
    1 ช่วงเวลาที่พอเหมาะ
    2 ทำบุ_มากขึ้น(ปกติทำอยู่แล้ว)
    3 สิ่งที่เรามองไม่เห็นช่วย(ไหว้พระ พ่อแก่ กุมาร ฯลฯ)

ไม่ว่าจะเป็นเพราะอะไรก็ตาม ผมก็ยังบูชาพระรัตนตรัยเป็นที่ตั้ง ส่วนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่นอกจากนี้ ก็เป็นที่พึ่งทางใจที่ดีครับ

ถ้ามีสิ่งใดน่าสนใจ จะนำมาเล่าให้เพื่อนๆชาวเว็ปอ่านนะ ถ้าไม่น่าสนใจ ก็อ่านผ่านๆไปละกันจ้า

3. นาคาคีรี

นาคาคีรี Active Member

27 พฤศจิกายน 2004
    ได้กุมารมาจากไหนกันครับ หรือว่าเขามาขออยู่เอง

4. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

กุมารทองดึงเสื้อก็ได้ วันนั้นลูกสาวไปเล่นที่บ้านญาติ ผมไปตาม เห็นเด็กวิ่งแตกตื่นกันมาจากชั้น 2 ถามลูกว่าหนีอะไรกัน ลูกสาวบอก กุมารทองดึงเสื้อ ผมบอกไม่จริงหรอก ไม่เชื่อ ....เลยแกล้งแหย่เล่น เอ้ากุมารทองมาดึงเสื้อให้ดูอีกทีซิ๊ เท่านั้นแหละเหมือนเสื้อข้างหลังลูกสาวมันเด้งขึ้นมาเองอ่ะ 2 ครั้งแหนะ วงแตกเลยทั้งพ่อทั้งลูก ตัวใครตัวมัน ฮ่าๆๆๆเรื่องจริงนะ

5. นาคาคีรี

นาคาคีรี Active Member

27 พฤศจิกายน 2004
    ใครมีกุมารทอง ก็นำมาเล่าให้ฟังกันอีกนะครับ

6. ไอ้ใบ้

พรุ่งนี้จะมาเล่า ถ้าไม่ลืมเสียก่อน วันนี้ต้องรีบกลับบ้านครับ

7. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

1
    งั้นพรุ่งนี้จะมารอฟังพี่หนุ่มเล่าต่อนะคะ

ห้ามลืมด้วย

8. ไอ้ใบ้

ตอนเรียนประถม อาศัยอยู่กับตายาย ตาเป็นคน จ.สุรินทร์ ชอบสะสมพระและเลี้ยงกุมารทอง บ้านที่อยู่เป็นบ้านไม้สองชั้น ชั้นบน มี 2 ห้องนอน กับ 1 ห้องกลาง ผมนอนห้องกลางกับยาย ส่วนตา นอนห้องใหญ่คนเดียว (ตอนเด็กคิดอย่างนั้นเพิ่งมารู้ตอนหลังว่าผมนอนคนเดียว คือพอเราหลับยายจะไปนอนกับตาครับ ) คืนหนึ่งตื่นกลางดึก มองไม่เห็นยายนอนข้างๆ ตกใจยายหายไปไหน ? ลุกขึ้นนั่งร้องไห้บนเตียง ซักพักเห็นเด็กตัวเท่าเราเนี่ยแหละใส่ชุดแบบสังวาลย์ มีจุก มายืนชี้หน้าผม ด่าว่า อย่าร้องรำคาญ ยายไปนอนกับตาแล้ว ให้หนูมานอนเป็นเพื่อนเอามั้ย ? ผมหยุดร้องเพราะงง ใครอ่ะ บ้านนี้มีเด็กคนเดียวคือผม ผมถามมาจากไหน เค้าชี้ไปที่หิ้งพระ ตรงห้องกลางที่ผมนอนนั้นแหละ เค้าพูดต่อให้หนูเป็นเพื่อนด้วยได้มั้ย ? ผมไม่ทันได้ตอบ ยายเปิดประตูมาพอดี แล้วมานอนเป็นเพื่อนต่อจนเช้าครับ หลังจากนั้นก็เห็นเป็นประจำเค้ามาหยอกเล่นอ่ะครับ คือเรื่องแบบนี้เห็นมาตั้งแต่เด็กจนชิน โตขึ้นเลยมองเป็นเรื่องปกติครับ

9. nnn

nnn เป็นที่รู้จักกันดี

อืม น่าสนใจดีครับ แล้วไม่อยากลองเลี้ยงกุมารเทพ ของหลวงปู่หงษ์กันบ้างเหรอครับ........

10. chatyamn

chatyamn เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    กุมารผมไว้เฝาบ้านครับ....วันดีคืนดีก็ชอบมากับเสียงโทรศัพท์ พูดคุยเป็นเสียงใคร ๆ ที่เขาอยากเลียบแบบเอา เกิดขึ้นเป็นสิบ ๆ ครั้งแล้ว พี่ ๆ น้อง ๆแฟนเจอกันทุกคน....กุมารของหลวงพ่อพูล วัดไฝ่ล้อมครับ.....เฝาบ้านให้ผมดีนักแล.

11. nnn

nnn เป็นที่รู้จักกันดี

อืมครับ คุณโชคดีจัง ผมเลี้ยงของหลวงพ่อพูล ไม่เห็นมีตัวเลย รุ่นที่ออกที่วัดแม่ตะไคร้ เชียงใหม่หน ะลองเลี้ยงแล้วเงียบสนิทเลย...........รุ่นสมบัติก็ลองแล้วนะ รุ่นอะไรก็ลองมาหมดแล้ว แต่เงียบฉี่เลย สู้ของหลวงปู่หงษ์ก็ไม่ได้ ขออะไรก็สมหวัง.........

12. เทียนธรรม

เทียนธรรม สมาชิกใหม่

มีกุมารทองเหมือนกันแต่ไม่เห็นมีอะไรเลย มีตั้ง3องค์แหนะ

13. botun

botun สมาชิกใหม่

7 พฤศจิกายน 2005
    มีกุมารทองด้วยหรือครับ

14. nara

nara Active Member

(b-smile) ที่บ้านมีกุมารทองอยู่องค์หนึ่งคุณพ่อได้มาจากพระรูปหนึงไม่ได้บอกชื่อ นานมากๆ เมื่อคุณพ่อยังอยู่(ปัจจุบันเสียไปแล้ว)จะได้ยินเสียงแปลกๆตอนประมาณตี 3 แต่เดี๋ยวนี้เงียบสนิทไม่มีอะไรผิดปกติเลย กุมารทองอาจไม่อยู่แล้ว(คิดเอาเอง) อยากทราบจากท่านผู้รู้ว่า เราจะทราบอย่างไรว่ากุมารทองยังอยู่กับเราหรือไม่อยู่แล้ว อยากรู้จริงๆง่ะ

15. stefa

stefa เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    ตัวเลขในโทรศัพท์routerกับpassword

ตัวคุณเองก็รู้อยู่แล้วว่าเป็นเลขอะไร

ถ้าคุณไม่รู้ตัวเลขและรหัส

คุณจะรู้ได้อย่างไรว่ากุมารทองรู้และบอกอย่างถูกต้อง

เหตุที่มาที่ไปของเรื่องนี้ก็คือว่า

กุมารทองก็คือจิตของตัวคุณเอง

ที่คุณมักจะนำมาใช้ในการทดลองบ่อยๆ

อย่างเช่นการทดลองถอดกายทิพย์บ่อยๆ

ก็คือการถอดจิตตัวเองเป็นรูปร่างแบบโน้นแบบนี้

เพราะฉะนั้นกุมารทองตอบถูกก็คือตัวคุณเองนั่นแหละตอบถูก

ถ้ากุมารทองตอบผิดก็แสดงว่าตัวคุณเองลืมรหัสซะเอง

16. ชา ใคร่รู้

ชา ใคร่รู้ เป็นที่รู้จักกันดี

กุมารทองมีสภาพเป็นทิพย์ ย่อมสามารถรู้เห็นสิ่งต่างๆได้ ไม่แปลกหรอกครับ ว่าแต่ว่าของคุณ วีระชัยนี่เป็นกุมารเทพหรือเปล่าครับ

17. stefa

stefa เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    กุมารทอง เขาว่ากันว่าเป็นวิชาไสยศาสตร์ อาศัยวิญญาณเด็กสิงสู่ตุ๊กตา ใช้ให้ไปทำงาน วิชานี้ ลูกหนอนว่าน่ากลัวจัง ใครหลงทางเข้าไปจะติดหนับ แกะออกยาก หาทางกลับเองไม่ได้ ไม่น่าเชื่อเลยว่าปัจจุบันนี้จะยังมีอยู่ในโลกยุคนี้

18. cruttawat

cruttawat สมาชิกใหม่

แล้วกุมารเทพเป็นไงละคับ

19. เทพบุตร

เทพบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

ถาม คุณWebSnowครับ

ได้อ่านกระทู้นี้แล้ว ทำให้นึกถึงเมื่อสมัยผมยังเด็ก ประมาณ20ปีที่แล้วเห็นจะได้ คุณแม่ของผมไปเอากุมารทองมาให้ผมกับพี่ชาย คนละองค์[จริงๆมี3องค์] เท่าที่จำได้ ก็ได้มีการทำพิธีต่างๆที่บ้าน[บ้านเก่า] เช่น เอาเทียนมาปั้นเป็นตัว มีการไหว้พ่อปู่ด้วย ซึ่งตอนทำพิธีก็มีลมแรง พัดอยู่แถวบ้านตัวอยู่หลังเดียว พอเสร็จพิธีลมก็สงบลง ซึ่งก็เป็นเรื่องแปลกดี ต่อมาก็ด้วยความเป็นเด็ก ก็ลองอฐินขอให้กุมารทองช่วย โดยบนบานศาลกล่าวเอาไว้ด้วย แล้วก็ได้จริงตามที่ขอ แต่ไม่ได้แก้บน แล้วต่อมาก็ทำวิธีนี้อีก แต่คราวนี้ไม่ได้แล้ว แล้วเรื่องนี้ก็ลืมเลือนหายไปจากชีวิต อาจเป็นเพราะเด็กมากก็ได้เลยไม่สนใจ ทีนี้ผมมีคำถามอยากจะปรึกษาคุณWebSnowว่า ผมอยากจะทำการแก้บนที่ได้สัญญากับเขาไว้จะทำได้หรือไม่ เพราะทั้งชื่อที่ตั้งให้เขาก็จำไม่ได้แล้ว และได้บอกบนบานสิ่งใดก็จำไม่ได้เช่นกัน คุณWebSnowพอจะมีข้อแนะนำอย่างไรบ้างครับ

20. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

129
    ทำได้.....โดยให้ตั้งจิตนึกถึงเขา และนึกถึงสถานที่แบละเหตุการณ์ แล้วคุณก็ส่งจิตออกไป โดยไม่ต้องบอกชื่อก็ได้...แล้วก็แก้บน...แต่ที่น่าเป็นห่วงคือทิ้งระยะนานมากไม่ทราบว่ากุมารไปเกิดหรือยัง