กุมารทองที่ขายอยู่ในร้านพระเครื่อง ดวงจิตยังอยู่ไหม???

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย Ekee, 2 มีนาคม 2021.

1. Ekee

Ekee สมาชิกใหม่

28 กุมภาพันธ์ 2021
    สวัสดีครับ... ผมขอสอบถามผู้รู้หรือผู้มีประสบการณ์เกี่ยวกับกุมารทอง... คือผมสงสัย กุมารทองที่ปลุกเสกมา..เรียกจิตให้มาอยู่ในรูปหุ่นตุ็กตาหรือในรูปวัตถุต่างๆ..แล้วนำมาจำหน่ายตามร้านพระเครื่องหรือร้านเครื่องรางต่างๆ... ดวงจิตกุมารยังอยู่หรือไม่ครับ? เพราะบางที่ผมเห็น... ยังอยู่ในตู้ของร้านเป็นปีๆ เป็นสิบปีเลยก็มี... ยิ่งนานราคาก็ยิ่งขึ้นมหาศาลก็แปลกดี... แล้วที่ร้าน ก็ไม่ได้ให้อาหาร ขนม น้ำอะไรเลย... สงสัยว่า กุมารทองไม่หิวทรมานหรือครับ?อยู่ได้ไง?... เพราะเคยได้ยินหลายคนบอก..เอากุมารทองมาเลี้ยง ต้องให้เขากินและทำบุญให้เขาบ่อยๆด้วย..

2. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    เท่าที่เคยอ่านเจอนะครับ กุมารทอง กุมารี ที่ปลุกเสก ขึ้นอยู่กับ ผู้ปลุกเสกเป็นสำคัญ
    บางที่ ไม่ต้องเลี้ยงครับ แค่อุทิศบุญให้ บางที่ต้องเลี้ยง หรือต้องให้เครื่องเซ่น เวลาที่เจ้าของ
    ได้สิ่งที่บนสำเร็จ บางที่ ต้องเรียกกินข้าวกับเจ้าของ หรือ เหลือเอาไว้เป็นคำๆ
    ผมเข้าใจว่าดวงจิตที่สถิตย์อยู่มีวาระ เมื่อถึงเวลา ถึงวาระ ก็ต้องเปลี่ยนภพภูมิครับ
    ลองหาอ่านดูได้ มีให้ศึกษาเยอะครับ

3. อัครไมตรี

อัครไมตรี เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบตามที่รู้กุมารทองแบบที่มีดวงจิตผู้สร้างได้กำหนดผูกจิตติดไว้กับหุ่นไปไหนไม่ได้หากินเองไม่ได้หากไม่มีเจ้าของนอกจากถึงวาระถ้าเขาไม่ให้กินก็หิวแบบนั้นนึกถึงสัมภเวสีข้างทางอยู่สิบปีร้อยปีติดอยู่แบบนั้นหากญาติไม่ทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้ส่วนมากถ้าเขาเจอจะนำมาทำพีธีสวดมนต์ให้ฟังธรรมแล้วก็สวดถอนให้หลุดจากสภาพการผูกมัดกับหุ่นยกระดับภูมิให้สูงขึ้นส่วนการทำบุญให้กุมารทองจะมีผลในการช่วยยกระดับชั้นจิตของเขาให้สูงขึ้นเช่นกันกับสวดมนต์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 เมษายน 2021