กำหนดการซอยสายลม เดือนพฤษภาคม

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย mttrocks, 30 เมษายน 2007.

1. mttrocks

mttrocks Active Member

22 กุมภาพันธ์ 2007
    หวัดดีครับ ผมไปที่เวปแดนนิพพานมาอะครับ (ตามด้านล่าง) สรุปว่าวันศุกร์ที่ 4 นี่ หลวงพ่ออนันต์ฯ จะลงรับสังฆทานตอนไหนกันแน่อ่ะครับ? เข้าบ้านสายลม ทุ่มนึง แต่ทำไมเวลารับสังฆทานมีแต่เช้าเลยอะครับ? พอจะมีใครทราบบ้างมั้ยครับ?

.........- วันที่ ๔ พ.ค. ๕๐ ฉันเช้าแล้ว เดินทางไปบ้าน พล.อ.อ.อาทร โรจนวิภาต ที่ดอนเมืองเพื่อรับสังฆทานและฉันเพล
    .......... เมื่อฉันเพลเสร็จแล้วเดินทางเข้าบ้านสายลม
    ......... เวลา ๑๙.๐๐ น. ลงรับแขกและรับสังฆทานตั้งแต่เวลา ๐๙.๐๐ น. - ๑๕.๐๐ น.

........ - วันที่ ๕,๖ พ.ค.๕๐ ฝึกมโนมิทธิ ตั้งแต่เวลา ๑๒.๓๐ น. ถึง ๑๕.๐๐ น. และเจริญกรรมฐาน ตั้งแต่เวลา ๑๙.๐๐ น.
    .......... ถึง ๒๐.๐๐ น. เสร็จแล้วรับสังฆทานต่อและสนทนาธรรมจนถึงเวลา ๒๑.๐๐ น.

2. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    ตามปกติทุกวันศุกร์ต้นเดือน ท่านพระครูปลัดอนันต์จะลงรับแขกที่บ้านสายลม เวลา 19.00 น. ครับ ส่วนช่วงเช้าไปฉันเพลและรับสังฆทานที่บ้านดอนเมือง ดังนั้น ข้อความข้างต้นคงพิมพ์เรื่องเวลาผิดครับ

.
    .

3. sutthida

sutthida เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2006
    อยากไปแต่ไม่ว่างค่ะ

4. ฟูฟู

ฟูฟู เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    ดูมาจากเวบไหนก็น่าจะไปโพสถามที่เวบนั้นนะ อย่างน้อยถ้าพิมพ์ผิดพวกAdmin จะได้รีบแก้ไขใหม่ให้ถูกต้อง มาโพสเวบนี้ เวบมาสเตอร์แดนนิพพานเขาก็ไม่รู้เรื่องหรอก เพราะเขาไม่ค่อยจะเข้า ยกเว้นแต่จะมีคนไปบอก -*-