การสั่ง Placebo ให้เด็กแอฟริกากิน

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย Suryar, 10 พฤศจิกายน 2022.

1. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    หัวข้อนี้จะเล่าถึงการสั่งยา Placebo คือยาหลอกที่ไม่มีสรรพคุณใดๆเลย ของ Survival Tab ซึ่งก็คือยาเม็ดที่อัดแน่นไปด้วยสารอาหารและวิตามิน ให้เด็กแอฟริกันกินเพื่อประทังชีพในสภาะอดอยาก ที่อาหารและน้ำเข้าไม่ถึง

ทั้งนี้ เพื่อเซฟจิตวิญญาณให้แก่เด็กแอฟริกันที่มีสภาพร่างกายผอมโซเป็นหนังหุ้มกระดูก

โดยยา Placebo Survival Tab นี้ ต้องมีการเขียนสรรพคุณและรับรองโดย FDA ขององค์กรอาหารและยาว่ามีคุณสมบัติอย่างไร ชัดเจนเป็นลายลักษณ์อักษรค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤศจิกายน 2022
  2. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

คอนเซ็ปท์นี้ต้องขอขอบคุณพี่นายธงหรือทส คนสนิทของคุณพ่อของเราค่ะ
    พี่เขาเป็นหน่วยซีลกองทัพเรือ
    เขาเล่าให้ฟังว่าตอนฝึกนั้นมีแผลที่ขา เขาเลยเอาหญ้ายัดลงไปในแผลจนเต็ม แล้วเดินออกมาจากป่า
    จนกระทั่งผ่านการฝึกค่ะ

3. Suryar

จิตวิญญาณเป็นเรื่องละเอียดอ่อนมากๆนะคะ
    หากเราทะนุถนอมจิตวิญญาณให้ดี เราจะมีความสุขและไม่เบียดเบียนผู้อื่นในสังคม
    เราจะทำหน้าที่ของเราอย่างเต็มที่ ตามความสามารถที่มีอยู่
    ฉะนั้น เริ่มต้นทะนุถนอมจิตวิญญาณตนเองได้แล้วนะคะเพื่อนสมาชิก

4. Suryar

การสั่งยาหลอกๆ ของวิตามินที่อัดแน่นไปด้วยสารอาหารให้เด็กแอฟริกันกินเพื่อให้เด็กกินประทังชีวิตเพื่อรอการเข้าถึงของน้ำและอาหารนั้นฟังดูไร้สาระ หากแต่เป็นสิ่งที่ควรทำเพื่อกอบกู้จิตวิญญาณของเด็กแอฟริกันค่ะ
    เพื่อนสมาชิกมีความเห็นอย่างไรคะ
    คงคิดว่าทำไมต้องใช้ Placebo ใช่ไหมคะ
    อันนี้ เพื่อนสมาชิกต้องหาคำตอบเองแล้วล่ะค่ะ คริ คริ

5. Suryar

ที่ต้องแวะไปแอฟริกา
    เพราะพระพุทธศาสนากำลังเจริญงอกงามในยูกันดา
    มาดูกันค่ะ

6. Suryar

หลังจากที่เราอ่านบทความเกี่ยวกับการทำ การุณยฆาต แล้ว เรามีความคิดใหม่ว่า การมีชีวิตเพิ่มอีกเพียง 1 นาทีนั้นถือว่ามีค่ามหาศาล เพราะอาจบรรลุธรรมได้
    ฉะนั้น เป็นความโง่เง่าของเราเองที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา
    ขอเพื่อนสมาชิก โปรดให้อภัยเราด้วยนะคะ