การทดลอง กายทิพย์ในฝัน ไม่ใช้อากาศหายใจ

ในห้อง 'การทดลองทางจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 29 มีนาคม 2006.

1. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    ผมสงสัยว่ากายทิพย์ในฝันใช้อากาศหายใจไหม

ผมจำปีการทดลองไม่ได้ แต่ไม่นานมาก

ผมทดลอง โดย เมื่ออยู่ในความฝันผมตั้งสติรู้ว่านี่เรากำลังฝันอยู่

2 วิธีการทดลอง

วิธีที่1 ผมลองสูดอากาศเข้าไปในปอด ปรากฏว่า ไม่มีอากาศเข้าไปจริงๆ ตรงจมูกแต่สังเกตเห็นว่า หน้าอกมีการขยับขึ้นลง

วิธีที่2 กระโดดลงไปอยู่ในในน้ำ ให้น้ำท่วมหัวแล้วสูดอากาศ
    แล้วสูดอากาศ ปรากฏว่าสูดได้และไม่มีน้ำเข้าไปในจมูกหรือปอด และสามารถอยู่ในน้ำได้ โดยไม่เป็นอะไรเลย แต่มองอะไรไม่ค่อยเห็น
    ตอนที่สุดอากาศ สังเกตเห็นว่าหน้าอกมีการขยับขึ้นลงตามจังหวะและสูดได้

ถ้ากายทิพย์ในฝันใช้อากาศหายใจจริง ตอนผมกระโดดลงไปสูดอากาศในน้ำผมต้องสำลักน้ำและอยู่ในน้ำไม่ได้

2. DITCE

DITCE ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

วิธีที่2 กระโดดลงไปอยู่ในในน้ำ ให้น้ำท่วมหัวแล้วสูดอากาศ
    แล้วสูดอากาศ ปรากฏว่าสูดได้และไม่มีน้ำเข้าไปในจมูกหรือปอด และสามารถอยู่ในน้ำได้ โดยไม่เป็นอะไรเลย แต่มองอะไรไม่ค่อยเห็น
    ตอนที่สุดอากาศ สังเกตเห็นว่าหน้าอกมีการขยับขึ้นลงตามจังหวะและสูดได้

ถ้ากายทิพย์ในฝันใช้อากาศหายใจจริง ตอนผมกระโดดลงไปสูดอากาศในน้ำผมต้องสำลักน้ำและอยู่ในน้ำไม่ได้
    ------------------------------------------------------------

เคยฝันว่ากำลังหนีทหารที่ตามล่าอยู่ พอไปถึงแม่น้ำก็กระโดดลง และสามารถอยู่ในน้ำได้ โดยไม่เป็นอะไร ไม่รู้สึกหายใจไม่ออก
    (verygood) <!-- / message -->

3. jo7

jo7 สมาชิกใหม่

ไม่รู้ว่าฝันหรือนิมิต...
    บางครั้งฝันว่าไปยังที่ๆหนึ่งมีทุ่งหญ้ามีคนมากมายแต่เหมือนที่นั่นไม่มีอากาศแต่ไม่รู้สึกอึดอัดอะไร
    บางครั้งฝันว่าว่ายอยู่ในน้ำ น้ำเข้าผ่านทางจมูกลงไปในร่างกายแต่ไม่สำลัก เหมือนน้ำผ่านเข้าออกปกติ
    บางครั้งฝันว่าเหาะได้เร็วมาก

แต่ความฝันลักษณะดังกล่าวเกิดไม่บ่อยนัก

4. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    เช้า 22 september 07

ฝันว่าโดนควันพิษ แล้วผมสูดเอาควันพิษ แล้วโดนจับตัวไป
    ต่อมาหนีออกมาได้

ต่อมาผมเลยใช้กสินอากาศพลางตัว แล้วกั้นหายใจเพื่อให้ไม่โดนควันพิษ

ตื่นมาเหนื่อยมากๆเนื่องจากการฝันว่ากั้นหายใจ

5. DeathStriker

DeathStriker Active Member

ผมได้ลองทดลองดูขณะฝัน เป็นอย่างที่คุณ WebSnow จริงๆ
    หายใจเข้าไม่มีอากาศเข้าไปในจมูก แต่ช่วงอกขยาย

6. Sugas

Sugas Active Member

ระหว่างความฝันกับนิมิตแตกต่างกันยังไงหรือคะ

7. jokekub

jokekub สมาชิกใหม่

เมื่อคืนผมฝันว่าที่บ้านมีหิ้งพระแบบโต๊ะหมู่ใหญ่มากเลย แล้วก็มีสมเด็จฯโตรูปจำลององค์สีน้ำตาลประมาณเก้านิ้วครับ นั่งหลับตาสมาธิอยู่
    ผมก็เดินเข้าไปยืนไหว้ตรงหน้าท่าน แล้วจู่ๆท่านก็ลืมตาขึ้นมาแล้วก็พูดกับผมอ่ะคับ
    ผมจำได้ว่าคำแรกที่ท่านพูดคือ "อาปา อาปะ ๆๆๆๆ" ผมก็ไม่รู้ว่าคำที่ท่านพูดคืออะไร
    แล้วท่านก็สอนอะไรผมไม่รู้ครับ ผมจำไม่ได้ แต่ผมรู้ว่าท่านสอนผม
    อยากให้พี่ๆที่มีความรู้ช่วยทำนายความฝันนี้ให้ผมทีครับ
    <!-- google_ad_section_end -->

8. badboy_gt10

badboy_gt10 Active Member

22 พฤศจิกายน 2005
    ว่าแล้วเชียวมิติฝันไม่ใช้อากาศ เราเลยไม่ต้องหายใจเข้าเร็วๆเวลาวิ่ง เข้าใจแล้วครับ